Kết quả 1 đến 9 của 9

Các cừa hàng thời trang liên tục giảm giá ?

Tiếp theo đề tài khuyến mãi giảm giá gì đó khi đăng kí dịch vụ du lịch, đào tạo .thì nay tui thắc mắc là các cửa hàng thời trang lâu lâu lại có dịp giảm giá kinh khủng 20 -20-50-thậm chí là 75% họ nói là thanh lý hàng tồn kho của công ty hay là hàng bị lỗi thanh lý rẻ ,thêm nữa là các siêu thị điện máy , đồ dùng cá nhân luôn luôn ưu đãi khách hàng mua những mặt hàng có giá trị cao thì có gì đó khuyễn mãi kèm theo , nhưng ai ở đời làm ăn ko lời lãi gì à, xin các anh em giải đáp thắc mắc ?

Phản hồi: Các cừa hàng thời trang liên tục giảm giá ?

bạn nói đúng, chúng ta thường thấy họ khuyến mãi vào những dịp cuối năm hoặc dịp lễ tết,theo mình thì phần lớn họ kinh doanh thì những mặt hàng đó là những sản phẩm trưng bày hoặc có một vài sản phẩm sắp được tung ra thị trường với kiểu dáng mẫu mã đẹp hơn và chức năng hiệ đại hơn. vì vậy các công ty phải nhanh chóng thanh lý chúng nếu không các mặt hàng này sẽ tồn kho và ảnh hưởng tới doanh thu trong tháng tiếp theo của công ty.
    còn đối với một số công ty mới mở thì họ giảm giá là lấy uy tín, chất lượng,lâu dài, thu hút khách hàng tin dùng và sử dụng sản phảm của mình.

Các cừa hàng thời trang vốn dĩ là rất lời.bây giờ họ thi nhau giảm giá đặc biệt là hàng bình dân,ko giảm giá ko ai để ý,mà dân mình cứ tưởng giảm giá là rẻ nhưng thật ra họ niêm yiết giá cao rồi bảo giảm ===> giá vẫn thế khác cái là có mác sells off thôi

Đúng rùi đã nhiều lần khách hàng việt nam mình bị lừa như thế rùi, nhưng họ vẫn thích cái chữ sale off đó thui ,các mặt hàng quần áo họ mua 1 bán tới 3 lận mà , không bao h lỗ,người việt nam mình chủ yếu là mấy người ham hàng rẻ đẹp bền luôn bị ảnh hưởng bởi tầm nhìn hạn chế của họ trong các đợt giảm giá các mặt hàng của thị trường .

Theo ý kiến của mình thì các cửa hàng này giảm giá có những nguyên nhân như sau:
    - Do hãng yêu cầu
    - Tăng thị phần, kích thích tiêu thụ
    - Giảm bớt lượng hàng lưu kho để giảm chi phí
    - như ta biết các mặt hàng về thời trang thì có tính về thời gian( lỗi mốt) nên khi các mặt hàng đã bị lỗi mốt thì họ có thể bán hạ giá để kích thích người mua...
    Còn chuyện bạn nói các cửa hàng nay ko sợ lỗ thì nó liên quan đến nhiều vấn đề như: mặt hàng đó có thuộc mặt hàng được hãng hỗ trợ kinh doanh hay ko, chiến lược kinh doanh của cửa hàng theo từng thời kỳ... nên khi nhìn bề ngoài thì ta ko thể khẳng định là bán như vậy sẽ lỗ hay lãi.

Trích dẫn Gửi bởi Dong mau
    Theo ý kiến của mình thì các cửa hàng này giảm giá có những nguyên nhân như sau:
    - Do hãng yêu cầu
    - Tăng thị phần, kích thích tiêu thụ
    - Giảm bớt lượng hàng lưu kho để giảm chi phí
    - như ta biết các mặt hàng về thời trang thì có tính về thời gian( lỗi mốt) nên khi các mặt hàng đã bị lỗi mốt thì họ có thể bán hạ giá để kích thích người mua...
    Còn chuyện bạn nói các cửa hàng nay ko sợ lỗ thì nó liên quan đến nhiều vấn đề như: mặt hàng đó có thuộc mặt hàng được hãng hỗ trợ kinh doanh hay ko, chiến lược kinh doanh của cửa hàng theo từng thời kỳ... nên khi nhìn bề ngoài thì ta ko thể khẳng định là bán như vậy sẽ lỗ hay lãi.
    Bạn nói cũng ko sai chút nào,nhưng rất nhiều cửa hàng thuộc diện tự doanh cũng giảm giá mà.

Các bạn nếu đã là những người học kinh tế, sẽ biết một khái niệm về chu kỳ sống của sản phẩm và các yếu tố ảnh hưởng đến chu kỳ sống đó, cũng như các chính sách giá áp dụng với từng chu kỳ sản phẩm. Đây là một khái niệm bổ ích có thể giải đáp một phần thắc mắc của các bạn (mời các bạn xem lại).
    Tuy nhiên, mình khôngphủ nhận sell off cũng là một chiêu marketing nhằm thu hút "cái nhìn" của khách hàng một cách hiệu quả, nhiều nơi có thể áp dụng và đặc biệt là hàng thời trang.

Trích dẫn Gửi bởi khanhmai
    Bạn nói cũng ko sai chút nào,nhưng rất nhiều cửa hàng thuộc diện tự doanh cũng giảm giá mà.
    Theo bạn thế nào là cửa hàng tự doanh. Vậy bạn nghĩ là các cửa hàng tự doanh này vừa sản xuất lấy hàng vừa tiêu thụ sản phẩm à?:103:

Trích dẫn Gửi bởi Dong mau
    Theo bạn thế nào là cửa hàng tự doanh. Vậy bạn nghĩ là các cửa hàng tự doanh này vừa sản xuất lấy hàng vừa tiêu thụ sản phẩm à?:103:
    chả có cửa hàng nào như bạn nói đâu.trừ cửa hàng của hãng,như Triumph hay blue exchange,...
    tự doanh ở đây ý mình là bán hàng riêng lẻ ko phụ thuộc vào giá niêm yiết của công ty nào,ví dụ như các cửa hàng quần áo trên hàng Bông,hay nhiều tuyến phố khác.

Các Chủ đề tương tự

1. Nệm Thương Hiệu Liên Á Giảm Tới 25% - NGG
    Bởi dinhnghiseo trong diễn đàn Mua bán hàng hóa
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-11-2017, 07:48 PM
  2. Tỷ giá liên ngân hàng giảm mạnh, vàng phục hồi
    Bởi baobinh trong diễn đàn Kiến thức Tài chính tiền tệ
    Bài viết cuối: 09-30-2016, 04:42 AM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-29-2016, 08:23 AM
  4. Trang tin tức online cập nhật liên tục về các vấn đề nóng bỏng nhất hiện nay
    Bởi teenddeem trong diễn đàn Nghề nghiệp & thăng tiến
    Bài viết cuối: 10-05-2010, 08:36 PM
  5. Giải quyết vấn đề cá nhân và liên cá nhân với Sơ đồ Tư duy
    Bởi fpicseo trong diễn đàn Kỹ năng của tôi
    Bài viết cuối: 12-19-2009, 10:54 PM