Kết quả 1 đến 4 của 4

Phản hồi: kinh doanh thương hiệu?

moi thứ đều có giá của nó.mục đích kinh doanh của bạn là tiền thì thương hiệu mà bạn tạo ra kia chẳng qua củng chỉ là một hàng hóa...để bán.còn thực tế thì không có nhiều người giày côn để xây dựng một thương hiệu rồi sau đó mang bán.họ sẽ tiếp tục làm cho thương hiệu đó mnhj hơn.khẳng định vị thế cho thương hiệu của họ và cả bản thân họ nưa!

bạn ko biết việc công ty kem wall's bán lại thương hiệu cho công ty kinh đô à?sao họ lại bán lại khi họ đã có thương hiệu toàn cầu?thương hiệu cũng là một loại hàng hóa có thể cho thuê và đem bán quan trọng là bạn có khả năng kinh doanh thương hiệu hay ko?cũng giống như người sáng tạo ra các games họ tạo nên thương hiệu cho games của mình sau đó bán lại cho các công ty kinh doanh giải trí và họ lại làm 1games mới với thương hiệu mới!nếu bạn có khả năng sáng tạo và marketing bạn vẫn có thể kinh doanh thương hiệu chứ?

Trích dẫn Gửi bởi buituannghia
    bạn ko biết việc công ty kem wall's bán lại thương hiệu cho công ty kinh đô à?sao họ lại bán lại khi họ đã có thương hiệu toàn cầu?thương hiệu cũng là một loại hàng hóa có thể cho thuê và đem bán quan trọng là bạn có khả năng kinh doanh thương hiệu hay ko?cũng giống như người sáng tạo ra các games họ tạo nên thương hiệu cho games của mình sau đó bán lại cho các công ty kinh doanh giải trí và họ lại làm 1games mới với thương hiệu mới!nếu bạn có khả năng sáng tạo và marketing bạn vẫn có thể kinh doanh thương hiệu chứ?
    Thì đúng theo như bạn Lê Hiếu đã nói ở trên đó, còn tùy vào mục đích kinh doanh của bạn mà! Mình thấy ai cũng đúng cả, mỗi người nói một góc độ của riêng mình. Nếu chúng ta tổng hợp lại sẽ có câu trả lời cho câu hỏi của topic thôi!!!

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh doanh đồ dùng trẻ em xu hướng kinh doanh hiện này
    Bởi hehechoi trong diễn đàn Giới thiệu dịch vụ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-02-2016, 06:25 PM
  2. Có nên phát triển kinh doanh theo hướng KINH DOANH ĐA CẤP(KD ĐC) không?
    Bởi tranchung1357 trong diễn đàn CLB doanh nhân
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 11-23-2013, 10:08 PM
  3. Hợp tác kinh doanh- Các bạn trẻ ở Đà Nẵng-Cơ hội kinh doanh mới-thu nhập bất ngờ
    Bởi vuong1691992.venus trong diễn đàn Kinh doanh quốc tế & NVNT
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-30-2011, 11:18 PM
  4. Tuyển trưởng phòng kinh doanh & nhân viên kinh doanh
    Bởi ketsat trong diễn đàn Tuyển dụng - Việc làm
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-25-2009, 02:40 AM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-30-2007, 09:48 PM