Kết quả 1 đến 5 của 5

Phản hồi: Marketing trong lĩnh vực báo chí!!!

Thực ra trong lĩnh vực này thì người ta cạnh tranh nhau cũng dữ lắm,từ thiết kế trang bìa,nội dung,chất lượng bài viết...Nói túm lại là trong thời buổi hiện nay marketing đã ăn sâu vào từng ngành ,từng nghề,từng lĩnh vực.

Cảm ơn bạn nhé. Thực ra mình cũng đang làm việc trong lĩnh vực báo chí nên mình cũng có rút ra một số kinh nghiệm bạn nhận xét giúp nhé. Cái này là mình chỉ nói đến quá trình làm Marketing thôi chứ không phải là cả quá trình setup lên cả một tờ báo.

Theo mình thì báo chí cũng là một lĩnh vực kinh doanh dịch vụ nên điều đầu tiên là cần quan tâm đến chính là việc dịch vụ của mình có thõa mãn của đối tượng khách hàng mục tiêu hay không. Đối tượng mình nói đến đây chính là khách hàng mua quảng cáo (ưu tiên 1), và độc giả (ưu tiên 2) đây chính là những nguồn thu để duy trì và phát triển tờ báo. Việc làm sao để cho độc giả quan tâm đến tờ báo và yêu thích nó chính là 1 trong những hoạt động làm gia tăng độ nhận biết mà nhờ đó mà chúng ta sẽ thu hút nhiều hơn lượng khách hàng quảng cáo đến với mình. Ngoài ra chúng ta còn phải chú ý đến việc xây dựng hình ảnh thương hiệu sao cho phù hợp với đối tượng khách hàng và độc giả nhắm tới nữa.

Còn nhiều thứ nữa mong thành viên vnecon chia sẽ thêm kinh nghiệm.

mình không làm việc trong lĩnh vực báo chí mà chỉ là người học và yêu thích MRK, nhưng bố mình đã là TBT của một vài tờ tạp chí do vậy mình cũng thấy thú vị với đề tài này. Mình muốn biết bạn thích trao đổi vấn đề dưới con mắt của một người làm MRK và tờ báo là sản phẩm hay con mắt của "người làm báo" mới quan tâm đến MRK và kinh doanh?
    hy vọng chúng ta sẽ có nhiều điều để chia sẻ mang lại bổ ích thực tế!:8:

Hi bạn. Mình thấy hai vấn đề này đều rất hay. Ban đầu khi mình lập ra topic này thì mình chủ yếu quan tâm đến tính thương mại của 1 tờ báo, tờ tạp chí và mình đứng trên vị trí của một người làm Marketing cho một sản phẩm báo chí. Nhưng mình thấy chủ đề bạn gợi ý cũng khá hay, quan điểm của 1 người làm nội dung và một người làm marketing cho một tờ báo đều có những điểm chung và khác biệt. Nếu được mình rất muốn nghe quan điểm của bạn về hai mặt này. Tks!

Các Chủ đề tương tự

1. 4 Cấp Độ Trong Marketing
    Bởi dermaster trong diễn đàn Kiến thức marketing căn bản
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-05-2015, 06:54 AM
  2. chuc nang quan trong co ban cua thi truong trong marketing
    Bởi namsgu3979 trong diễn đàn Mua bán hàng hóa
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-10-2010, 11:11 PM
  3. Cách phân tích của một kẻ ăn mày trong Marketing
    Bởi love2806 trong diễn đàn Chiến lược marketing
    Trả lời: 58