Kết quả 1 đến 4 của 4

sàn giao dịch vàng và ngoại tệ

bác bác cho em hỏi vài câu nhé :
    -tất các các sàn kinh doanh vàng trên thị trường việt nam hiên nay có giấy phép kinh doanh hay không ah ?
    -nếu có giấy phep kinh doanh sàn vàng nhưng mở them việc kinh doanh tỉ giá ngoại tệ thì có vi phạm pháp luật hiện hành hay ko ?
    - bác có thể cung cấp cho em một số quy định or quy chế mở sàn kinh doanh ngoại tệ hay không ?
    - việc bảo chứng của ngân hàng có hiệu quả như thế nào trong việc đứng đằng sau các sàn này ?
    thanks các bác rất nhiều

Phản hồi: sàn giao dịch vàng và ngoại tệ

Theo mình biết, việc kinh doanh ngoại tệ hiện nay chỉ thuộc về các ngân hàng, nên không thể hình thành 1 sàn kinh doanh ngoại tệ được bởi như vậy thì sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến sức mua đối ngoại, tỷ giá hối đoái của VND... Thực tế cho thấy, ở thị trường chợ đen vẫn hình thành thị trường mua bán ngoại tệ, nhưng trên giấy tờ (về mặt pháp luật), chỉ cho phép những người này được mua lại ngoại tệ của thị trường và bản thân những người đi mua này cũng cần có sự bảo chứng của 1 ngân hàng thương mại như bạn nói.
    Còn các vấn đề còn lại, mình cũng không được rõ cho lắm. Mong các pác góp ý xây dựng thêm ạ!

ko nên chơi mấy sàn vàng nội bác ạ,lắm rủi ro lắm,bác muốn chơi xem ở forexviet.com có sàn của Úc uy tín

Chúng tôi bên Thời trang tích tắc chuyên cung cấp các mặt hàng thời trang nam và nữ, nhân dịp sinh nhật cty chúng tôi có những chương trình giảm giá lên đến 50% hãy nhanh tay rinh quà ngay về nhà bạn nhé.

Các Chủ đề tương tự

1. Giao dịch ngoại hối rất phổ biến vì nó rất dễ bắt đầu
    Bởi snowsaxel trong diễn đàn Kiến thức Tài chính tiền tệ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-23-2017, 05:31 AM
  2. giao dịch ký quỹ ngoại tệ?
    Bởi dungthinh225 trong diễn đàn Ngân hàng
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 09-30-2016, 01:23 AM
  3. Ngoại giao
    Bởi binhthuong trong diễn đàn Kinh tế ngày nay
    Bài viết cuối: 09-29-2016, 09:04 AM
  4. Chiến lược giao dịch vàng và ngoại tệ!!!
    Bởi encomvn trong diễn đàn Kiến thức Tài chính tiền tệ
    Bài viết cuối: 08-26-2009, 05:50 PM
  5. Bất ngờ với Nữ sinh Ngoại giao
    Bởi remxinhthoa trong diễn đàn Chuyện trò
    Bài viết cuối: 07-02-2008, 07:55 PM