Nhắc tới tivi, thì Samsung có lẽ luôn là một trong những thương hiệu được nhắc đến đầu tiên. Là thương hiệu số 1 trên thế giới về tivi trong suốt 14 năm, các sản phẩm của Samsung đều được làm cẩn thận, chất lượng cao, cùng với đó là những chương trình hậu mãi tuyệt vời. Và ngay lúc này, sản phẩm tivi Samsung đáng mua nhất, theo mình chỉ có thể là tivi Samsung 65LST7TA. Mình chọn sản phẩm này vì nó chính là tivi thông minh QLED ngoài trời đầu tiên trên thế giới. Bên cạnh đó hiện nó còn đang được Lazada tung ra mã khuyến mãi Lazada lên đến 5 triệu nữa. Cụ thể chương trình ra sao thì hãy cùng mình tìm hiểu ngay bài viết này nhé!

Thông số kỹ thuật
  • Thương hiệu: Samsung
  • Loại Tivi: Tivi thông minh QLED
  • Kích cỡ màn hình: 65 inch
  • Độ phân giải: 4K
  • Kích thước:
  • 122,7 x 23,5 x 76,8 cm (có chân, đặt bàn)
  • 144,6 x 2,7 x 70,6 cm (không chân, không đặt bàn)
  • Khối lượng:
  • 21,9 kg (có chân, đặt bàn)
  • 17,7 kg (không chân, không đặt bàn)
  • Nơi sản xuất: Việt Nam
  • Bảo hành: bảo hành điên tử trong vòng 24 tháng
  • Tần số quét: 200 Hz
  • Công nghệ hình ảnh:
  • Quantum Processor 4K
  • HDR 10+
  • Colour Volume 100% by Quantum Dot
  • Auto Motion Plus
  • HLG (Hybrid Log Gamma)
  • Ultimate UHD Dimming Pro
  • HDR (High Dynamic Range)
  • Direct Full Array 16x
  • Công nghệ âm thanh:
  • Dolby Digital Plus
  • Dialog Enhancement
  • Công suất loa: 20 W (2 loa)
  • Hệ điều hành: TizenOS 6.0
  • Ứng dụng sử dụng: Netflix, YouTube, Pops Kid,…
  • Điều khiển bằng giọng nói: có nhưng không hỗ trợ tiếng Việt hoàn toàn
  • Trình chiếu từ điện thoại lên Tivi:
  • Airplay 2
  • Tap View
  • Multi View
  • Remote thông minh: One Remote
  • Điều khiển Tivi bằng điện thoại: SmartThings
  • Kết nối Bluetooth: Có (Bluetooth 4.2)
  • Kết nối Internet: Wifi, cổng LAN
  • Cổng HDMI: 4 HDMI
  • Cổng xuất âm thanh: Cổng Optical (Digital Audio Out)
  • Cổng USB: 1 USB

Đặc điểm nổi bật

Samsung 65LST7TA 1.jpg

Để bắt đầu bài viết, mình xin được bắt đầu với phần thiết kế của tivi Samsung 65LST7TA nhé. Sản phẩm được Samsung chau chuốt khá tốt về phần ngoại hình. Với thiết kế tràn viền, viền mỏng. Màn hình sẽ là một điểm nhấn thu hút ánh nhìn trong không gian nhà bạn. The Terrace cho chất lượng hiển thị đỉnh cao, với độ sáng lên đến 2.000 nits. Với độ sáng như thế, dù ở ngoài trời, trong nhà hay bất kỳ đâu, chất lượng hiển thị sẽ luôn đạt mức cao nhất. Nhưng bạn đừng lo, sản phẩm đạt chuẩn IP55 nên sẽ kháng bụi, kháng nước, vận hành êm ái mọi lúc.

Samsung 65LST7TA sử dụng công nghệ QLED, độ phân giải 4K, với tần số quét lên đến 200 Hz. Những thước phim, những khung hình sẽ được hiển thị sắc nét. Ngoài ra, với tần số quét cao, những chuyển động nhanh, sẽ được làm mượt mà, cho bạn những giây phút giải trí khó quên. Samsung 65LST7TA là tivi thông minh QLED ngoài trời đầu tiên trên thế giới, thế nên Samsung đã trang bị cho sản phẩm công nghệ chống phản chiếu ánh sáng The Terrace. The Terrace sẽ tự động điều chỉnh độ tương phản, độ sáng, để bạn không bị khó chịu khi sử dụng.

Samsung 65LST7TA 2.jpg

Khi nói về tivi, thì đèn nền là một trong những điểm tạo nên khả năng của sản phẩm đấy. Samsung 65LST7TA cho mình một cảm giác cực kỳ mới về độ sâu, và độ tương phản. Bằng công nghệ Direct Full Array 120 blocks, các vùng đèn nền sẽ được hiển thị chính xác độ sáng, màu sắc, để có thể truyền tải những khung hình chân thực. Dù là hố đen sâu thẳm, hay bầu trời trong xanh, bạn sẽ có cảm giác như đang ở đó vậy.

Không dừng lại ở đó, bạn còn có thể tận hưởng những nội dung mong muốn, ở chất lượng 4K. Với bộ xử lý Quantum kết hợp với trí tuệ nhân tạo AI, chúng sẽ tiếp nhận hình ảnh, khử nhiễu, xử lý, tái tạo, cho bạn hình ảnh 4K, dù nguồn ảnh có chất lượng như thế nào đi nữa. Samsung 65LST7TA có một điểm mà mình khá ấn tượng. Đó là công nghệ Quantum HDR 2000 nits, sẽ cho độ sáng, độ tương phản ở một tầm cao mới. Ở mức mà bạn sẽ chìm đắm trong những khoảng khắc được biểu diễn một cách hoàn hảo.

Samsung 65LST7TA 3.jpg

Để tiếp tục bài viết thì mình xin được giới thiệu các bạn khả năng liên kết các thiết bị của tivi nhé. Tap View sẽ là một trong những cách kết nối đơn giản nhất mà bạn có thể sử dụng. Bạn chỉ cần chạm nhẹ vào cạnh tivi, là kết nối giữa điện thoại và tivi sẽ được khởi tạo, và tận hưởng mọi thứ trên chiếc màn hình lớn này. Không chỉ vậy, sản phẩm còn được trang bị tính năng AirPlay 2, và Multi View, bạn sẽ có thể xem nhiều chương trình cùng một lúc trên màn hình tivi.

Về vấn đề điều khiển và những kết nối ngoại vi, thì mình xin được bắt đầu bằng ứng dụng SmartThings. Samsung đã cho ra mắt ứng dụng này, cho bạn biến cái điện thoại của mình thành một chiếc điều khiển từ xa. Không dừng lại ở đó, SmartThings còn biến điện thoại bạn thành một công cụ, giúp bạn điều khiển mọi thiết bị Samsung có trong nhà. Khi mua, bạn sẽ được tặng kèm một chiếc điều khiển OneRemote, đạt chuẩn chống nước và chống bụi IP56, hoạt động quanh năm, dù điều kiện thời tiết như thế nào.

Tivi Samsung 65LST7TA tại Lazada

Samsung 65LST7TA 4.jpg

Hiện nay, bạn không cần phải ra tới tận cửa hàng điện máy để lấy cho mình sản phẩm tivi mong muốn nữa. Chỉ cần chiếc điện thoại thông minh, và ứng dụng Lazada là sản phẩm tivi bạn mong chờ sẽ được giao đến tận nhà. Lazada đang bán sản phẩm tivi Samsung 65LST7TA đang được bán với mức giá là 89.990k, với những thông tin giảm giá như sau:

• Sản phẩm được bán tại gian hàng Samsung Điện Tử, gian hàng phân phối chính hãng được gắn nhãn LazMall, hỗ trợ vận chuyển miễn phí, và trả góp 0%.
  • Sản phẩm được đảm bảo mới 100% chính hãng, bảo hành điện tử 24 tháng, cho trả hàng trong vòng 15 ngày, kể cả với lý do không vừa ý
  • Hiện Lazada đang có một số ưu đãi dành cho sản phẩm này:
  • Coupon 5.000k cực sốc đến từ Lazada
  • Giảm ngay 15k cho đơn từ 30k, khi bạn thanh toán đơn hàng qua ví điện tử ZaloPay
  • Đang có chương trình mua 1, tặng một quà tặng (số lượng giới hạn)

Không biết bạn như thế nào, chứ mình thấy như trên thì hơi ít khuyến mãi. Mình nghĩ bạn nên ghé trang web magiamgia.com để lấy cho mình nhiều mã giảm giá, coupon Lazada khác nữa. Magiamgia.com là một trang web uy tín, chuyên cung cấp voucher, mã khuyến mãi,... mà bạn có thể áp dụng khi mua sắm trên những sàn thương mại điện tử hàng đầu tại Việt Nam như: Lazada, Tiki, Shopee,... Để vào trang Mã Giảm Giá chấm com thì bạn click vào đây nhé!

Cảm ơn các bạn đã đọc bài viết này nhé. Các bạn hãy đừng quên ghé thăm magiamgia.com nhé. Hiện trang web đang có mưa voucher khuyến mãi ấy nhé, nhưng chỉ diễn ra trong tuần này thôi. Các bạn hãy ghé qua sớm trước khi hết voucher nhé.