Kết quả 1 đến 7 của 7

Thông báo của Tổng cục Thuế về việc nâng cấp phần mềm ứng dụng Hỗ trợ kê khai thuế phiên bản 2.1.0 (

Để hỗ trợ cho các doanh nghiệp kê khai thuế, Tổng cục Thuế đã nâng cấp và phát triển phần mềm Hỗ trợ kê khai sử dụng công nghệ mã vạch phiên bản 2.1.0 đáp ứng yêu cầu Luật thuế Tiêu thụ đặc biệt số 27/2008/QH12 và cập nhật thuế suất thuế TNDN theo Thông tư 130/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 của Bộ Tài chính.
    Bắt đầu từ tháng 8/2009, đối với doanh nghiệp có hoạt động kinh doanh và kê khai thuế tiêu thụ đặc biệt hoặc thuế TNDN thì khi nộp tờ khai có áp dụng công nghệ mã vạch, các doanh nghiệp sẽ sử dụng các mẫu tờ khai tại phiên bản 2.1.0 thay cho phiên bản 2.0 trước đây. Các Doanh nghiệp còn lại vẫn có thể sử dụng phiên bản HTKK 2.0 để kê khai tờ khai thuế.
    Link download

Nguồn: webketoan.com

Phản hồi: Thông báo của Tổng cục Thuế về việc nâng cấp phần mềm ứng dụng Hỗ trợ kê khai thuế phiên bản 2.1.0 (H

cho em hoi, tai sao khi cai lai doi hoi ma so thue? vay ma so thue la ji??? cho em ma so dc ko??

Phản hồi: Thông báo của Tổng cục Thuế về việc nâng cấp phần mềm ứng dụng Hỗ trợ kê khai thuế phiên bản 2.1.0 (H

Trích dẫn Gửi bởi bogia174
    cho em hoi, tai sao khi cai lai doi hoi ma so thue? vay ma so thue la ji??? cho em ma so dc ko??
    Mã số thuế là chuỗi ký tự do cơ quan thuế cấp cho mỗi cá nhân/tổ chức thuộc diện chịu thuế để tiện cho việc quản lý và thu thuế.
    Nhiều mã số lắm bạn ơi, cứ lấy các hoá đơn chứng từ, hoá đơn GTGT, liên 2 giao cho KH,... ra là có đủ cả. Thậm chí trên hoá đơn thanh toán tiền điện, nước, điện thoại, internet hàng tháng cũng có. Tìm chỗ Mã số thuế (MST) ấy.

Phản hồi: Thông báo của Tổng cục Thuế về việc nâng cấp phần mềm ứng dụng Hỗ trợ

em thấy khi cài chương trình kê khai thuế lên thì nó đòi mã số thuế để vào được chương trình. vậy mình cứ lấy mã số ở các hóa đơn, chứng từ hoặc hóa đơn điện thoại là được ạ? hay là dùng mã nào? chỉ em với. thanks

giúp e với,trả lời câu hoi này jumf e nha:Hãy đánh giá hệ thống thuế việt nam dựa trên những tiêu chuẩn của 1 hệ thống thuế tốt

em thấy khi cài chương trình kê khai thuế lên thì nó đòi mã số thuế để vào được chương trình. vậy mình cứ lấy mã số ở các hóa đơn, chứng từ hoặc hóa đơn điện thoại là được ạ? hay là dùng mã nào? chỉ em với
    Mã số thuế của công ty giống như số CMND của mỗi người vậy. Vì vậy khi bạn muốn mở chương trình HTKK thì bạn phải nhập MST của công ty vào để thực hiện các thao tác kê khai. Bởi vì phần mềm HTKK này bạn có thể dùng cho rất nhiều công ty trên cùng một máy. Như vậy bạn cần phải chọn công ty (MST) mà bạn muốn thực hiện.
    Sau khi cài đặt phần mềm xong, bạn phải kê khai thông tin của doanh nghiệp: tên, địa chỉ, tel, MST,....

em thấy khi cài chương trình kê khai thuế lên thì nó đòi mã số thuế để vào được chương trình. vậy mình cứ lấy mã số ở các hóa đơn, chứng từ hoặc hóa đơn điện thoại là được ạ? hay là dùng mã nào? chỉ em với
    mình xin trả lời câu này 1 chút xíu nhé.Nếu như thiệt sự bạn đi làm cho 1 công ty nào đó thì bạn lấy mã số thuế của công ty của bạn rồi gõ vào nhé.Còn nếu như bạn dùng để học tập hay là làm thử thôi thì bạn cứ lấy tạm một mã số thuế nào cũng được,trên hóa đơn điện nước,internet hay là gì đó cũng được.chúc bạn vui.thân chào bạn:26:

Các Chủ đề tương tự

1. Khai sai thuế xuất nhập khẩu, tự phát hiện vẫn bị xử phạt
    Bởi zenzenboy131 trong diễn đàn Giới thiệu dịch vụ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-02-2016, 10:37 PM
  2. Ứng dụng kê khai thuế và quyết toán thuế TNCN
    Bởi manhhung2206 trong diễn đàn Kế toán - Kiểm toán
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-31-2015, 05:31 AM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-21-2013, 08:51 PM
  4. Trả lời: 0