Kết quả 1 đến 4 của 4

Cho mình hỏi về cách tính hoa hồng cho đại lý?

Cho mình hỏi: nếu một doanh nghiệp xuất hàng cho đại lý thì doanh nghiệp đó tính thuế TTĐB , thuế GTGT đầu ra,và thuế GTGT cho hoa hồng đại lýrên số lượng hàng giao và giá giao hay trên số lượng hàng và giá mà đại lý bán được???

Cô giáo mình làm theo cách thứ 1 nhưng mình đọc tài liệu thì hầu hết làm theo cách 2,#:-S mình băn khoăn k biết nên nghe Cô hay nghe tài liệu mà lại sắp thi rùi, hjx hjx... Mong cả nhà giúp mình giải đáp thắc mắc này nhé.. Cảm ơn mọi người rất nhiều.:8::8::8:

Phản hồi: Cho mình hỏi về cách tính hoa hồng cho đại lý?

Hàng giao đại lý, thì số lượng tính trên số lượng đại lý bán ra, còn giá tính thuế tính trên giá cơ sở sản xuất giao.

Phản hồi: Cho mình hỏi về cách tính hoa hồng cho đại lý?

khi doanh nghiệp giao hàng cho đại lí bán hàng mà đại lí hưởng hoa hồng thì tức là đại lí đó bán đúng giá ma doanh nghiêp giao hàng theo hóa đơn xuất.do vậy hoa hồng sẽ tính được trên giá mà doanh nghiệp giao cho đại lí.còn nếu đại lí nhận hàng từ doanh nghiệp theo giá đã có giá trị gia tăng mà khi bán cho khách hàng theo giá khác thì đại lí đo không nhận hoa hông từ doanh nghiệp mà là mua đưt hàng hóa đó.khoản lời ma đại lí hưởng dc la chênh lệch giá mua