Kết quả 1 đến 2 của 2

khấu trừ thuế với vé máy bay

Chào cả nhà, cho mình hỏi chút nhé, vé máy bay điện tử thì có đc khấu trừ thuế ko?
    sếp mình đi công tác về chỉ đưa cho tờ vé điện tử in ra trên mạng của Jetstart, ngoài ra chẳng có chứng từ nào hết. mình nghe nói là vé điện tử cũng đc chấ p nhận như Hóa đơn Tài chính khi quyết toán thuế phải ko?
    có ai biết vụ này ko giúp mình nhe

Phản hồi: khấu trừ thuế với vé máy bay

Trích dẫn Gửi bởi haigiang0
    Chào cả nhà, cho mình hỏi chút nhé, vé máy bay điện tử thì có đc khấu trừ thuế ko?
    sếp mình đi công tác về chỉ đưa cho tờ vé điện tử in ra trên mạng của Jetstart, ngoài ra chẳng có chứng từ nào hết. mình nghe nói là vé điện tử cũng đc chấ p nhận như Hóa đơn Tài chính khi quyết toán thuế phải ko?
    có ai biết vụ này ko giúp mình nhe
    Theo quyết định mới đây của Bộ Tài chính, các thông tin cơ bản của vé điện tử (VĐT) được giao cho khách hàng dưới dạng tờ "hành trình/phiếu thu" được in ra giấy hoặc qua các phương tiện điện tử.

Sau khi đăng ký, VĐT được giao cho khách hàng theo 2 phương thức: Đối với khách hàng mua vé trực tuyến qua các website thì VĐT giao cho khách hàng theo quy định của luật giao dịch điện tử; đối với khách hàng mua vé trực tiếp tại quầy bán vé thì VĐT giao cho khách hàng là tờ "hành trình/phiếu thu" kèm theo phiếu thu tiền cước vận chuyển.

Đây là chứng từ hợp pháp để khấu trừ thuế giá trị gia tăng, tính vào chi phí hợp lý của doanh nghiệp và để thanh - quyết toán tài chính cho các đơn vị thụ hưởng ngân sách nhà nước.
    VB

Các Chủ đề tương tự

1. Cách tính thuế nhập khẩu
    Bởi thuong2110 trong diễn đàn Kinh tế học đại cương
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-14-2013, 05:00 AM
  2. Cho mình hỏi về hoàn thuế VAT đối với hàng xuất khẩu.
    Bởi HaiMinh68 trong diễn đàn Chính sách và pháp luật
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 09-12-2013, 04:08 PM
  3. Sự khác nhau giữa hoàn thuế và khấu trừ thuế?
    Bởi shincodonc9x trong diễn đàn Chính sách và pháp luật
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 06-06-2013, 03:00 AM
  4. Điều kiện chứng từ để khấu trừ, hoàn thuế VAT
    Bởi hongquang014 trong diễn đàn Chính sách và pháp luật
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-31-2009, 06:34 PM