Kết quả 1 đến 4 của 4

Phản hồi: Thuế tiêu dùng-Thuế Giá trị gia tăng

theo tớ đó là vì:
    - Có một số mặt hàng mà người tiêu dùng không thể mua trực tiếp từ nhà máy sản xuất như hàng xuất nhập khẩu, hoặc những mặt hàng sản xuất ở khoảng cách địa lí xa nên họ buộc phải mua hàng hóa dịch vụ đó theo cơ chế gián thu vì các nha nhập khẩu đã nộp thuế cho các cơ sở khi nhap khau roi
    - Do bản chất của thuế gián thu là thuế ẩn vào giá bán hàng hóa dịch vụ nên người chịu thuế thường không cảm nhận được ghánh nặng của loại thuế này, điếu này tránh tình trạng gây ra phản ứng từ phía người nộp thuế như thuế trực thu.
    T mới tham gia mong mọi người chỉ bảo nhìu nhá!

---------- Post added at 12:11 PM ---------- Previous post was at 12:10 PM ----------

thanks bạn nhé, tớ tìm mãi mà không thấy nút thanks trên này, lạ thế. Kì này trường t đang học thuế, cậu đã học chưa, có thể thường xuyên lên trao đổi với tớ không:d

Trích dẫn Gửi bởi thanhhungpro
    theo tớ đó là vì:
    - Có một số mặt hàng mà người tiêu dùng không thể mua trực tiếp từ nhà máy sản xuất như hàng xuất nhập khẩu, hoặc những mặt hàng sản xuất ở khoảng cách địa lí xa nên họ buộc phải mua hàng hóa dịch vụ đó theo cơ chế gián thu vì các nha nhập khẩu đã nộp thuế cho các cơ sở khi nhap khau roi
    - Do bản chất của thuế gián thu là thuế ẩn vào giá bán hàng hóa dịch vụ nên người chịu thuế thường không cảm nhận được ghánh nặng của loại thuế này, điếu này tránh tình trạng gây ra phản ứng từ phía người nộp thuế như thuế trực thu.
    T mới tham gia mong mọi người chỉ bảo nhìu nhá!

---------- Post added at 12:11 PM ---------- Previous post was at 12:10 PM ----------

hì. tớ ko học chuyên về thuê. tớ đang học tài chính tiền tệ. hôm trươc có học qua phần thu ngân sách nhà nước nên mới biết chút ít vậy thui.hì.

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-29-2016, 09:03 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-30-2016, 02:54 AM
  3. Liên quan đến tính thuế giữa người sx và tiêu dùng
    Bởi vivaclinic trong diễn đàn Kinh tế học đại cương
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-21-2012, 12:30 AM
  4. Kinh tế Mỹ quý III tăng trưởng 2% nhờ chi tiêu tiêu dùng
    Bởi hathuan trong diễn đàn Kinh tế ngày nay
    Trả lời: 0