Kết quả 1 đến 4 của 4
    Phản hồi: xuất hóa đơn giá trị gia tăng

Chào cả nhà!
    Các tháng 2,3,4 vừa rồi, bên em quên chưa phân bổ doanh thu chưa thực hiện vào doanh thu và chưa xuất hóa đơn phần doanh thu này nên chưa kê khai thuế GTGT phần chưa xuất hóa đơn đó. Cả nhà cho em hỏi, giờ bên em xuất hóa đơn phần doanh thu chưa thực hiện đó và kê khai thuế GTGT vào tháng 5 có được không ạ? Và bên em có bị phạt không ạ?

uh, mình cũng học về thuế mà sao ko hiểu gì hết ta?

---------- Post added at 08:59 AM ---------- Previous post was at 08:58 AM ----------

Bác nào biết thì trả lời giùm em nó đi .

xuất hóa đơn giá trị gia tăng

Chào cả nhà!
    Bên em kinh doanh cho thuê mặt bằng chợ, với mức giá vé 70.000đ/tháng, hoặc mức vé 5.000đ/ngày. Tháng này có hộ thuê mặt bằng tháng, nhưng lại không kinh doanh nên hộ đó chỉ nộp 40.000đ/tháng. Vì vậy em không biết xuất hóa đơn như thế nào, chị kế toán nói hay là xuất vé 5.000đ/ngày. Em không biết làm như thế có hợp lý không?
    Mong cả nhà cho em ý kiến, em xin cảm ơn cả nhà!

thông thường thực hiện dịch vụ thì có hợp đồng. nếu như hộ này chưa kinh doanh vì một lý do nào đó thì. thì có thể thêm phụ lục hợp đồng căn cứ vào phụ lục có thể viết hoá đơn. hoạc bạn có thể lập biên bản giảm giá và căn cứ vào đó viết hoá đơn. tóm lại bạn nên tham khảo thông tư 153 hướng dẫn nghị định 51

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-22-2014, 08:18 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-28-2011, 10:40 AM
  3. Xã hội hóa sản xuất
    Bởi HaiMinh68 trong diễn đàn Kinh tế học đại cương
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-21-2007, 07:59 PM