Kết quả 1 đến 3 của 3

Chi phí lãi vay trong thời hạn 3 năm góp vốn có được tính vào chi phí hợp lý khi quyết toán thuế TND

Các bác ơi, cho em hỏi, công ty em là cty CP, vđl: 50 tỷ, công ty chưa góp đủ vốn điều lệ nhưng lại đi vay ngân hàng 10 tỷ. Vậy cho em hỏi là chi phí lãi vay trong thời hạn 3 năm góp vốn của cty có được tính vào chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN không ạ? các bác gửi ý kiến phản hồi cho em theo đc là thuytiendx@gmail.com nha. Em xin cảm ơn nhiều ạ:cry:

Phản hồi: Chi phí lãi vay trong thời hạn 3 năm góp vốn có được tính vào chi phí hợp lý khi quyết toán thuế TNDN không?

Trích dẫn Gửi bởi thuytiendx
    Các bác ơi, cho em hỏi, công ty em là cty CP, vđl: 50 tỷ, công ty chưa góp đủ vốn điều lệ nhưng lại đi vay ngân hàng 10 tỷ. Vậy cho em hỏi là chi phí lãi vay trong thời hạn 3 năm góp vốn của cty có được tính vào chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN không ạ? các bác gửi ý kiến phản hồi cho em theo đc là thuytiendx@gmail.com nha. Em xin cảm ơn nhiều ạ:cry:
    Đây là khoản chi phí không hợp lý khi tính thuế TNDN

Phản hồi: Chi phí lãi vay trong thời hạn 3 năm góp vốn có được tính vào chi phí hợp lý khi quyết toán thuế TNDN không?

Theo thong tu 123 - thue thu nhap doanh nghiep thi khoan chi phi lai vay cho khoan vay bo sung von dieu le gop thieu se khong duoc tinh vao chi phi hop ly, hop le khi xac dinh thue thu nhap doanh nghiep.

Các Chủ đề tương tự

1. Quyết toán thuế cuối năm???
    Bởi hoangthikd trong diễn đàn Chính sách và pháp luật
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 04-10-2014, 04:43 AM
  2. Hội thảo Quản lý rủi ro và lập báo cáo Quyết toán thuế năm 2010
    Bởi thanhtrang trong diễn đàn Chính sách và pháp luật
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-12-2011, 06:18 PM
  3. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-28-2010, 11:46 PM
  4. Cuối năm 2009, hoàn thành cấp mã số thuế cá nhân trong cả nước