Cùng xstd giải mã giấc mơ thấy mình bị ngã. Thực tế trong cuộc sống có những khi ngủ bạn mơ thấy bị ngã. Giấc mơ này là điềm báo trước cho bạn điều gì?

Ngã là một chuyện không hiếm lạ gì với bất cứ ai, đôi khi bạn tự ngã cũng có khi là do người khác tác động vào. Khi còn là đứa trẻ chập chững bước đi thì những lần vấp ngã đầu đời sẽ giúp cho bé càng thêm vững vàng hơn. Những người già khi xương cốt không còn khỏe khoắn cũng rất dễ ngã bị thương.

Nhưng khi ta khỏe mạnh và hiểu biết thì ngã lại là chuyện không thường xuyên, mà nguyên nhân có thể là do sự bất cẩn hoặc bệnh tật, tác động vật lý từ bên ngoài, và chắc chắn là bạn sẽ bị thương, thậm chí đổ máu.

Giấc mơ té ngã của bạn có thể là một lời cảnh tỉnh về hành vi liều lĩnh của bạn hoặc quyết định sai lầm. Bạn đang đi sai đường trong cuộc sống. Và nếu bạn tiếp tục trên con đường hiện tại, bạn sẽ va phải những hòn đá lớn. Rơi ngã đi vào giấc mơ của bạn có thể được xem như là một sự sa ngã.

Vì vậy, để giải mộng cho giấc mơ chiêm bao nằm ngủ mơ thấy bị ngã hoặc rơi từ trên cao xuống thì chúng tôi cũng mời các bạn hãy theo dõi sổ mơ lô đề để giải mã thêm về ý nghĩa của giấc mơ này nhé.

Ngoài ra, theo xsmb thu 5, nếu trong giấc mơ bạn ngủ mơ thấy có người đẩy bạn từ trên cao thì điều này là một lời cảnh báo cho bạn rằng đang có kẻ muốn làm hại bạn đó. Bạn nên cẩn thận và thật đề phòng với những mối quan hệ không đáng tin cậy trong thời gian gần đây của mình.