Kết quả 1 đến 4 của 4

cần tư vấn thiết kế quán sinh tố!

mình thấy mấy quán trà sữa bây h trang trí đẹp lắm mà bạn, bạn làm theo vậy đi, design khác tí cho nó ra "sinh tố" , như là có nhìu hình ảnh trái cây trên tường hay trần nhà gì đó, hehe
    đặt tên sao cho nó Sv để sinh viên nhìn vào biết ngay dành cho mình, ghi cả giá trên biển nữa, vì theo tâm lí của mình thì thấy quán nào đẹp đẹp là ko dám vào vì sợ đắt, bây h thấy quán vừa đẹp lại giá cả phù hợp với túi tiền thì ngại gì mà ko vào ăn thử đúng ko

Cái gout của sinh viên là NGON - RẺ - TƯƠI TRẺ. Chỉ cần quán của bạn đồ ăn thức uống ngon, có thể tụ tập tán phét, phong cách phục vụ dễ tính vui vẻ, rất quan trọng nữa là rẻ. Thế thì bạn sẽ đông khách ngay, sinh viên thì truyền tai nhau nhanh lắm.

đồng ý là sv khoái rẻ-ngon-tươi trẻ nhưng mình nghĩ ấn tượng ban đầu cũng quan trọng lắm chứ. Mình phải design quán cho bắt mắt thì mới thu hút người ta vào đươc, kế đến là chất lượng của ly sinh tố. kaka( nhắc tới mà thèm),và phải chú ý đến giá cả nữa nha. mình nghĩ bãn design quán nhìn cho mát mẻ, for examble: chọn màu xanh làm màu chủ đạo, bàn ghế và quầy cũg màu xanh luôn. vài cái quạt treo tường làm cho khách vào ngồi thấy mát mát là khoái ah, bỏ thêm vài tờ báo theo chủ đề kinh tế hay giải trí, thỉnh thoảng tỏ chức giao lưu về vấn đề mà sv quan tâm như kinh tế chẳng hạn, cứ thế tin tức bay từ nhóm này đến nhóm khác, trường này đến trường khác.....chúc bạn thành công nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Dinh dưỡng cấp thiết cho các mẹ sau sinh
    Bởi binhsua trong diễn đàn Mua bán hàng hóa
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-22-2016, 04:22 AM
  2. Hộp đựng giấy vệ sinh treo tường thiết kế âm dương
    Bởi maianh trong diễn đàn Mua bán hàng hóa
    Bài viết cuối: 08-16-2016, 06:15 PM
  3. Thiết bị vệ sinh bể bơi giá rẻ tại Hà Nội
    Bởi drspiller12345 trong diễn đàn Mua bán hàng hóa