Kết quả 1 đến 4 của 4

Kinh doanh rạp chiếu phim

Chào các bạn,mình là sinh viên năm 2:>,sau 2 năm mình sống trên tpHCM^^,nhìu lần về quê mình nhận thấy nhu cầu giải trí của mọi mọi người ngày càng cao,các dịch vụ ăn uống từ trà sữa của học sinh đến các quán nhậu,cafe,massage:-" cũng có. Nhưng đi hoài cũng....chánI-|.Mình có ý tưởng kinh doanh cinema như megastar ở quê mình:39:,nhu cầu cao và phù hợp với mọi lứa tuổi mọi nhóm người.
    Vấn đề mình mún hỏi làm sao kinh doanh lĩnh vực điện ảnh này:-??:chi phí,quy mô,bản quyền phim,cách quản lý....Mong các bạn ủng hộ và cùng thảo luận nhé 8-X8-X8-X

Theo mình, để kinh doanh lĩnh vực này không phải dễ đâu bạn ơi.
    _Thứ nhất: bạn phải có cơ sở hạ tầng như phòng chiếu, máy chiếu, nhân viên thuyết minh ( hoặc là phụ đề ), và các phòng cơ bản của một công ty như tài vụ, kế toán,...
    _Thứ hai: Đó chính là phim, để có được một bộ phim đâu phải dễ. Mình đơn cử như ở rạp chiếu phim quốc gia, họ mua phim từ megastar và hãng phim thiên ngân. Bạn sẽ phải hợp đồng để mua lại phim từ các hãng này.
    _Thứ ba: bạn hãy có chiến dịch quảng bá cho rạp của mình, phim mà mình sắp chiếu,...
    .......
    Bạn đọc VnEcon bổ xung thêm hộ mình với.

Chuyện này đúng là khó khăn,với sinh viên thì càng khó khăn.
    Mình bình luận ý kiến của bạn nha:
    Thứ 1 của bạn thì kinh doanh mình nghĩ tất nhiên phải có cơ sở hạ tầng,khó khăn là ko xác định đc quy mô,điểm then chót trong csht của cinema là máy chiếu film và dàn âm thanh,2 món này ngốn cả bộn tiền,chắc chắn trên 100tr(ước tính thôi),mua phim lại thì chắc có phụ đề sẵn rùi ^^,mình làm DNTN thui,ko cần kế toán tốn tiền (ko bít kham nổi ko)
    Thứ 2 vấn đề mua film từ megastar thì các cinema ở các tỉnh lẻ có thể mua thì mình nghĩ mình cũng có thể mua.
    Thứ 3 thì quá dễ giải quyết lun ở quê mình chỉ có cái rạp tồi tànmasasy chục năm trước =)) nếu mình open đc thì market cũng không khó lắm
    Vấn đề mình đau đầu là quy mô 1 phòng chiếu sao để hiệu quả và trong 1 tuần 1 người đến xem film bao nhiu lần(thuật ngữ kinh tế mình chưa học tới nên chưa bít gội đây là gì).Nguyên nhân vì mức sống quê mình gọi là thấp cũng ko thấp,cao cũng không cao,nói chung ngta ít chi tiêu Giờ ko làm,ngta đi trước thì phí ý tưởng
    Thanks plasma góp ý nha

Điều này cũng gần giống như bạn chơi một trò chơi. Hãy bắt đầu từ những thứ bình thường. Sau đó rồi mới nâng cấp dần lên. Nếu bạn mở được hai phòng chiếu thì tốt, không thì một cũng được.
    Mình ủng hộ việc xem phim = phụ đề. Người ta đầu tư hàng chục triệu $ mà bạn lại thuyết minh thì coi như bằng hòa. Nhưng liệu người dân có thích xem phụ đề hay họ quen với việc thuyết minh giống như những bộ phim trên ti vi mà họ hay coi.
    Và cuối cùng, để rạp chiếu phim của bạn đông khách thì một phần không thể thiếu là phim được cập nhật thường xuyên.

Các Chủ đề tương tự

1. Chiến đấu để dành chiến thắng khi Khởi Nghiệp Kinh Doanh
    Bởi saolaikhong trong diễn đàn Giới thiệu dịch vụ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-03-2016, 09:16 PM
  2. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 08-18-2014, 04:16 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-29-2014, 09:57 PM