Kết quả 1 đến 8 của 8

Mọi người! 18 tuổi kinh doanh có quá sớm không?

Phản hồi: Mọi người! 18 tuổi kinh doanh có quá sớm không?

Không quá sớm nếu bạn dám chấp nhận thất bại vì chưa thể có nhiều kinh nghiệm. Mà mình cũng mới 19t nhờ.kaka

Các vua đời Trần thường cho mình lên ngôi từ rất sớm dưới 17t và lui về sau nhưng vẫn theo dõi việc nước , W.Buffet cũng tập tành KD từ hồi 7t(hình như là phong trào thời đấy),ở VN mình thì các bậc phụ huynh cho con mình lên sàn CK từ rất sớm từ 3tháng tuổi -->biết nói bibô , Ở Mỹ nghe nói có một cậu bạn mới học lớp 9 đã là triệu phú rùi(khởi nghiệp với 3Cp của bố tặng sinh nhật )Ở các nước châu Á , Châu Âu đều thế cả ...bạn đầu tư KD bây giờ so với bọn 3 tháng tuổi là già nhưng so với những bậc thầy lọc lõi trên tt thì là mới bắt đầu . Hãy tự tìm ra hướng đi đúng cho mình ngay từ bây giờ . Mọi sự bắt đầu đều là ko muôn .

Việc kinh doanh không giới hạn tuổi tác . Hãy thực sự cố gắng hết mình để làm việc. Mình tin bạn sẽ thành công.

Mình cũng đã từng "kiếm tiền" từ năm 17 tuổi bằng việc đưa báo buổi sáng, rồi bán tranh. Nhưng kinh doanh không hợp với mình. Mình nghĩ bạn nên tìm một người cũng yêu thích kinh doanh để hợp tác. Có người cùng chí hướng mọi việc sẽ dễ dàng hơn

Thân!

Trích dẫn Gửi bởi Mickey mouse
    Cháu là Quyên, năm nay cháu mới 18 tuổi. Cháu rất thích kinh doanh. Các cô các chú, các anh các chị đã lớn tuổi rồi, có nhiều kinh nghiệm...có thể cho cháu một lời khuyên được không? Xin cảm ơn mọi người!
    Số điện thoại của cháu: 01662159801
    18 tuổi là có thể kinh doanh được rồi. Chú vừa làm nhà nước vừa kinh doanh, cũng có 1 chút kinh nghiem. Có gì cháu lien hệ chú Linh 0912905620, or linh7621107@yahoo.com

Trích dẫn Gửi bởi Mickey mouse
    Cháu là Quyên, năm nay cháu mới 18 tuổi. Cháu rất thích kinh doanh. Các cô các chú, các anh các chị đã lớn tuổi rồi, có nhiều kinh nghiệm...có thể cho cháu một lời khuyên được không? Xin cảm ơn mọi người!
    Số điện thoại của cháu: 01662159801
    Em thử xem nghỉ KD mặt hàng gì và đưa ra 1 nội dung soạn thảo cụ thể.Lúc đó hỏi ý kiến của mọi người xung quanh.Nếu em làm được điều đó,có nghĩa là em KD được rồi đấy!:53:

là quá sớm nếu như bạn chưa sẵn sàng về vốn liếng , trí thức và lòng tự tin .

theo toi cang som cang tot.nhung fai xac dinh la kinh doanh nay chi la lay kinh nghiem thoi.hay co gang het suc ban co the.chuc ban thanh cong.

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh doanh đồ dùng trẻ em xu hướng kinh doanh hiện này
    Bởi hehechoi trong diễn đàn Giới thiệu dịch vụ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-02-2016, 06:25 PM
  2. Có nên phát triển kinh doanh theo hướng KINH DOANH ĐA CẤP(KD ĐC) không?
    Bởi tranchung1357 trong diễn đàn CLB doanh nhân
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 11-23-2013, 10:08 PM
  3. Tuyển trưởng phòng kinh doanh & nhân viên kinh doanh
    Bởi ketsat trong diễn đàn Tuyển dụng - Việc làm
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-25-2009, 02:40 AM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-30-2007, 09:48 PM