Kết quả 1 đến 3 của 3

Mình sẽ học được những gì nếu làm một nhân viên kinh doanh, các bạn?

Các bạn! Mình đang muốn học kinh doanh từ trong thực tế. Và với trình độ kiến thức trong ngành này của mình hiện nay thì mình muốn công việc đầu tiên sẽ là một nhân viên kinh doanh hay một nv bán hàng. Nên mình muốn hỏi các bạn có kinh nghiệm là, như vậy mình nên học những gì và liệu sẽ học được những gì từ 2 công việc trên? Xin cảm ơn các bạn ! mình xin cung kính lắng nghe!
    :53::53::53:

Phản hồi: Mình sẽ học được những gì nếu làm một nhân viên kinh doanh, các bạn?

Đầu tiên, bạn phải xác định mình đã biết chút ít gì về công việc kinh doanh chưa. Nếu làm việc mà không có nền tảng thì dễ bị lung lay lắm đó. Còn nếu bạn đã biết chút ít rồi thì cũng không khó lắm đâu. Theo mình, trước tiên, bạn cứ hãy làm quen với vị trí là một nhân viên bán hàng, công việc này rất hay và hỗ trợ cho bạn rất nhiều không chỉ trong lĩnh vực kinh doanh thôi đâu. Mình nghĩ, bán hàng là một phần quan trọng của kinh doanh, trong quá trình bán hàng bạn sẽ học được cách nắm bắt tâm lý và thái độ khách hàng, mở rộng thêm kiến thức về lĩnh vực marketing, trau dồi thêm kỹ năng mềm, học hỏi cách sống của người khác và nhiều lợi ích phát sinh khác nữa... Rõ ràng, nếu muốn trở thành một nhà kinh doanh giỏi thì bạn phải am hiểu nhiều, hiểu tường tận về những công việc nhỏ nhặt nhất liên quan đến kinh doanh. Đây chỉ là lời khuyên hơi mang tính chủ quan của mình. Chúc bạn thành công nhé!

Phản hồi: Mình sẽ học được những gì nếu làm một nhân viên kinh doanh, các bạn?

Tự bạn phải trả lời câu hỏi của bạn chứ. Bạn nên xem mình có khả năng trong lĩnh vực nào. Nếu bạn là người nhanh nhẹn, thích di chuyển, thích tiếp xúc với mọi người thì nên đi tiếp thị; nếu có óc sáng tạo thì làm nhân viên kinh doanh. Mà nói thật câu hỏi của bạn chug chung, khó mà trả lời quá! Hix

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh doanh với kinh tế thì trường đang đà đi xuống chúng ta sẽ phải làm gi?
    Bởi linhnguyen trong diễn đàn Chiến lược kinh doanh
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-25-2014, 04:30 PM
  2. Xin chia Sẽ kinh nghiem kinh doanh trong vinh Vuc ve sinh cong nghiep
    Bởi hungnt021849 trong diễn đàn CLB doanh nhân
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-04-2013, 06:22 PM
  3. Tuyển nhân viên kinh doanh - Cộng tác viên
    Bởi sanxuattudien trong diễn đàn Tuyển dụng - Việc làm
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 03-06-2012, 06:24 AM
  4. Trả lời: 0