Kết quả 1 đến 2 của 2

thươg hiệu gạo việt nam là zero có hợp lý?

trong các buổi nói chuyện với bạn bè gần đây, tôi mơi phát hiện ra là thương hiệu gạo việt nam chỉ tới tận châu phi chống đói. chúng ta chỉ đc cái như thằng tàu bán hàng hóa , thiên về số mà không thiên về chất, mức độ cạnh tranh không cao. thương hiệu gạo chúng ta biết nhưng không ai nhòm ngó , mặc dù ai cũng để ý, hiển nhiên như các bạn, đã để ý tới vấn đề này chưa? nếu bạn nào giỏi thì thử có cách nào tăng thương hiệu gạo cho việt nam? đừng có nói chung chung như sak vở bởi chúng tôi đọc ròi, cái tôi cần biết là bạn đinh làm là kái gi? nó hợp lý ko? thế thôi? chúng ta cần có ý tưởng để chúng ta thực hành trong cái lý thuyết của nước ngoài.

Phản hồi: thươg hiệu gạo việt nam là zero có hợp lý?

Hi, Là dân miền Tây mình rất quan tâm vấn đề bạn nói về thương hiệu gạo cho Việt Nam nhưng thực sự mà nói thậm chí ở Việt Nam thì thương hiệu gạo VN chưa được người dân trong nước xem nó là một lựa chọn tối ưu khi nghĩ đến gạo. Gạo VN không thua kém gạo quốc gia khác về chất có thể thấy như gạo chợ đào cũng rất được ưa thích nhưng chưa có loại gạo nào của các doanh nghiệp VN được xem là thương hiệu trong lòng người tiêu dùng cả. Theo mình bắt đầu nên xây dựng thương hiệu gạo tại VN điều này đòi hỏi sự cộng tác từ phía các doanh nghiệp nữa. Nước ta sản xuất gạo khá nhiều và chất lượng gạo cũng đảm bảo thì tại sao dân Việt Nam có thu nhập cao họ lại chọn gạo ăn hàng ngày là gạo từ Thái và các quốc gia đúng không? Xây dựng thương hiệu gạo Việt từ khâu chọn nguồn gạo (đầu mối cung ứng), hương vị gạo (chất lượng), bao bì, giá thành, đại lý phân phối, chiến lược chiêu thị, quảng cáo,... Tí vu vơ, kiến thức nông cạn mong được chia sẻ. Ngày bình an may mắn nhé!