Kết quả 1 đến 6 của 6

Làm sao để kêu gọi tài trợ khi cty bạn mới thành lập !

Cty bạn có một ý tưởng hay và đang trong quá trình phát triển. Nhưng vướng mắc lớn nhất nằm ở chỗ Vốn cũng như Tên tuổi thương hiệu.
    ( Cái này là một cty PR-events )

Vậy theo các bác thì giải quyết vấn đề này thế nào ? #:-S

Theo em thì Vốn và tên tuổi là 2 vấn đề chính trong mọi tình huống ( ý tưởng dù hay đến đâu đi nữa thì cũng phải có chỗ dựa vững chắc ) :-t

Phản hồi: Làm sao để kêu gọi tài trợ khi cty bạn mới thành lập !

Ban đầu khi mở cty phải chuẩn bị cái này rồi chứ, nếu ko chuẩn bị lúc làm mới ngồi tìm thì rất bị động.

Tìm đến các quỹ đầu tư xem sao, ko thì vay người thân hoặc mời người thân góp vốn.

Trích dẫn Gửi bởi hitman_codename
    Ban đầu khi mở cty phải chuẩn bị cái này rồi chứ, nếu ko chuẩn bị lúc làm mới ngồi tìm thì rất bị động.

Tìm đến các quỹ đầu tư xem sao, ko thì vay người thân hoặc mời người thân góp vốn.
    hihi nếu mà thế này thì em đâu hỏi thử các cơ hội tìm tài trợ nữa. Với lại các Cty chuyên làm về PR- hay các Event thì đâu nhất thiết phải tìm đến các quỹ đầu tư hay là vay vốn hoặc là sự trợ giúp của người thân nữa #:-S
    Vấn đề ở chỗ em muốn các bác có thể nói cho em vấn đề phát triển ý tưởng của mình và tạo sự tin tưởng đối với các nhà tài trợ.

có ai muốn kinh doanh hay muốn thành lâp công ty không,pm ngay nguyentrannhatkha

Chà một căn bệnh trầm kha

Hầu như ai cũng biết nhưng chắc phải có tới 80% doanh nghiệp trẻ mắc phải

Có 1 câu nói khá là hop lý trong trường hợp này
    "Hãy chuẩn bị $ gấp đôi những gì bạn dự tính" nghe có vẻ ko thuyết phục nhưng những ai vấp rồi mới thấy nó đúng~X(

Cty PR - Even là công ty yêu cầu vốn rất nhiều vì chủ yếu là bán bằng bộ mặt công ty là chính vì mình ko có sản phẩm gì hết, nên càng xây dựng hoành tráng thì đó cũng là một phần quan trọng.
    Muốn kêu gọi được đầu tư, về cty PR thì rất khó bạn nên xây dựng một kế hoạch kinh doanh hoạt động trong vòng 3 tháng đầu và phải trình bày rõ ràng những chi phí, doanh thu ( dự tính của 3 tháng). Như vậy bạn mới có khả năng được
    Ngoài ra có những thứ bạn nên chuyển bị kỹ: vốn, nhân sự, mặt bằng...
    Bạn nên tham khảo ý kiến một số người đi trước đặc biệt trong lĩnh vực PR vì ngành này chủ yếu là quan hệ là chính, có quan hệ rộng bạn có nhiều cơ hội giành được hợp đồng.

Các Chủ đề tương tự

1. Thông báo kêu gọi hợp tác đầu tư!
    Bởi tunght trong diễn đàn CLB doanh nhân
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 09-29-2016, 05:13 PM
  2. Việt Nam kêu gọi Mỹ giảm các rào cản thương mại
    Bởi saogacon89 trong diễn đàn Kinh tế ngày nay
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-03-2010, 02:34 PM