Kết quả 1 đến 10 của 10

Phản hồi: Có quá phí khi Doanh Nhân mua xe đắt tiền?

tớ đồng ý vơiys kiến của bạn hoaluly1 doanh nhân mua xe đắt tiền vì nhiều lý do không hẳn là vì có tiền nên tiêu bớt đi .Mà là dể tạo dựng mối quan hệ tốt với các đói tác làm ăn. Các bạn cứ thử đi xe cà tàng thì ai dám kí hợp đồng với các bạn chứ , mua xe đắt tiền cũng thể hiện năng lực tài chính của công ty.

nếu là doanh nhân ..thì điều quan trọng nhất phải mua xe để đi chơi.. làm bóng cho tên tuổi của mình .. để sau đó có thể vay tiền.
    Bài học đơn giản

Trích dẫn Gửi bởi thienthanh_nb
    tớ đồng ý vơiys kiến của bạn hoaluly1 doanh nhân mua xe đắt tiền vì nhiều lý do không hẳn là vì có tiền nên tiêu bớt đi .Mà là dể tạo dựng mối quan hệ tốt với các đói tác làm ăn. Các bạn cứ thử đi xe cà tàng thì ai dám kí hợp đồng với các bạn chứ , mua xe đắt tiền cũng thể hiện năng lực tài chính của công ty.
    Mình đồng ý với bạn, và thấy rằng trong một vài trường hợp chiếc xe được xem như một phần tài sản đảm bảo trong giao dịch làm ăn, mà đôi khi nó không thể đảm bảo được, chỉ do ta nhầm tưởng mà thôi.

Tớ cũng đồng ý với ý kiến của bạn hoaluly1,doanh nhân khi đi làm ăn giao dịch mà đi xe cà tàng thì sẽ rất mất cảm tình của đối tác.chẳng hạn giữa hai người cùng đi vay tiền ,một người trông sang trọng và một người bình thường thì đương nhiên người ta sẽ cho người sang trọng vay.vì vậy tân trang cho bản thân mình cũng là một nghệ thuật trong kinh doanh phải không các bạn?

hì, theo mình nghĩ thì những dòng xe đắt tiền khi dc sản xuất ra cũng đã nhắm tới phấn khúc những người có thu nhập cao mà đa phần là những doanh nhân thành đạt. Hơn nữa với một chiếc xe xịn thì mình có thể thể hiện được đẳng cấp và khả năng tài chính của mình nhờ đó có thể gây ấn tượng tốt về bản thân cũng như công ty.

Khi doanh nhân sử dụng xe đắt tiền:
    - Về mục đích nghề nghiệp: khi đã gắn với kinh doanh thì đồ dùng của họ sẽ được chú ý và sử dụng hàng đắt tiền tạo cho đối tác sự tin tưởng về tình hình tài chính của cty. Thứ hai việc đó cũng có thể gây sock khi mua hàng xa xỉ làm cho người tiêu dùng chú ý đến doanh nghiệp của họ ví dụ như người chưa từng để ý xem cà phê hàng ngày mình uống là cà phê gì, nhưng khi nghe nói đến chiếc xe giá cao ngất ngưởng gắn với ông chủ của cà phê Trung Nguyên thì chẳng phải sẽ tạo sự chú ý cho người đó biết đến thương hiệu cà phê Trung Nguyên hay sao? Đó cũng là cách marketing cho cty nhưng chấp nhận chi phí cao.
    - Mục đích cá nhân khi bạn bỏ ra chi phí khá cao cho mang về chất lượng sản phẩm của bạn là sự tin cậy và an toàn (một số tính năng cao cấp)
    - Thế nên nếu bạn là 1 cty lớn và đủ khả năng chi trả cho chi phí đó thì đó cũng xem như một khoản đầu tư vốn dài hạn thì hoàn toàn nó không phải là sự phung phí. Ngày bình an!

..tăng giá trị bản thân thôi..nhưng cũng biết đâu được,,,thầy bói xem voi..thích thì cứ mua ..

Có quá phí khi Doanh Nhân mua xe đắt tiền?

Theo bạn lí do nổi bật nào khiến nhiều doanh nhân ngày nay quyết định mua xe đắt tiền mà điển hình là gần đây nhất Trung Nguyên mua xe Mercedes AMG với mức giá hơn 400.000 USD.????????

có tiền thì mua, mình có tiền cũng sắm thía. Có nhiều lý do cả pác ơi!

Các Chủ đề tương tự

1. Giải pháp thanh toán tăng doanh thu cho doanh nghiệp TMĐT
    Bởi nna19x7 trong diễn đàn CLB doanh nhân
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-17-2013, 05:43 PM
  2. Doanh thu tính thuế thu nhập doanh nghiệp khi xuật khẩu !
    Bởi hohuyn trong diễn đàn Chính sách và pháp luật
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-11-2011, 06:23 PM