Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30

Phản hồi: Làm gì để trở thành người giàu nhất VN?

cái câu này trả lời dễ mà, nhưng có dám làm ko thồi
    làm việc có kế hoạch, chăm chỉ và có hướng đi khác người ( ý tưởng kinh doanh lạ ). nhưng phải có mỗi quan hệ với quan chức chính phủ..( nếu ko có - ko bao giờ thành công )

Con của Thủ tưởng ..............

Góp ý nhỏ chút nha. Đừng cho là mình bới lông tìm vết đấy nhé! Tại mình thấy bạn sử dụng ở nhiều bài khác nữa cũng với tình trạng này.
    Chữ "chở" mang ý nghĩa vận chuyển bằng các phương tiện . . ., như trong: chuyên chở, chở hàng, chở người ....
    Chữ "trở" mới mang nghĩa diễn tiến, biến thành một cái gì đó, diễn tả chiều hướng biến đổi. Chính vì vậy bạn nên dùng chữ "trở" trong bài này.
    Còn làm thế nào để trở thành người giàu nhất Việt Nam thì đó là ước mơ của mình và con đường này mình vẫn đang tìm.

Trích dẫn Gửi bởi SanYeDaZhong
    Góp ý nhỏ chút nha. Đừng cho là mình bới lông tìm vết đấy nhé! Tại mình thấy bạn sử dụng ở nhiều bài khác nữa cũng với tình trạng này.
    Chữ "chở" mang ý nghĩa vận chuyển bằng các phương tiện . . ., như trong: chuyên chở, chở hàng, chở người ....
    Chữ "trở" mới mang nghĩa diễn tiến, biến thành một cái gì đó, diễn tả chiều hướng biến đổi. Chính vì vậy bạn nên dùng chữ "trở" trong bài này.
    Còn làm thế nào để trở thành người giàu nhất Việt Nam thì đó là ước mơ của mình và con đường này mình vẫn đang tìm.
    Thank bn vì đã nói lên chỗ sai của mình.
    Còn Bạn đọc VnEcon đã và đang làm gì để biến ý tưởng mình giàu nhất VN trở thành hiện thực?

Thành công không chỉ đến với những người biết cố gắng, thất bại rùi thành công thì mới đáng quý, mình nghĩ là phải có bản lĩnh và sự nỗ lực của chính bản thân mình, hehe

Mình chưa từng nghĩ tới việc trở thành người giàu có nhất VN nên cũng không có gì để chuẩn bị cho câu hỏi này. Nhưng theo mình, để trở thành một người thành công nhất: trước hết là phải có kinh nghiệm hay kiến thức, sau đó là niềm tin vào bản thân. Sự tự tin trong mọi tình huống, luôn luôn khẳng định được mình. Đồng thời cũng cần sự giúp đỡ và ủng hộ của những người xung quanh.

Uhm, theo mình thì mình chỉ cần làm một công việc mà mình thật sự yêu thích và đam mê, có một kiến thức chuyên sâu về nghề nghiệp của mình.
    Không cần phải làm chủ mà điều mình muốn là trở thành người làm thuê số 1 thui:>. Khi ấy mình sẽ là người giàu nhất, hihihi.

Khi nào có ai biết ai là người giầu nhất VN, lúc đó hãy nói chuyện nhé

Đầu tư chứng khoán!

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Dạy nhảy, Học nhảy, Nhảy hiện đại, Khiêu vũ, Belly dance....
    Bởi dungit trong diễn đàn Giới thiệu dịch vụ
    Trả lời: 73
    Bài viết cuối: 10-05-2016, 09:49 AM