Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Phản hồi: Làm giàu có khó không vậy?

-làm giàu không khó khi mình thực hiện được các điều mà các cuốn sách đó hướng dẫn( bởi vì thực tế những cuốn sách đó là kinh nghiệm mà họ đã đi lên em cũng đã đọc nhiều và thấy được tư tưởng trong chúng đi đến những điểm chung và thực hiện được là cả một quá trình với ý chí sắt đá gần như là mọi hành động đều chỉ hướng về có một mục tiêu )

- làm giàu thật khó khi chúng ta tự hỏi chúng ta đã làm được những gì để thể hiện ước muốn làm giàu.( và quả thật nó sẽ thật là khó bởi vì có mấy ai có thể đưa mình vào cái trạng thái mà như những cuốn sách định hướng )

Đối với mình làm giàu rất khó vì mình chưa giàu )

Chào cả nhà ! theo mình thì thế này :

- trên lý thuyết thì làm giàu không khó tuy nhiên nó giống như một bài toán cần nêu những điều kiện và khi bạn thỏa mãn mọi điều kiện đó thì bạn mới tìm đúng được nghiệm . cái khó ở đây là điều kiện làm giàu không cố định nó luôn thay đổi theo thời gian và đầy biến cố bất ngờ không thể lường trước . trên thực tế nếu làm giàu là dễ thì nhà nước đâu cần kêu gọi xóa đói giảm nghèo , nếu làm giàu là dễ thì liên hiệp quốc đâu cần đưa mục tiêu xóa đói giảm nghèo làm mục tiêu thiên niên kỹ đúng không các bạn? do làm giàu không dễ nên mọi người cần phải cố gắn hết mình để không bị nghèo và do làm giàu không dễ nên thể loại sách khích lệ tinh thần mới bán chạy như tôm tươi trên khắp thế giới . tuy nhiên điều gì đã có một người làm được thì dù có khó khăn thế nào thì cũng sẽ có người thứ hai làm được ! cố lên các bạn , phía trước là bầu trời , nơi đón nhận những người tràn đầy nhiệt huyết và tự tin nơi có cánh cửa mở ra cho những ai có được một tinh thần mạnh mẽ , quyết tâm sắt đá !

Thân ái !

làm giàu không khó mà cái khó là chúng ta có ý chí làm giàu hay không.Phần lớn người trong xã hội này sống ở mức trung lưu trở xuống và một số nhỏ còn dưới mức nghèo.Vì sao vậy?câu trả lời nằm trong tư duy họ,nhận thức của họ về bản thân còn nhiều hạn chế.một anh nông dân mùa đến đi gặt hái,xong mùa đi xây và chậc lưỡi:số mình không giàu có lên được nên suy nghĩ làm gì cho mệt đầu,làm được đồng nào biết đồng đó,có tích cóp được mua cái xe máy hay sửa lại cái nhà là ổn rồi,thử hỏi các bạn,tư duy như anh này có bao giờ khấm khá lên được không.Vậy nên giàu nghèo không phải ở cái số mà do nhận thức của con người về giàu có,về tiền bạc và quan trọng hơn là về chính bản thân mình

theo mình làm giàu không không khó mà cái khó ở đây là các bạn không chịu thay đổi cách suy nghĩ và luôn mở rộng nó ra. như ông cha ta có câu phải biếu nhìn xa trông rộng. mở rộng cách suy nghĩ thì bạn mới có thể tiếp thu được những cái hay cái mới. bạn cứ tưởng tượng như một cái chén nước đã đầy bạn không thể rót thêm nước nào cái chén đó được nữa. vậy bạn phải luôn luôn mở rộng sức chứa của mình để có thể tiếp thu được tất cả. để kiểm tra sức chứa tài chính cảu mình, mình thường trả lời một số câu như thế này:
    nếu bạn có 10 000 vnd bạn sẽ sử dụng nó như thế nào?
    nếu bạn có 100 000 vnd???
    nếu bạn có 1 000 000 vnd???
    ........
    nếu bạn có 1 000 000 000 usd thì sao bạn đã nghĩ tới chưa bạn đã kiểm soát nó được không?
    ..................
    bạn thử nghĩ xem bạn đã nghĩ tới con số nào rồi. tôi tin giằng nhiều người không bao giờ nghĩ mình có tiền tỷ

Trích dẫn Gửi bởi basatoan
    Có nhiều quyển sách như làm giàu không khó, dạy con làm giàu.....biết bao nhiêu quyển sách dạy thành công??? Vậy theo Bạn đọc VnEcon làm giàu có khó không vậy?
    Muốn làm giàu thì không khó. Nhưng muốn giàu thì rất khó !

Bạn nào không tin thì cứ thử đi cho biết, rồi từ từ thời gian sẽ có câu trả lời cho bạn biết là khó hay dễ.

Ngày xưa tưởng ở trên mây.
    Bây chừ xem lại, gốc cây đây mà. :-w

trên sách vở. làm giàu không khó! nhưng theo tôi làm giàu rất khó. trong sách vở là những kinh nghiệm của bậc tiền bối, xin hỏi Bạn đọc VnEcon họ trải qua bao nhiêu khó khăn, bao nhiêu thất bại mới đúc kết ra được những điều đó. "làm giàu không khó" chỉ là trên lí thuyết. mà lí thuyết thì phải thực hành. bao giờ giàu rồi mới biết là nó khó hay dễ :-j

Làm giàu khó hay dễ ư ? Nếu bạn nghĩ khó thì nó sẽ khó, bạn nghĩ dễ thì nó sẽ dễ. Quan trọng là cách chúng ta làm giàu như thế nào ?

theo tui giau thi co nhieu kieu, con rieng ve giau ve tien bac thi lam giau khong kho dau, mac du toi moi co 20 tuoi va cung chua phai giau gi , nhung toi da duoc thay nhieu tam guong lam giau roi ,chi can co tu tuong dung dan va hanh dong theo muc tieu minh da de ra thi se giau thoi va tat nhien cung phu thuoc vao may man mot it nua. tui đan lam theo cach do day.tui tin la khong nam 25 toi 30 tuoi la toi da an toan ve tai chinh roi

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Tình huống khó xử khi phỏng vấn.
    Bởi sock123 trong diễn đàn Chiến lược kinh doanh
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 04-17-2011, 06:01 PM
  2. Việc làm khó hiểu?
    Bởi phamtuanktdt trong diễn đàn Nghề nghiệp & thăng tiến
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 04-12-2011, 05:22 AM
  3. Làm giàu không khó
    Bởi thuyxu trong diễn đàn CLB doanh nhân
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-16-2010, 08:06 PM
  4. Châu Á khó bị ảnh hưởng bởi khó khăn trong khu vực EU!!!
    Bởi Tidus86 trong diễn đàn Kinh tế ngày nay
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-26-2010, 07:26 AM
  5. Bán hàng qua Đức khó ?
    Bởi actech1 trong diễn đàn Chiến lược marketing
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-07-2010, 02:15 AM