Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Bạn có thể làm gì chỉ với 1.000.000 vnđ

Câu hỏi được đặt ra là làm thế nào để 1 triệu trong túi của bạn sẽ được tăng lên trong tương lai. Các bạn có những suy nghĩ gì?
    Chỉ với 1 triệu, đến việc mua sắm còn không thấm tháp vào đâu, vậy nếu kinh doanh thì như thế nào nhỉ?
    Kinh doanh mặt hàng nào? " có nhiều hình thức kinh doanh trả sau"
    Các bạn có thể đóng góp thêm nhiều ý kiến để bổ sung cho bài viết hộ mình nhé.
    Thanks!

Phản hồi: Bạn có thể làm gì chỉ với 1.000.000 vnđ

Một triệu đồng thời buổi này đúng là như muối bỏ bể nếu đem đi kinh doanh. Đó sẽ là lối tư duy và suy nghĩ của nhiều người trong chúng ta. Nhưng nếu bạn tư duy khác đi buộc mình phải suy nghĩ là 1 triệu đồng quả là một số tiền đáng kể để đầu tư ví dụ như mua sách, ít ra cũng được 10 cuốn mà 10 cuốn đó bạn đọc xong có khí lợi nhuận bạn thu được là vô giá. Đầu tư vào kiến thức là một đầu tư siêu lợi nhuận. Còn nếu bạn cứ nghĩ muốn kinh doanh bây giờ ít ra cũng phải có 100tr thì bạn sẽ không thể và không dám làm gì. Vì vậy hãy thay đổi cách TƯ DUY: Tư duy->Suy nghĩ->Hành động->Kết quả.

Lối tư duy của bạn tương đối hợp lý. Mình chỉ giả dụ 1 tình huống cụ thể khi có 1 ng là bạn hay là cấp trên của bạn đặt ra một câu hỏi như vậy. Nếu đặt bạn vào tình huống đó thì cách giải quyết của bạn cũng được xem như là 1 sự giải thoát an toàn, nhưng nếu xét về sự hài lòng thì đó chưa hẳn là một kết quả tốt nhât.

chữ kí của bạn ssbsv1 đã nói lên tất cả rồi đó bạn, chỉ có công thức chung thôi, mỗi người 1 cá tính, thành công hay không là do quyết định mỗi người.

Trích dẫn Gửi bởi kinhte29
    chữ kí của bạn ssbsv1 đã nói lên tất cả rồi đó bạn, chỉ có công thức chung thôi, mỗi người 1 cá tính, thành công hay không là do quyết định mỗi người.
    Thanks bạn nhé! Đúng là quan trọng nhất vẫn là cách tư duy

Tại sao người ta có thể trở thành tỷ phú với bàn tay trắng?
    bạn có 1.000.000đ , vậy so với họ bạn giàu hơn họ nhiều đúng không? vậy tại sao với bàn tay trắng họ có thể làm nên sự nghiệp? Đó chính là họ có "cái đầu". Phải biết làm việc nhỏ với tư duy lớn!

Bạn nói rất chính xác!!! Tư duy là quan trọng nhất, cánh cửa mở ra chân trời rộng mở phía trước.

Vào thấy comment của mọi nguời vào toàn là đưa ra lời khuyên rằng phải thay đổi cách nghĩ, phải nghĩ xem mình là ai v..v..
    Nhưng cái quan trọng nhất vẫn chưa thấy ai nói đến. Bạn ấy hỏi là phải LÀM GÌ trong thực tế cơ mà. Có mỗi bạn ssbsv1 đưa ra ý kiến mua sách . Công nhận sách thì hữu ích thật nhưng bạn ý đang muốn kinh doanh cơ mà, chứ có phải bồi dưỡng tri thức hay suy nghĩ đâu. Mình nghĩ bạn ý lập topic ra để hỏi ai có phương án kinh doanh cơ mà.
    Theo mình 1tr vẫn có thể kinh doanh nhưng phải kèm theo thời cơ và thời điểm nữa. Ví dụ như sắp đến 20/11 bạn có thể đầu tư số tiền đó vào việc kinh doanh hoa vào 2 ngày 19, 20/11 chẳng hạn, vốn chưa đến 1tr đâu nhưng còn lãi đc bao nhiêu thì tùy vào khả năng của bạn ah

Vào thấy comment của mọi nguời vào toàn là đưa ra lời khuyên rằng phải thay đổi cách nghĩ, phải nghĩ xem mình là ai v..v..
    Nhưng cái quan trọng nhất vẫn chưa thấy ai nói đến. Bạn ấy hỏi là phải LÀM GÌ trong thực tế cơ mà. Có mỗi bạn ssbsv1 đưa ra ý kiến mua sách . Công nhận sách thì hữu ích thật nhưng bạn ý đang muốn kinh doanh cơ mà, chứ có phải bồi dưỡng tri thức hay suy nghĩ đâu. Mình nghĩ bạn ý lập topic ra để hỏi ai có phương án kinh doanh cơ mà.
    Theo mình 1tr vẫn có thể kinh doanh nhưng phải kèm theo thời cơ và thời điểm nữa. Ví dụ như sắp đến 20/11 bạn có thể đầu tư số tiền đó vào việc kinh doanh hoa vào 2 ngày 19, 20/11 chẳng hạn, vốn chưa đến 1tr đâu nhưng còn lãi đc bao nhiêu thì tùy vào khả năng của bạn ah

Đầu tư vào sách và kiến thức cũng là phương án kinh doanh đó bạn lalle_sam! Kinh doanh không nhất thiết là phải đi buôn bán một cái gì đó. Hoạt động đầu tư để thu lại vốn và có lợi nhuận là kinh doanh rồi. Bạn đầu tư vào kiến thức từ đó tạo ra lợi nhuận thì cũng là kinh doanh mà. Dù sao đó chỉ là quan điểm cá nhân của mình thôi. Rất vui được làm quen với bạn.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối