Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 111

Phản hồi: Nếu có 2 tỷ bạn làm gì ??

2 tỷ VND hay là USD? hehe

nếu có 2 tỷ t sẽ mở 1 shop bán quần áo và 1 quán pizza hoặc 1 quán PS2 chắc chắn là thế

Không có ai có 2 tỷ USD tiền mặt , nên chắc là nói đến 2 tỷ VND^^gửi ngân hàng là chắc nhất trong thời điểm hiện nay, mỗi tháng có khoảng 15-20trieu tiền lãi. bạn tientheq đang có số tiền đó hả ? ^^

Trích dẫn Gửi bởi hainguyen99
    Không có ai có 2 tỷ USD tiền mặt , nên chắc là nói đến 2 tỷ VND^^gửi ngân hàng là chắc nhất trong thời điểm hiện nay, mỗi tháng có khoảng 15-20trieu tiền lãi. bạn tientheq đang có số tiền đó hả ? ^^
    Nghĩ như bạn chắc đất nước Việt Nam ta không có doanh nhân rồi, chắc mọi người gửi tiền ngân hàng hết. Bạn đang nhầm lẫn lớn, uh mình đồng tình bạn gởi ngân hàng mỗi tháng bạn được 15tr nhưng bạn có nghĩ đến lạm phát hiện nay không không khéo tiền lãi thu về thật đấy nhưng thực tế giá trị của đồng tiền trong ngân hàng của bạn đang sụt giảm đấy. Sao không kinh doanh với số tiền ấy, chúng ta là những người trẻ năng động mà.

Dân kinh tế làm gì lại để 2tỷ đồng nhàn rổi uổng phí như thế? Dù cho đó là VND.

Nếu bạn hỏi là: “ Nếu bạn trúng số được 2tỷ VND bạn sẽ làm gì ?” thì mình sẽ cho bạn xem phương án kinh doanh của mình ngay ?

Còn nếu bão có nhà tài trợ thì xin thưa rằng có phương án trước và khả thi cũng chưa chắc được nữa là ?

Mình góp ý vầy nha:

“ Nếu bạn học ĐH hoặc CH kinh tế khi ra trường được người thân cấp vốn 2tỷ VND để kinh doanh, thì bạn sẽ làm gì với số vốn đó” ?

nếu là mình mình sẽ mở một nhà hàng kiểu pháp. tất nhiên nếu tính ra thì ko nhiều nên mở tầm nhỏ nhỏ thôi rồi kinh doanh từ từ

uh, vẫn biết là gửi ngân hàng là ko năng động. but mình vẫn cảm thấy thời điểm này ko thích hợp đầu tư (chỉ là cảm giác)^^nên ém vốn rồi bung sau. Vậy thời điểm này với 2 tỷ thì đầu tư cái gì là tốt nhất ?

mình thì ko nghĩ cứ có 2 tỉ,có vốn mà trở thành doanh nhân được,bạn bè mình cũng nhiều người mở cửa hàng bán đồ lưu niệm,quân áo,hay kinh doanh 1 số thứ khác ,nhưng chẳng thành công ,vì có quá nhiều chi phí phát sinh mà khách hàng thì chưa nhiều.vốn nhỏ nên bị động nên nhiều đưa đã từ bỏ chuyển từ bán cố định sang lưu động, bán trong lớp học,mạng,..mình thì thích tích lũy kinh nghiệm,vốn dần rồi sau mới mở công ty riêng (nếu có điều kiện),có 2 tỉ ,1 tỉ mình thích tiết kiệm bằng vàng,ko phải bán vào thời điểm này nha,1 tỉ nữa mình có thể gửi ngân hàng cũng được(hợp đồng có kì hạn chẳng hạn),hoặc đầu tư vào USD ,hoặc ko nữa thì mình cũng sắp ra trường rồi nên kiếm ngay con xe để đi làm,hoặc đi du lịch nước ngoài nữa,biết đâu sau này có tiền nhưng ko có thời gian,...

hì hì là sinh viên năm 3 ngành kinh tế, vào thời điểm này khi chưa tốt nghiệp, có 2 tỉ trong tay e muốn đi du học sau khi tốt nghiệp, học thêm bằng thạc sĩ tại úc( giá cả phải chăng mà chất lượng cũng trong top các countries đào tạo ngành kinh tế).but me sẽ quyết định sẽ như thế nếu bi h là năm 4 chứ không phải năm 3. cứ để xiền vây dễ mất giá lém nên sẽ đầu tư sinh lời chứ. trước hết mua ngoại tệ để giữ giá( 700tr ná)sau send vô ngân hàng mặc dù lãi suất thấp nhưng chấp nhận thui. sau là mua 10 cây vàng.( khoảng 300tr rùi) mặc dù vàng đang giá cao ngất but chính sách dự trữ mà, vàng ít xuống mà xuống cũng chậm nữa. 20tr me dành cho tập tành chơi chứng khoán cho bít thui, thực hành đã, vừa học xog môn TTCK mà ^^ đc thì đầu tư típ sau.1tr để riêng ra travel 1 chuyến khi có time,60tr ủng hộ phẫu thuật tim cho trẻ em.10tr mua lấy cái máy may( khoái may vá làm đồ handmade mừ)4tr take ngay 1 ielts exam đợt trc tết nì, 4tr cho 2nd ielts exam đề phòng không đạt hoho. số tiền còn lại bảo pama góp vốn mở cafe fast food xì tin hihi thiếu vốn pama bù

Trang 1 của 12 12311 ... CuốiCuối