Kết quả 1 đến 8 của 8

Sinh viên nào muốn có việc làm ngay trong buổi phỏng vấn thì vào 'thử sức' nhé!

Phản hồi: Sinh viên nào muốn có việc làm ngay trong buổi phỏng vấn thì vào 'thử

theo mình thì vấn đề doanh nghiệp quan tâm bây h là " bạn có thể làm được ji cho họ" và họ sẵn sàng trả bạn mức lương hợp lý ( các ông chủ sáng suốt luôn có suy nghĩ như vậy) còn sinh Viên hả đúng quan tâm đến lương những hãy xem mình làm được ji rồi hãy đề nghị mức cho hợp lý nhé!

Theo mình, trước khi đi phỏng vấn, nên tìm hiểu thật kỹ mức lương mà nhà tuyển dụng có thể trả cho vị trí của bạn, cũng như thông tin về mặt bằng lương của lĩnh vực bạn ứng tuyển. Nếu có bạn bè hay người thân làm việc trong công ty mà bạn ứng tuyển, bạn có thể khéo léo hỏi thăm mức lương trung bình của các vị trí tương đương. Từ đó, bạn có thể định được mức lương thích hợp cho mình.
    Hãy để nhà tuyển dụng nêu lên vấn đề này trước, dù bạn phải qua bao nhiêu vòng phỏng vấn đi nữa! đừng nên đề cập đến việc lương bổng khi bạn chưa chắc công ty sẽ tuyển dụng bạn. Một khi nhà tuyển dụng xác nhận rằng bạn là người được chọn cho vị trí tuyển dụng, bạn sẽ thương lượng dễ dàng hơn.

Theo mình nó còn tùy thuộc vào bạn và bạn định giá bao nhiêu cho khả năng của mình.
    Chọn mức lương hợp lý cũng là việc bạn thể hiện bản thân mình đến đâu.

Theo mình đây là vấn đề mà cả nhà tuyển dụng và ưng viên đều quan tâm,nhưng ko phải là yếu tố quyết định bạn có vào làm việc tại công ty hay ko , về phía nhà Tuyển dụng họ sẽ xét năng lực của bạn và từ đó đưa ra mức lương thích hợp.....còn về phía bạn bạn mong muon co dc muc luong nhu mong muon,va neu co su nhat tri giua 2 ben di den thoa thuan ve muc luong thi ban se dc nhan vao cong ty,con ko thi ban phai di tim su thoa thuan moi,,,,,,,,,,,,,,,

Phản hồi: Sinh viên nào muốn có việc làm ngay trong buổi phỏng vấn thì vào 'thử sức' nhé!

Để hoàn thành câu hỏi giành cho những buổi phỏng vấn này, ta cần xác định được điểm cân bằng giữa lợi ích của doanh nghiệp và lợi ích của ta. ~X(khó quá!~X(, chưa giải ra. Ta sẽ có đáp án trong thời gian sớm nhất. Chờ nhé!>-

Phản hồi: Sinh viên nào muốn có việc làm ngay trong buổi phỏng vấn thì vào 'thử sức' nhé!

nếu mình là người ngồi phía bên kia bàn phỏng vấn, mình sẽ quan tâm đến việc bạn có thể đáp ứng yêu cầu của công việc hơn là mức lương. một người làm mình ưng ý thì trong việc thỏa thuận mức lương hoàn toàn thoải mái. còn khi mình đi phỏng vấn vào 1 vị trí mình muốn, thì việc quan tâm của mình đúng là mức lương: thứ nhất, với vị trí đó và khả năng của mình có được thì lương bao nhiêu là phù hợp. thứ hai, mức lương mà nhà tuyển dụng đưa ra có phù hợp với khả năng của mình hay ko?

Theo mình, nếu mình là ứng cử đi phỏng vấn thì ngoài mức lương mình cần thẳng thắn trao đổi với phía Doanh nghiệp mình cũng cần phải tìm hiểu về vị trí mình mong muốn và mình có thể làm gì cho Doanh nghiệp. ^^