Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 29

Yếu tố nào buộc phải có khi chúng ta khởi nghiệp kinh doanh online?

Có khi nào bạn muốn khởi nghiệp kinh doanh nhưng lại không đủ tự tìn để hành động vì thấy thiếu thiếu một cái gì đó mà bạn nghĩ là rất quan trọng?

Cũng có những người cứ nghĩ rằng phải có cái này cái kia thì mới có thể khởi nghiệp kinh doanh. Nhưng khi đã bước vào con đường kinh doanh rồi thì mới nhận ra điều mà mình lo lắng bấy lâu không phải là thứ cốt yếu phải có.

Đến khi đã xác định được cái mình cần có, việc mỗi chúng ta cần làm tiếp theo cũng khó khăn không kém, đó là tìm phương án để có được nó.

Vậy theo bạn thì 3 yếu tố quan trọng nhất để có thể khởi nghiệp kinh doanh thành công là gì? Và làm thế nào để có được 3 yếu tố này để sẵn sàng khởi nghiệp kinh doanh? :39:

Vốn, con người, kinh nghiệm, thời cơ, ý tưởng,..., hay đam mê mới là thứ quan trọng nhất?

Mời bạn chia sẻ những kinh nghiệm của mình về vấn đề này với mọi người. Hoặc cũng có thể thông qua việc phân tích những trường hợp, những doanh nhân, nhưng công ty đã khởi nghiệp kinh doanh thành công để rút ra được 3 yếu tố này.

Phản hồi: Yêu tố nào buộc phải có khi chúng ta khởi nghiệp kinh doanh online?

Theo tôi cái quan trọng nhất chính là con mắt. Con mắt nhìn-nhìn thấy rõ thị trường. Đang ở giai đoạn nào, người ta chia ra làm 7 giai đoạn trong 1 vòng đời của các thị trường. Nên tôi nghĩ cần phải nhìn rõ xem giai đoạn nào hàng hóa hay giá trị thực cái ta đang hoặc sẽ đầu tư thấp hơn giá trị thật của nó. Và cần cái nhìn tổng quan... Không chỉ đơn giản nhìn theo xu hướng thị trường bây giờ là cái gì mà còn là vấn dề chính trị. Nói chung 1 khi muốn bắt đầu thì có nhiều thứ để suy nghĩ, Tôi nghĩ rằng khi bạn hỏi câu này trong suy nghĩ của bạn chưa định hình được rõ ràng vấn đề. Nói chung cái gì cũng quan trọng. Nhưng vấn đề là bạn sẽ làm gì với những gì bạn có trong tay. Nếu tôi bảo rằng vốn quan trọng thì bạn sẽ huy động vốn à. Không phải vấn đề là ở người khác nghĩ gì. Mà hãy bắt đầu với ý tưởng kinh doanh của bạn. Mặc dù biết là bạn hỏi thế để tham khảo nhưng tôi vẫn nói thế...Có gì không phải cho tôi xin lỗi nhé. Hi hi. Chúc bạn thành công. Và bạn hãy bắt đầu với những gì bạn đang có vì tất cả đều là tiềm lực....

Phản hồi: Yếu tố nào buộc phải có khi chúng ta khởi nghiệp kinh doanh online?

Theo tôi cái này mình cần sắp xếp theo một trình tự hay hơn là xếp mức độ quan trọng, thiếu 1trong số đó cũng nguy hiểm rồi...Tui nghĩ nên xếp theo trình tự Đam mê --> nhiệt huyết --> kiến thức --> tầm nhìn -->.... Bạn có đam mê thích thú bạn mới làm, bạn có nhiệt huyết mới giữ được niềm tin mình thành công, bạn có kiến thức mới khó vấp ngã và bạn có tầm nhìn mới có cơ hội và và và nhiều cái nữa. Dù sao cũng cảm ơn bài viết của bạn, đây cũng là vấn đề nhiều bạn trẻ như mình muốn tìm hiểu

theo tôi chỉ cần đam mê ,ý tưởng và thời cơ ^^^^^ thể là đủ rùi

theo em 3 yếu tố chủ yếu là : Thiên Thời, Địa Lợi, Nhân Hòa.

Có khi nào sẽ là Khả năng giao tiếp ko nhỉ

1, đam mê
    2, ý tưởng
    3, vốn

Theo mình Ý tưởng nắm 70% của sự thành công

để khởi nghiệp kinh doanh thì chúng ta cần có rất nhiều yếu tố. những nhà tỷ phú trên thế giới không mấy người học hết đại học cả. các bạn cứ kiểm chứng. bởi vậy, sự táo bạo cũng là 1 yếu tố vô cùng quan trọng giúp bạn thành công. sự lo sợ, hoài nghi đã đánh cắp mọi ước mơ của bạn. nói về vấn đề này chúng ta có rất nhiều điều cần nói. để trả lời cho chủ đề này, theo tôi để khởi nghiệp kinh doanh (với mục đích làm giàu đích thực) đầu tiên chúng ta phải thay đổi từ bên trong con người bản thân mình. và quan trọng nhất là thay đổi tư duy.
    4 bước giúp bạn thành công:
    1- xác định sứ mệnh của mình: biết được điểm yếu và điểm mạnh của bàn thân.
    --> 2- cài đặt tư duy tích cực, tư duy làm giàu.
    --> 3- tìm môi trường phù hợp.
    --> 4- xây dựng nguồn thu nhập thụ động.
    bên cạnh đó chúng ta cần rất nhiều yếu tố khác nhưng trên đây là 4 bước quan trọng để đến thành công!

Theo mình Ý tưởng nắm 70% của sự thành công

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh doanh với kinh tế thì trường đang đà đi xuống chúng ta sẽ phải làm gi?
    Bởi linhnguyen trong diễn đàn Chiến lược kinh doanh
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-25-2014, 04:30 PM
  2. Trả lời: 44
    Bài viết cuối: 12-29-2012, 01:00 AM