Kết quả 1 đến 5 của 5

Những sai lầm khi khởi nghiệp!!!

Khi bước chân vào con đường khởi nghiệp mỗi người đều nuôi cho mình những ước mơ xây dựng cho mình một viễn cảnh đẹp về công việc về mình khởi nghiệp tuy nhiên có một số sai lầm sẽ dẫn đến ước mơ khởi nghiệp của bạn bị phá sản

1. Quá tự tin về khả năng, kiến thức của mình.
    Đây là một trong những sai lầm thường gặp của những bạn có một chút kiến thức thực tế tuy nhiên họ không hiểu rằng chỉ với một chút kiến thức thực tế của mình không thể nào thỏa lấp đi được khó khăn mà họ sẽ phải đối mặt
    2. Không có vốn lớn để khởi nghiệp
    Đây luôn vấn đề sai lầm thường gặp nhất của những bạn khi bắt đầu khởi nghiệp. Họ luôn cho rằng không có nhiều tiền đề khởi nghiệp. Tuy nhiên họ không hiểu rằng "tích tiểu thành đại" nếu có ngay 1 núi tiền sẽ khiến cho ý chí khởi nghiệp của bạn bị tiêu tan.
    3. Làm lớn ngay sau khi khởi nghiệp
    Nếu bạn có trong tay mình một số vốn lớn. Đừng có vội vàng quyết định sử dụng đồng tiền của mình. Hãy khởi đầu từ những việc tưởng chừng như đơn giản nhất. Rồi sẽ đến lúc bạn sẽ nhận thấy một thực tế rằng không việc gì là khó cả
    4. Không cần đối tác, muốn tự mình khởi nghiệp
    Nếu bạn khởi nghiệp mà không cần sự hợp tác của người khác khó khăn sẽ ùn ùn kéo đến với bạn, bạn sẽ phải tự mình giải quyết tất cả mọi việc đến lúc đó bạn sẽ cảm thấy mệt mỏi và muốn chấm dứt công việc của mình. Hãy bắt đầu từ ngay chính người thân của mình, đây là những đối tác tốt nhất cho những bạn bắt đầu khởi nghiệp

Theo http://vt24h.com

Phản hồi: Những sai lầm khi khởi nghiệp!!!

Bài viết này chỉ dành cho những người nghèo! những người giàu sẽ không nghĩ như vậy!

Trích dẫn Gửi bởi happylifeproject
    Bài viết này chỉ dành cho những người nghèo! những người giàu sẽ không nghĩ như vậy!
    Người giàu suy nghĩ thế nào vậy bạn?

Re: Phản hồi: Những sai lầm khi khởi nghiệp!!!

Trích dẫn Gửi bởi happylifeproject
    Mình cũng chưa hiểu?

3-có khi làm liều cũng được ý chứ . chuyên kinh doanh khó nói lắm!!!

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm xử lý khủng hoảng trên webtretho cho doanh nghiệp.
    Bởi blogstud1 trong diễn đàn CLB doanh nhân
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-21-2014, 03:05 PM