Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 45

Với 1.000.000 VND tôi có thể làm được gì?

Tôi có 1 anh bạn thân, rất thân. Có hỏi tôi rằng: bây giờ tại thời điểm năm 2010 thế kỷ 21 này, anh khuyên tôi nên làm gì khi chỉ có 1.000.000 VND trong tay?

Thiết nghĩ, suy nghĩ của bạn tôi bây giờ có thể trùng với suy nghĩ của rất nhiều người, và với khả năng của tôi, tôi chưa thể đưa ra được lời khuyên hữu dụng nhất cho người bạn thân, vậy rất mong được các anh em dày dạn kinh nghiệm, các bậc tiền bối góp ý và cho những lời khuyên, lời giải đáp cho bài toán khó này. Thanks!

Phản hồi: Với 1.000.000 VND tôi có thể làm được gì?

trong khi giá cả đang leo thang thì 1 triệu đông thật là nhỏ.chỉ cần đi ra đường một lát là hết sạch,không thể dùng làm đầu thư được gì,trứ khi đầu thư vào bán hàng đa cấp.bây giờ chỉ còn biết gửi ngân hàng lấy lãi suất thôi,an toàn

Bạn không thể làm gì với 1 triệu được, làm giầu bằng gần đó tiền chỉ có trong mớ sách lý thuyết vô bổ thôi. Khi người ta giầu rồi thì người ta có thể vẽ lại rằng "tôi khởi nghiệp bằng 2 bàn tay trắng", điều đó đúng khi họ bắt đầu quá trình kiếm tiền và tích lũy bằng thời gian, công sức, trí tuệ của họ.

Vậy với 1 triệu thì bạn cầu đầu tư thêm: thời gian, nỗ lực, trí tuệ và cả may mắn nữa.

Một cách khác là bạn đi mua xổ số cầu may.

1 triệu co trong tay thì ko thể làm dc gì trong tình trạng vật giá leo thang như thế này. theo mình có 2 cách;
    một là: cất số tiền đó vào ngân hàng và tìm một công việc đi làm để ành giụm dc 1 số tiền lớn
    hai là: nên đầu tư vào tri thức để có trình độ hiểu biết cao hơn.

1 triệu có thể làm được gì? Nhiều việc lắm. Mua thêm một chiếc điện thoại chẳng hạn.

Còn nếu bạn hỏi 1 triệu nên làm gì?

Tùy vào mục đích của bạn. Bạn muốn gì?

- Muốn có nói tiếng Anh tốt hơn nữa? Mua tài liệu về học.
    - Muốn thư giãn? Đi du lịch.
    - Muốn có thêm nhiều tiền hơn nữa? Mua ít hàng để kinh doanh trên internet.

1 triệu có thể dùng cho rất nhiều mục đích đấy chứ.

1 triệu ư? Thú vị đó, bạn có thể làm đc rất nhiều việc đấy! Ý bạ?n hỏi là về kinh doanh phải không

- Nếu là sinh viên, có thể kinh doanh nhỏ lẻ (như bán tranh 3D), bạn cũng có thể bán hàng phụ kiện độc (Nơ, kẹp tóc, các hình nhỏ xinh, các con vật dễ thương, ngộ nhưng phải thật độc đáo cơ), mình đã làm rồi, vốn ban đầu của mình chỉ có 780k nhưng vẫn ok! hì hì

Tùy thuộc vào bạn thôi!
    Sau khi bán đc hàng bạn có thể có vốn để quay vòng, khi thân quen lâu dài bạn có thể có mối tin tưởng, có thể cho bạn lấy chịu hàng, thậm chí có thể đổi hàng nếu khó bán!

Khơi nguồn từ nhỏ, nhỏ rùi sẽ thành lớn mà, chúc bạn và bạn của bạn luôn thành công!

bán hàng sén ( mặt hàng chuyên dùng ấy ). hàng gánh rong là tốt nhất

trong thời gian này thì...........nên đầu tư đi bán đán án thi đại học.cũng rất thú vị

Theo mình bạn nên đi mua 10 quả trứng sau đó để dưới nệm rồi ngồi lên đó
    Sau 21 ngày bạn sẽ có 10 con gà con và nuôi nó lớn lên để nó có thể đẻ được nhiều quả trứng.
    Với 10 con gà nuôi để có thể đẻ được trứng có thể bạn đã hết vốn. Bạn tiếp tục bán nửa số trứng có được và tiếp tục nuôi gà và ấp nửa số trứng còn lại.

Nghe có vẻ phù phiếm nhưng mình nghĩ lấy ngắn nuôi dài là cách mà người ta tạo ra được đồng vốn cũng như kinh nghiệm thực tế.

Với 1 triệu đồng, bạn nên chơi loto, hết số tiền đó sẽ có nhiều bài học hay. Nếu thắng thì bạn tiếp tục chơi, nếu hết bạn được 1 bài học.

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối