Kết quả 1 đến 8 của 8

Chia sẻ ý tưởng cho các bạn muốn kinh doanh!

Chào các bạn mình muốn chia sẻ ý tưởng của mình. Do mình không có khả năng phát triển lên muốn chia sẻ nếu như bạn nào thấy hiệu quả thì sử dụng. Còn nếu ai cũng như mình không có khả năng phát triển thì vào thảo luận với mình để đánh giá tính khả thi của ý tưởn nha!

-Hiện nay phương tiện chủ yếu Giao thông của người việt nam đó là xe gắn máy. Và cơ sở vật chất về giao thông thì luôn chậm hơn so với sự phát triển của xã hội. Do vậy tình trạng kẹt xe liên tục diễn ra và không có dấu hiệu giảm Do vậy giải pháp về giao thông để có thể giảm phần nào ách tắc và mang lại lợi nhuận từ việc giao thông này ra rất lớn.
    -Ý Tưởng giải pháp giao thông cộng đồng trên nền tảng công nghệ thông tin như sau:
    -Hiện nay phương tiện giao thông là xe máy mỗi người một xe như vậy lưu lượng tham gia giao thông là rất lớn. Và mỗi người đi một xe lại gây lãng phí trong khi đó chiếc xe đó còn chở thêm một người nữa.
    -Hiện nay việc sử dụng máy tính, Ipad, Smartphone Càng phổ biến sẽ là cơ hội cho giao thông cộng đồng. Đó là chúng ta sử dụng website, Tổng đài, Sự trợ giúp của Đài VOV giao thông. những người giao thông sẽ vào đăng ký lộ trình di lại của mình và từ đó chúng ta sẽ ghép cặp những người đi bộ và đi xe máy cùng lộ trình đi. Những người được chở thì chỉ mất 5.000 VNĐ cho 0-10km, 10.000VNĐ cho10- 20km như vậy giá rẻ Sẽ tiết kiệm cho Người đi xe và người đi bộ sẽ đi nhanh hơn mà không cần đợi xe bus và được chở tới tận lơi cần đi mà không cần đi bộ. Và chỉ phải trả cho Nhà cung cấp 1.000-2.000VNĐ cho một chuyến đi.
    -Dân số TP.HCM ước tính 12 triệu người Như vậy chỉ cần 5% dân số sử dụng dịch vụ này trong một ngày thì ước tính lợi nhuận là như thế nào? Và Hình thức giao thông này sẽ được cộng đồng thanh niên sẽ nhiệt tình ủng hộ và Hình thức này còn bảo vệ môi trường, Nhà nước sẽ khuyến khích và hỗ trợ rất nhiều do đó nó có lợi thế rất lớn.
    Đây là bài gốc mình đăng tải trên sàn mua bán ý tưởng http://banytuong.net/?module=detail&id=634

ý tưởng của bạn rất hay nh cá nhân mình đọc cũng chỉ để tham khảo mà thôi!

Trích dẫn Gửi bởi manhducnb90
    Chào các bạn mình muốn chia sẻ ý tưởng của mình. Do mình không có khả năng phát triển lên muốn chia sẻ nếu như bạn nào thấy hiệu quả thì sử dụng. Còn nếu ai cũng như mình không có khả năng phát triển thì vào thảo luận với mình để đánh giá tính khả thi của ý tưởn nha!

Đây là bài gốc mình đăng tải trên sàn mua bán ý tưởng http://banytuong.net/?module=detail&id=634
    Ý tưởng ko khả thi, y chang cái luật 1 nhà chỉ có 1 chiếc xe máy của mấy ông ở trên chính phủ.

Nếu áp dụng ở VN sẽ không hề khả thi.Như bạn nói,nếu người A từ Biên Hòa lên Thủ Đức,và có 1 người B cũng di chuyển lên lộ trình đó.Nhưng từ Biên Hòa lên Thủ Đức còn đi qua Bình Dương,và trong quãng di chuyển đó người B lại có việc ghé qua Bình Dương thì chắc chắn sẽ bỏ rơi người A lại.Trong khi người A cũng đang có việc quan trọng,và nếu áp dụng cách của bạn,tìm tiếp 1 người nữa để di chuyển thì mất thời gian và lỡ việc.Với lại tâm lý chung là chả có ai muốn tự nhiên cho người lạ quá giang,lỡ đâu gặp cướp thì chết toi =]]

Trích dẫn Gửi bởi hanh dong
    Nếu áp dụng ở VN sẽ không hề khả thi.Như bạn nói,nếu người A từ Biên Hòa lên Thủ Đức,và có 1 người B cũng di chuyển lên lộ trình đó.Nhưng từ Biên Hòa lên Thủ Đức còn đi qua Bình Dương,và trong quãng di chuyển đó người B lại có việc ghé qua Bình Dương thì chắc chắn sẽ bỏ rơi người A lại.Trong khi người A cũng đang có việc quan trọng,và nếu áp dụng cách của bạn,tìm tiếp 1 người nữa để di chuyển thì mất thời gian và lỡ việc.Với lại tâm lý chung là chả có ai muốn tự nhiên cho người lạ quá giang,lỡ đâu gặp cướp thì chết toi =]]
    Cái này mình đã nói chỉ áp dụng trong nội thành thành phố thôi nha! Còn xa hơn 20km thì không sử dụng dịch vụ và những người cần sử đi gấp thì đi taxi. Mình đã nói tất cả phải lên lịch trình trước khi đi rồi còn trường hợp đó thì vẫn xảy ra lên mình mới đang tìm cách khắc phục. Còn chuyện tâm lý người việt nam và sợ người lạ, sợ bị cướp, thì đây là vấn đề khó khăn thực sự. Nhưng mình nghĩ trước tiên lên áp dụng cho thanh niên và các trường đại học thì sẽ mang tính hiệu quả hơn. Ý tưởng này chỉ mang tính phục vụ xã hội nhiều hơn nhưng vẫn có lợi nhuận nếu ai muốn làm.

Ý tưởng củng chưa hay lắm nhưng thanks vì tinh thần chia sẻ của bạn

kinh doành sao h thấy bán online là nhìu

Trích dẫn Gửi bởi manhducnb90
    Cái này mình đã nói chỉ áp dụng trong nội thành thành phố thôi nha! Còn xa hơn 20km thì không sử dụng dịch vụ và những người cần sử đi gấp thì đi taxi. Mình đã nói tất cả phải lên lịch trình trước khi đi rồi còn trường hợp đó thì vẫn xảy ra lên mình mới đang tìm cách khắc phục. Còn chuyện tâm lý người việt nam và sợ người lạ, sợ bị cướp, thì đây là vấn đề khó khăn thực sự. Nhưng mình nghĩ trước tiên lên áp dụng cho thanh niên và các trường đại học thì sẽ mang tính hiệu quả hơn. Ý tưởng này chỉ mang tính phục vụ xã hội nhiều hơn nhưng vẫn có lợi nhuận nếu ai muốn làm.
    Thứ 1 : bạn chỉ nói là :

Những người được chở thì chỉ mất 5.000 VNĐ cho 0-10km, 10.000VNĐ cho10- 20km
    chứ không hề nhắc tới việc chỉ quy định áp dụng trong nội thành thành phố
    Thứ 2 : Hoan nghênh ý tưởng của bạn.Nếu bạn giải được bài toán sau thì bạn có thể thử trên quy mô nhỏ để thử nghiệm
    Dưới 20km trong nội thành thành phố có khá nhiều con đường ngõ hẻm.Như đã nói ở trước,người A và B cùng di chuyển trên những lộ trình như nhau ( C đến D ).Và trong lộ trình C - D thì còn có những con đường nhỏ khác.Vậy câu hỏi ở đây là liệu bạn có thể giải quyết vướng mắc ở thời gian và những chi phí khác trong lúc di chuyển không.Trong trường hợp đó là 2 người quen thì có thể thương lượng nếu có những vấn đề phát sinh,nhưng nếu đó là 2 người lạ.Khi có những biến cố xảy ra dọc đường thì ai sẽ chịu trách nhiệm,và liệu khi bỏ ra 1 chi phí là 5.000 VNĐ để di chuyển mà lại phải bỏ ra số tiền gấp 10 lần cho sự cố đó,thì liệu thế nào.Bạn nên nhớ giao thông ở VN đứng đầu trong các vụ tai nạn.Nếu bạn có thể xử lý những chi phí đó mà có thể hài lòng cho cả 2 bên thì bạn có thể thử nghiệm.

Các Chủ đề tương tự

1. Chia tách, hợp nhất cơ sở kinh doanh là gì?
    Bởi phuonglinh trong diễn đàn Giới thiệu dịch vụ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-28-2016, 08:38 PM
  2. nơi giao lưu,chia sẻ và thực hiện ý tưởng kinh doanh
    Bởi halongbaylc102 trong diễn đàn CLB doanh nhân
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 04-10-2014, 05:21 PM
  3. Xin chia Sẽ kinh nghiem kinh doanh trong vinh Vuc ve sinh cong nghiep
    Bởi hungnt021849 trong diễn đàn CLB doanh nhân
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-04-2013, 06:22 PM
  4. học thuyết kinh doanh 2 chiều của vn?
    Bởi sonanh3082 trong diễn đàn Kinh tế ngày nay
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 09-06-2010, 04:20 PM