Kết quả 1 đến 8 của 8

Có mặt bằng 2 mặt tiền rộng, nên kinh doanh gì?

có mặt bằng 2 mặt tiền rộng, gần 2 trường cấp 3, một trường cấp 1, ngay khu trung tâm của thị xã, mình đang đi làm công ty nhưng thấy không ổn với lại mặt tiền nhà để trống nên mún mở kinh doanh, nhưng hiện tại mình không biết nên kinh doanh gì mong các bạn tham khảo giúp mình,thank trc hi

Vậy số vốn mà bạn có thể bỏ ra là bao nhiêu?

cở 30 triệu bạn ơi

Bạn có dự định nào của riêng mình không?

minh định mở quán ăn hàng thôi,tại học sinh ờ đây nhiều ma,nhưng ko pít nên bán dồ ăn hàng nào đây

thế thì bạn nên bán hàng tạp hóa, kết hợp sáng bán đồ ăn sáng, nước chè... lãi lắm đấy

Phải xem khu vực của bạn đã có sẵn những dịch vụ nào rồi? Khách hàng của bạn sẵn có và 2 trường cấp 3 thì số khách hàng là cực kỳ nhiều. Bạn lưu ý để chọn dịch vụ, sản phẩm mà bạn cung cấp theo 2 hướng: 1. sản phẩm- dịch vụ chưa có ai cung cấp, 2.sản phẩm dịch vụ đã có người cung cấp nhưng còn yếu kém và bạn có thể làm tốt hơn hẳn họ. Chúc bạn thành công.

Theo em,

Trước khi bắt đầu vào kd, AC nên bỏ chút time để khảo sát 1 vòng, phân tích, đánh giá thị trường, đồng thời thể hiện được những ý tưởng mới mẻ, đầy sáng tạo mang màu sắc của riêng mình. Với địa thế trên + số vốn 30tr, em nghĩ mình có thể kd đồ lưu niệm hay kd trà sữa là thích hợp nhất. Về phong cách mình có thể trang trí nó nhìn chuyên nghiệp + bắt mắt + cá tính. Đặt cái tên hiệu cho nó là lạ, kèm theo phương châm là ko những đẹp mà còn phải độc. Có như vậy nó mới đánh vào thị hiếu và tâm lý của các bạn tuổi teen nhiều hơn.

Chúc AC thành công. :vuive:

Các Chủ đề tương tự

1. Những sai lầm nên tránh trong kinh doanh
    Bởi thanghekhoc212 trong diễn đàn Chiến lược kinh doanh
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-29-2016, 11:15 AM
  2. Có nên phát triển kinh doanh theo hướng KINH DOANH ĐA CẤP(KD ĐC) không?
    Bởi tranchung1357 trong diễn đàn CLB doanh nhân
    Trả lời: 25
    Bài viết cuối: 11-23-2013, 10:08 PM
  3. Kinh Doanh Bơm Công nghiệp với người mới ra trường. Nên hay không nên?
    Bởi hungvukcr1 trong diễn đàn Chiến lược kinh doanh
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 12-03-2012, 03:37 PM