Kết quả 1 đến 2 của 2

Bắt đầu với kế hoạch kinh doanh hàng Nhật online như thế nào?

Chào cả nhà.
    Em là dân học Tài chính ra và giờ đang làm việc trong lĩnh vực Ngân hàng, và thực sự kĩ năng kinh doanh thì cũng chỉ chút chút. Chuyện là thế này, gần đây mợ em ở Hải Phòng có bán các sản phẩm Mỹ phẩm, dầu gội, sữa tắm, dụng cụ thể thao chính hãng Nhật (do mợ em chính "chân" sang Nhật đem về). Sau khi nói chuyện thì mợ ngỏ ý với em rằng sẽ cho em giá gốc mợ lấy bán. Sau 6 tháng, cũng có một số đại lý đã đến xin nhập từ mợ em. Các khách hàng cũ của mợ sau khi dùng đều phản hồi rất tốt nên em rất tự tin về chất lượng ạ. Em đang muốn bán qua các kênh facebook, website...và cả liên kết các đại lý ở các nơi khác ngoài Hải Phòng nhưng thực sự chưa có nhiều kinh nghiệm, không biết nên bắt đầu từ đâu để có khách hàng mới. Mọi người có thể cho em một số lời khuyên được không ạ?
    Em cám ơn cả nhà. Bác nào giúp được em xin phép hậu tạ trước hết là chầu bia đã nhé ^^

Mình không có Hải Phòng nên không uống bia với bạn được. Nhưng theo kinh nghiệm của mình về ngành hàng mỹ phẩm, với mục tiêu là tiếp cận khách hàng mới và bán hàng nhanh, bạn có thể chọn kênh quảng cáo Google AdWords và Facebook Ads để tiếp cận ngay lượng khách hàng lớn.

[IMG]data/attachments/10/10098-85d58c39b66b9c4b31e671c272e54c78.jpg[/IMG]

Quảng cáo mỹ phẩm trắng da trên Google tìm kiếm

Ngân sách quảng cáo thử nghiệm ban đầu chỉ nên ở mức thấp, khoảng 200.000đ/ngày. Duy trì ở mức có lợi nhuận, sau đó tăng ngân sách quảng cáo đến mức lợi nhuận tối đa. Tùy thuộc vào một số yếu tố như dung lượng trị trường, khả năng cung cấp của bạn.

Ngoài ra, để xây dựng "tiếng tăm" cho cửa hiệu của mình, bạn có thể kết hợp mua một số bài PR online, hoặc và chạy online seeding trên một số diễn đàn dành cho phụ nữ. Chi phí cho việc này vào tầm khoảng 10-30 triệu/chiến dịch.

Kênh này chỉ nên làm nếu bạn sẵn tiền để đầu tư hoặc sau khi đã có lợi nhuận ổn định. Bởi vì chúng không giúp bạn có đơn hàng ngay lập tức như Google Adwords và Facebook Ads được.

Với khách hàng đại lý thì trước mắt cần xây dựng chính sách cho đại lý và đăng một phần nội dung lên website. Có thể chạy quảng cáo riêng để tìm đại lý nếu cần.

Các Chủ đề tương tự

1. chưa bao giờ việc kinh doanh online có thể dễ dàng đến thế
    Bởi kuvuong trong diễn đàn Giới thiệu dịch vụ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 06-08-2016, 04:33 PM
  2. Bắt đầu kinh doanh online như thế nào?
    Bởi phuongtrandinh trong diễn đàn CLB doanh nhân
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 12-18-2013, 10:03 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 12-30-2007, 09:48 PM