Kết quả 1 đến 2 của 2

Khi phục hình răng sứ bạn cần lưu ý điều gì?

Người xưa có câu “Cái răng cái tóc là gốc con người”. Đúng vậy, 1 hàm răng đẹp có ảnh hưởng tương đối lớn trong cuộc sống của bạn, nó đem đến sự tự tin lúc giao tiếp, hỗ trợ cho việc ăn ngon mỗi ngày.

Hiện nay, phục hình răng sứ thẩm mỹ là một cách thẩm mỹ được nhiều người lựa chọn để cải thiện hàm răng của bản thân. Nhưng có những vấn đề mọi người cần lưu ý lúc quyết định làm răng sứ thẩm mỹ, cũng như trong và sau khi làm răng. Cùng nha khoa tâm đức khám phá nhé!

1. Phục hình răng sứ trong tình huống nào?

Chẳng phải bất cứ ai cũng có thể phục hình răng sứ được, Vì vậy, để biết được mình có phục hình răng sứ được hay không, mọi người nên trực tiếp đến trung tâm nha khoa để những bác sĩ thăm khám, từ ấy sẽ xác định bí quyết phục hình răng sứ thích hợp nhất cho mỗi người.

Dưới đây là các trường hợp khiếm khuyết răng thực hiện phục hình răng sứ:

· Răng bị sứt mẻ, gãy vỡ

· Răng thưa, hở kẽ

· Răng mòn men, nhiễm màu không thể khắc phục bằng tẩy trắng được

· Hỗ trợ phục hình những cái răng sau lúc trị bệnh lý như răng sâu, viêm tủy…

· Hỗ trợ những trường hợp răng bị mất một hoặc khá nhiều răng khi cấy ghép implant, hoặc làm cầu răng.

2. Cần chọn lựa loại răng sứ nào cho phù hợp?

Chắc chắn, khi bạn đến cơ sở nha khoa để bác sĩ thăm khám, bạn sẽ được bác sĩ tư vấn, giới thiệu qua về những dòng răng sứ phổ biến hiện nay hoặc hiện có tại nha khoa. Nha khoa Tâm Đức qua đây, mong muốn giúp bạn hiểu rõ hơn lúc có ý định làm răng sứ.

+ Răng sứ kim loại: Phần khung sườn làm bằng hợp kim Ni – Cr hoặc Co – Cr. Ở bên ngoài khung sườn kim loại là lớp phủ sứ trắng. Ưu điểm nổi bật hơn hẳn của dòng sứ này là giá khá thấp, Do đó phù hợp với khá nhiều đối tượng . Tuy nhiên, xét về độ bền thì loại răng sứ này không có độ chịu lực tốt và có thể bị thâm đen viền nướu do quá trình oxi hóa gây nên. Vì vậy, về mặt thẩm mỹ lâu dài không được đảm bảo.

+ Răng sứ không kim loại hay còn gọi là răng sứ toàn sứ như sứ Cercon, Zirconia … được cấu tạo bởi khung sườn và phần phủ đều bằng sứ chất lượng cao. Không chỉ mang lại độ bền chắc lên tới 20 năm và khả năng ăn nhai như răng thật mà tính thẩm mỹ của nó cũng không dòng sứ nào có khả năng so sánh được. Tuy mức tiền của dòng sứ này khá cao nhưng xét về lâu dài thì đây là loại răng sứ đem lại cho các bạn các giá chữa trị tốt nhất.

Chúc các bạn thành công!

visa

dịch vụ xin công văn nhập cảnh, gia hạn visa cho người nước ngoài ở Việt Nam, làm thẻ tạm trú, làm visa Trung Quốc, làm visa hàn Quốc, làm visa Dubia, Làm visa Sri Lnaka

Các Chủ đề tương tự

1. Niềng răng khấp khểnh có phải nhổ răng không?
    Bởi loveseo trong diễn đàn Giới thiệu dịch vụ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-21-2017, 07:16 PM
  2. Cao răng, tác nhân gây ra nhiều bệnh lý răng miệng
    Bởi bocghenem trong diễn đàn Giới thiệu dịch vụ
    Bài viết cuối: 09-20-2016, 05:04 PM
  3. Niềng răng không mắc cài chỉ răng đẹp, hiệu quả cao
    Bởi haudinhads trong diễn đàn Mua bán hàng hóa
    Bài viết cuối: 07-06-2016, 09:11 PM
  4. Khi niềng răng có được hôn không?