Kết quả 1 đến 6 của 6

[khảo sát]học tập ở các diễn đàn, tại sao không?

Chào các bạn, hôm nay mình muốn hỏi các bạn một việc.
    Rất nhiều người lên diễn đàn để giải trí.
    Nhưng thực tế diễn đàn lại là một kênh thông tin rất tốt để mọi người học tập vì tính thông tin 2 chiều của nó.
    Vậy tại sao bạn lại không thích dùng diễn đàn để học tập?
    Vote cho poll( có thể chọn nhiều lựa chọn) và nếu có ý kiến riêng thì post tại đây nhé.

Phản hồi: [khảo sát]học tập ở các diễn đàn, tại sao không?

Đồng ý với Ngao Tang

Trích dẫn Gửi bởi hungvn9
    Chào các bạn, hôm nay mình muốn hỏi các bạn một việc.
    Rất nhiều người lên diễn đàn để giải trí.
    Nhưng thực tế diễn đàn lại là một kênh thông tin rất tốt để mọi người học tập vì tính thông tin 2 chiều của nó.
    Vậy tại sao bạn lại không thích dùng diễn đàn để học tập?
    Vote cho poll( có thể chọn nhiều lựa chọn) và nếu có ý kiến riêng thì post tại đây nhé.
    mình cũng rất thích ý kiến của bạn , tai sao chúng ta không sử dụng nguồn tài nguyên này nhỉ.

Mình thấy chỉ cần mọi người tích cực hoạt động, post bài, đóng gớp ý kiến thì chúng ta đã tự mình học hỏi và cũng cố thêm rất nhiều kiến thức.

Mình có một số ý kiến xây dựng như sau:

Đúng là diễn đàn là một nơi rất thú vị và bổ ích để chúng ta học tập và chia sẻ những kiến thức, đó cũng là một kênh giao lưu kết bạn rất hay, bởi thông qua trao đổi học tập chúng ta sẽ có thêm nhiều người bạn mới.
    Tuy nhiên có một nhược điểm mà mình nghĩ diễn đàn của chúng ta nên cùng nhau khắc phục đó là:

Thứ nhất, một số bạn post bài ko đúng chủ để làm gián đoạn nội dung đang thảo luận của box đó, khiến cho câu hỏi thảo luận thường dở dang, ko đi đến cái đích cuối cùng của việc thảo luận. Về việc này,mình nghĩ mỗi box cần có một admin theo dõi sát sao chủ đề để nhắc nhở thành viên post bài đúng box, hoặc có thể post lại nội dung lên box có chủ đề phù hợp và xóa bài viết mà thành viên post sai vị trí đó đi, tránh sự xao lãng, lạc đề của mỗi box thảo luận.

Thứ hai , admin nên đưa ra sự tổng hợp cuối cùng của mỗi chủ đề đã được thảo luận ở mỗi box mà admin đó quản lí, để khi có thành viên muốn tìm thông tin, họ chỉ cần đọc bài tổng hợp ý kiến của admin là họ có cái nhìn tổng quát về chủ đề đã thảo luận

Làm như thế thì admin sẽ phải có trách nhiệm cao hơn và có kiến thức tương đối về box mà mình đảm nhận, nhưng mình nghĩ vị trí này vừa là thách thức, vừa là cơ hội cho các bạn, các bạn gần giống như một nhóm trưởng của một nhóm học tập, và các bạn có trách nhiệm hơn đối với mỗi chủ đề đc thảo luận. Bởi vì cái đích của thảo luận là đưa ra câu trả lời đầy đủ, chính xác nhất mà.

4r mình thành viên thì nhiều, trả lời thì lâu :-<

Các Chủ đề tương tự

1. Nhật đang “xuất khẩu” giảm phát ra khắp thế giới
    Bởi thanhtanland trong diễn đàn Kinh tế ngày nay
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-15-2011, 02:49 AM