Kết quả 1 đến 6 của 6

Kinh Doanh Bơm Công nghiệp với người mới ra trường. Nên hay không nên?

Chào mọi người.
    Mình là sv mới ra trường hiện tại đang làm kd về máy bơm nước công nghiệp. Khi vào làm có nhiều điều bỡ ngỡ nhưng quan trọng là mối quan hệ còn hạn hẹp, trong khi sản phẩm này ít dùng cho gia dung mà là các công ty liên doanh, sản xuất, xây dựng, khi mà mua hàng cần sự qđ của nhiều ng.
    Theo mọi người thì mình có nên tiếp tục theo đuổi sp này ko hay chuyển sang sản phẩm khác?
    P/S: đã bị cảnh cao vì ra ngoài quá nhiều

Phản hồi: Kinh Doanh Bơm Công nghiệp với người mới ra trường. Nên hay không nên?

Trích dẫn Gửi bởi tiamo_1690
    Chào mọi người.
    Mình là sv mới ra trường hiện tại đang làm kd về máy bơm nước công nghiệp. Khi vào làm có nhiều điều bỡ ngỡ nhưng quan trọng là mối quan hệ còn hạn hẹp, trong khi sản phẩm này ít dùng cho gia dung mà là các công ty liên doanh, sản xuất, xây dựng, khi mà mua hàng cần sự qđ của nhiều ng.
    Theo mọi người thì mình có nên tiếp tục theo đuổi sp này ko hay chuyển sang sản phẩm khác?
    P/S: đã bị cảnh cao vì ra ngoài quá nhiều
    Nếu chỉ là vấn đề mối quan hệ thì có nhiều cách giải quyết. Bạn chỉ cần tuyển người có nhiều mối quan hệ, hoặc hơn nữa là người đó có sẵn nhiều khách hàng.

Nhưng mình nghĩ với hàng công nghiệp thì có nhiều yếu tố quan trọng hơn: Quy trình bán hàng, chính sách hoa hồng,...

P/s: Sản phẩm khác là sản phẩm gì thế bạn?

Phản hồi: Kinh Doanh Bơm Công nghiệp với người mới ra trường. Nên hay không nên?

Trích dẫn Gửi bởi stambjng
    Nếu chỉ là vấn đề mối quan hệ thì có nhiều cách giải quyết. Bạn chỉ cần tuyển người có nhiều mối quan hệ, hoặc hơn nữa là người đó có sẵn nhiều khách hàng.

Nhưng mình nghĩ với hàng công nghiệp thì có nhiều yếu tố quan trọng hơn: Quy trình bán hàng, chính sách hoa hồng,...

P/s: Sản phẩm khác là sản phẩm gì thế bạn?
    ) em nghĩ bạn này là nhân viên kinh doanh ,muốn hỏi có nên làm ở cty bán sp máy bơm nước hay nên chuyển cty bán sản phẩm khác cho nó dễ bán.

Trích dẫn Gửi bởi thanhpt1689
    ) em nghĩ bạn này là nhân viên kinh doanh ,muốn hỏi có nên làm ở cty bán sp máy bơm nước hay nên chuyển cty bán sản phẩm khác cho nó dễ bán.
    đúng rồi bạn ạ, mình làm nvkd, muốn hỏi ý kiến mọi người, mong được mọi người chỉ dẫn dùm cho

Bạn Làm nhân viên kinh doanh ( về lĩnh vực máy bơm nước ) và giờ đang băn khoăn có nên chuyển sang làm ( nvkd về lĩnh vực khác không ) thì mình khuyên bạn tn
    - Bạn cần xác định được công việc hiện tại đem lại cho bạn điều gì ? thu nhập ? kinh nghiệm ?mối quan hệ ?...
    -Bạn cần nhất thiết xác định bạn có thực sự yêu thích công việc đó hay không, cụ thể là kinh doanh sản phẩm đó ( quan trọng )
    - Nếu thay đổi vị trí mới thì vị trí nào? và vị trí đó có tốt hơn vị trí hiện tại không?
    - Còn bạn thực sự yêu thích công viêc hiện tại thì hãy tìm cách cải tổ công việc của mình bằng sự sáng tạo và niềm tin của bản thân !
    Chúc bạn thành công , đây là ý kiến của mình có gì không phải bạn cứ phản hồi nhé...!!!^^

Trích dẫn Gửi bởi sacthienha
    Bạn Làm nhân viên kinh doanh ( về lĩnh vực máy bơm nước ) và giờ đang băn khoăn có nên chuyển sang làm ( nvkd về lĩnh vực khác không ) thì mình khuyên bạn tn
    - Bạn cần xác định được công việc hiện tại đem lại cho bạn điều gì ? thu nhập ? kinh nghiệm ?mối quan hệ ?...
    -Bạn cần nhất thiết xác định bạn có thực sự yêu thích công việc đó hay không, cụ thể là kinh doanh sản phẩm đó ( quan trọng )
    - Nếu thay đổi vị trí mới thì vị trí nào? và vị trí đó có tốt hơn vị trí hiện tại không?
    - Còn bạn thực sự yêu thích công viêc hiện tại thì hãy tìm cách cải tổ công việc của mình bằng sự sáng tạo và niềm tin của bản thân !
    Chúc bạn thành công , đây là ý kiến của mình có gì không phải bạn cứ phản hồi nhé...!!!^^
    Chào bạn
    Rất cám ơn bạn vì những lời khuyên của bạn dành cho mình. Lý do chính mình chọn làm nvkd chính là nó giúp mình có kinh nghiệm, có nhiều mối quan hệ và có thu nhập.
    Nếu nói về chủ quan bản thân mình hoàn toàn không muốn bỏ cv hiện tại, nhưng khách quan, đặc biệt là những người đi trước khi nghe thấy mình bán sản phẩm này đều nói rằng bơm công nghiệp đã khó bán, mình lại mới vào nghề, kinh nghiệm còn non, mối quan hệ còn quá hẹp và đặc biệt rất khó để thiết lập mối quan hệ với những người ở vị trí quản lý - người quyết định trong việc mua hàng( sp công ty mình có giá khá cao), còn nhiều lý do khác nữa nên mình mới phân vân.

Các Chủ đề tương tự

1. Quà tặng doanh nghiệp nên mua ở đâu ?
    Bởi longland trong diễn đàn Mua bán hàng hóa
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 10-04-2016, 06:53 PM
  2. Có nên hay không nên thành lập doanh nghiệp?
    Bởi ole trong diễn đàn CLB doanh nhân
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 09-29-2016, 05:29 PM
  3. Phòng kinh doanh và phòng marketing có nên cùng tồn tại trong doanh nghiệp
    Bởi wevi trong diễn đàn Chiến lược kinh doanh
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 04-20-2014, 02:58 PM