Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 45

bạn học toeic như thế nào

hiện nay,khi ra trường thì nhà trường yêu cầu bạn phải có bằng toeic từ 450 trở lên,không thì cứ ở lại trường,vậy thì bạn học toeic như thế nào dưới những cách sau:

• học ở nhà và luyện trên mạng trực tuyến
    • đi học ở các trung tâm
    • mời thầy về dạy
    • tìm thêm vài bạn để cùng luyện với nhau lấy lại kiên1 thức căn bản đã

Phản hồi: bạn học toeic như thế nào

Đầu tiên mình sẽ đăng kí học tại trung tâm. Đơn giản là bạn sẽ không biết bít phải học những j, giáo trình nào, cách thức như thế nào. Sau 1 khóa học (ngắn hạn hay dài hạn thì tuy theo khả năng tài chính và khả năng tiếp thu của bạn), dường như bạn đã nắm được những điều cơ bản, tuy nhiên bạn lại không phải là robot thông minh, nên bạn cũng ko thể nhớ hết những j đã học tại trung tâm. Vì vậy, bạn cần 1 thời gian tự rèn luyện, củng cố ngữ pháp, luyện nghe, phát âm,... cái này thì bạn phải tự học, bạn có thể lên mạng tìm thêm tài liệu, luyện nghe, hoặc làm bạn với vài người nước ngaòi cũng là ý tưởng ko tồi ^^1

hiiii,còn hanh dong thì tự luyện ở nhà lấy lại kiến thức căn bản đã,còn luyện nghe thì lên mạng nek,rồi nghe cả nhạc tiếng anh nữa,chú ý lời dịch và lời bài hát ấy,sau đó thì bô bô ba ba với mấy thằng bạn,nhờ tụi nó chỉnh lại cho mình,sau đó làm các bài thi trên mạng rồi mới đi học ở trung tâm
    Bạn đọc VnEcon thì sao.có phuơng pháp nào thì chia sẻ kinh nghiệm lên cho mọi người với

Hi!
    Trường mình năm nào cũng tổ chức thi TOEIC tuy chỉ có 100 câu nhưng vẫn có các hình thức , nghe đọc đủ cả.
    1phần là để đánh giá kĩ năng của sv tới đâu
    1 phần thì để sv có ý thức học tập tốt hơn.
    Mình không học giỏi tiếng Anh, nhưng mình nghĩ nếu bạn xác định đạt đc 450 điểm thì bạn phải có 1 phương pháp học thật chi tiết và có cộng hưởng quan hệ với nhau. Nghĩa là khi nghe tiếng Anh bạn có thể học thêm các từ mới và cách phát âm , khi viết bạn có thể bổ sung ngữ pháp và cách dịch văn bản. ....
    Hiện nay mình đang làm trắc nghiệm đánh giá TOEIC của trường. Mình cũng có mua thêm cuốn Starter TOEIC third edition, kèm theo đĩa nghe đó. Mình nghĩ cuốn sách đó không quá khó để bạn luyện thi TOEIC, bạn thử học xem sao!

mình cũng đang không biết học như thế nào đây

ôi! tiếng anh! chỉ chách bản thân mình lươid thôi! chẳng hiểu như thế nào mà đang trong đội tuyển học sinh giỏi tiếng anh mà sau 1 năm học mình thành học sinh yếu tiếng anh! vậy nguyên nhân là vì sao! vì tiếng anh luôn cần luyện và làm bài ngữ pháp thường xuyên không thì lại quên mau! rồi cái nhãn ko làm được tiếng anh đeo đuôi! mình nghĩ và đã bắt đầu lại với một chương trình cơ bản và làm nhiều bài tập mỗi ngày! h cũng tạm tạm rùi! mình nghĩ chỉ có chăm học từ và luyện nói với bạn bè ấy! đặt ra luật rồi chỉ nói chuyện với nhau bằng tiếng anh thui!

mình mới thi toeic xong. nói chung điểm kha khá.
    phương pháp luyện theo cách 1 của bạn đó.

Mỗi bạn sẽ có 1 phương pháp học En cho riêng mình. Nhưng mình thấy, học thường xuyên là yếu tố quyết định đầu tiên. Những từ mới nếu ko được luyện tập thường xuyên thì chỉ 1,2 ngày sau là mình quên béng đi mất và học đúng cách phát âm nó nữa. rồi từ từ tiến tới các kĩ năng còn lại.mình thấy có vẻ biện pháp "mưa dầm thấm lâu trong học En có vẻ đúng. và khi bạn có 1 kiến thức tàm tạm thì nên đi học ở trung tâm để nâng cao trình, vì dù gì mình cũng đã có chút vốn trong tay rồi mà,hi.

Mình tự học = Toeic mastery, web trực tuyến, PRONUNCIATION POWER, Adacity
    :-&:-&:-&:-&

hihi.sinh viên tụi mình hay có câu là bệnh lười đi với bệnh dốt,Bạn đọc VnEcon nghĩ sao về câu nói đó

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Phần mềm luyện TOEIC-TOEIC MASTERY (mediafire)
    Bởi mycloud92 trong diễn đàn Học Tiếng Anh & Ngoại ngữ
    Trả lời: 148
    Bài viết cuối: 09-30-2016, 05:56 PM
  2. TOEIC Analyst, Second Edition (with 3 Audio CDs), Mastering TOEIC
    Bởi seodienlanh trong diễn đàn Học Tiếng Anh & Ngoại ngữ
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 09-30-2016, 05:54 PM
  3. 600 Essential words - Luyện thi toeic với 600 từ vựng TOEIC hữu ích
    Bởi cake1990 trong diễn đàn Học Tiếng Anh & Ngoại ngữ
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 12-04-2013, 01:39 AM
  4. TOEIC Mastery - Luyện thi TOEIC chỉ trong 4 ngày
    Bởi blogthanhlap trong diễn đàn Khóa học hay
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 11-19-2012, 01:40 PM
  5. Luyện thi IELTS và TOEIC thầy Thân (Nghĩa Đô)
    Bởi trangnt trong diễn đàn Khóa học hay
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-01-2010, 06:46 AM