Kết quả 1 đến 3 của 3

Tình huống khó xử của tôi

Tôi không biết có phải mình là người có lỗi không? tôi ở nhà một thời gian dài chăm baby lúc này bé đã hơn một tuổi, cứng cáp và ngoan ngoãn.và giò đây tôi lại bắt đầu lại công việc của mình.Tôi xin làm tại một Công Ty.Công việc của tôi là chăm sóc khách hàng. hôm 13/10 là ngày Doanh nhân Việt Nam tôi gửi thư và thiệp chúc mừng đến các Khách hàng của tôi. và điều tôi ko muốn cũng đã đến .Tối hôm đó có vài khách hàng gọi điện lại cảm ơn tôi .
    Và rồi cái gì đến cũng đã đến Chông tôi đã nghen Anh nói ko được tiếp đt của khách khi về nhà. Anh muốn tôi chuyển Công Ty ........... Các bạn ơi tôi phải làm sao đây để vừa giữ được công việc mà ko ảnh hưởng đến HP gia đình.
    Xin các bạn giúp tui với..........

Phản hồi: Tình huống khó xử của tôi

Chị đã bảo là "điều tôi ko mong muốn cuối cùng cũng đã đến", tức là chị đã biết chồng chị sẽ có thái độ đối với việc "tiếp đt của khách khi về nhà". Vậy tại sao chị lại để xảy ra điều đó?
    Bây giờ việc đã xảy ra rồi. Tôi nghĩ Chị hãy nhờ một người bạn của chồng nói chuyện với anh ấy, khuyên anh ấy giảm cái tính hay ghen vô lý ấy đi chứ chị đừng trực tiếp nói. Nếu ko được, chị hãy tìm cách xin lỗi rồi hứa từ sau sẽ ko để xảy ra như thế nữa. Hãy cố chiều chồng để giữ hạnh phúc gia đình. Các cụ thường bảo "Trời ko chịu đất thì đất phải chịu trời" mà.
    Chúc chị giải quyết được ổn thỏa. Thân!

Phản hồi: Tình huống khó xử của tôi

Vấn đề là chồng chị có biết về tính chất công việc của chị hay không. Việc làm của chị phải được công khai hóa giữa vợ chồng, có sự bàn bạc, hiểu biết và cảm thông của anh ấy và đôi khi chị cũng nên nhờ anh ấy góp ý kiến và hỗ trợ. Nếu chị biết trước "điều không mong muốn" sẽ xảy ra mà vẫn tiếp tục để nó xảy ra là chị đã vô tình thách thức anh ấy. Làm việc là để tạo ra thu nhập cho gia đình, là trách nhiệm của mỗi người. Đó là điều chính đáng, Có gì mà phải lén lút để đến nỗi cho chồng nghi ngờ, gây bất hòa, bào mòn hạnh phúc gia đình.
    Chúc chị may mắn và thành công. Gia đình hạnh phúc.

Các Chủ đề tương tự

1. Tình huống khó xử khi phỏng vấn.
    Bởi sock123 trong diễn đàn Chiến lược kinh doanh
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 04-17-2011, 06:01 PM
  2. Việc làm khó hiểu?
    Bởi phamtuanktdt trong diễn đàn Nghề nghiệp & thăng tiến
    Trả lời: 28
    Bài viết cuối: 04-12-2011, 05:22 AM
  3. Làm giàu không khó
    Bởi thuyxu trong diễn đàn CLB doanh nhân
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-16-2010, 08:06 PM
  4. Châu Á khó bị ảnh hưởng bởi khó khăn trong khu vực EU!!!
    Bởi Tidus86 trong diễn đàn Kinh tế ngày nay
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-26-2010, 07:26 AM
  5. Bán hàng qua Đức khó ?
    Bởi actech1 trong diễn đàn Chiến lược marketing
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-07-2010, 02:15 AM