Kết quả 1 đến 9 của 9

cho mình hỏi về các nghề giao tiếp mà không cần nhiều học vấn.thanks

Trích dẫn Gửi bởi Trần Cẩm Loan
    cho mình hỏi về các nghề giao tiếp mà không cần nhiều học vấn.thanks
    cái này theo ý chủ quan của mình thì đó là hướng dẫn viên du lịch. Nếu bạn đi nhiều và có trí nhớ tốt thì ko cần học qua sách vở mấy đâu. Sách vở chỉ dạy ta kĩ năng nghề nghiệp thôi, chủ yếu là kinh nghiệm đi tour
    Nhưng nói chung có kiến thức chắc thì vẫn hơn bạn ạ

Làm gì có ngành nghề giao tiếp nào mà không cần học vấn. trừ khi làm....; Còn việc có trí nhớ tốt, đi nhiều tích lũy nhiều đấy cũng chính là học vấn của bạn đây. Những ai có điều kiện đó thì tận dụng phát huy

Thắc mắc về các ngành nghề trong xã hội

Xin chào các bạn, mình muốn có sự giúp đỡ về việc phân loại và liệt kê các ngành nghề trong xã hội theo 3 phân ngành chính là công nghiệp, nông nghiệp, dịch vụ và thêm một nhóm ngành nữa là kinh tế tri thức, ai có bản liệt kê danh sách các ngành nghề thfi xin chia sẻ với mình nhá. Xin cảm ơn.
    P/S: đề nghị bạn lần sau post bài thì viết tiếng việt có dấu nha. Bài này mình đã sửa hộ bạn rồi đó. Thanks

Trích dẫn Gửi bởi hoanganh1 Xem bài viết
    cái này theo ý chủ quan của mình thì đó là hướng dẫn viên du lịch. Nếu bạn đi nhiều và có trí nhớ tốt thì ko cần học qua sách vở mấy đâu. Sách vở chỉ dạy ta kĩ năng nghề nghiệp thôi, chủ yếu là kinh nghiệm đi tour
    Nhưng nói chung có kiến thức chắc thì vẫn hơn bạn ạ
    Có khá nhiều nghề không cần học vấn mà vẫn làm ra khá nhiều tiền... Ví du: Ca sỹ, Cầu thủ bóng đá, Vận động viên... Và cũng có nhiều nghề học thôi rồi mà tiền ít... Ví dụ: Bác sỹ trẻ...

Các ngành nghề giao tiếp không cần nhiều học vấn

Bán hàng onl, nhân viên tiếp thị, có thể giao tiếp tôt thì đã tìm được việc rồi chứ ko phải ngồi đây hỏi

Tự kinh doanh đi bạn , là ko cần phải có học vấn đâu :3, nhưng mà để kd đc thì cũng phải học nhiều lắm đó

Nếu muốn giỏi giao tiếp bạn có thể làm bên siêu thị hoặc các ngành dịch vụ sẽ có cơ hội giao tiếp nhiều hơn từ đó nâng cao khả năng giao tiếp của mình thôi

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-17-2017, 11:29 PM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-30-2016, 04:38 PM
  3. Tác dụng thần kỳ của nghệ trong bảo vệ làn da!
    Bởi hungvietuc1 trong diễn đàn Giới thiệu dịch vụ
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-28-2016, 04:30 AM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 08-14-2015, 09:39 PM
  5. EPS và P/E có ý nghĩa thế nào trong đầu tư chứng khoán?
    Bởi binhseo2800 trong diễn đàn Chứng khoán
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-07-2008, 06:21 PM