Kết quả 1 đến 8 của 8

Khởi nghiệp bắt đầu từ Nghiên cứu thị trường

Xin chào tất cả các bạn và các anh chị,
    Con người ai cũng có ước mơ của riêng mình,có người ước mình sẽ trở nên giàu có,cũng có người ước mình được hạnh phúc,hay có được cuộc sống thoải mái không lo nghĩ.Riêng mình thì mình ước mơ rằng mình có thể đi nhiều nơi,giúp đỡ cho nhiều người có cuộc sống tốt hơn,tạo cho họ một động lực để họ sống và vươn lên,chính vì thế ngay từ bây giờ mình mong muốn tạo ra một doanh nghiêp để có thể giúp chính mình vươn lên trước khi muốn giúp người khác.
    Hiện tại thì mình cùng với nhóm 3 người đang lên kế hoạch thực hiện dự án khởi nghiệp "Chuỗi siêu thị secondhand" chuyên kinh doanh các mặt hàng đồ công nghệ đã qua sử dụng.Nói thật là từ hồi nào giờ chưa bao giờ lên plan thực hiện này nọ nên cũng gặp rất nhiều khó khăn,đặc biệt là ở những bước đầu tiên như Nghiên cứu thị trường.Ở bước này,mình đã làm lại lần này là lần thứ 3 rồi,nhóm mình dự định là làm khoảng 500 mẫu với đối tượng nghiên cứu là các bạn nam và nữ trong độ tuổi 18t-35t,và giờ thì bọn mình đã đi được 2/3 chặng đường rồi.Tuy nhiên thì vẫn còn thiếu khoảng 100 bảng khảo sát nữa thì mới đủ,vì thế hôm nay mình muốn xin mọi người góp chút ít công sức để có thể hoàn thành mảng nghiên cứu thị trường này,nhờ đó bọn mình có thêm động lực để có thể hoàn thành dự án này.Survey online này khá dài,nên xin mọi người có chút kiên nhẫn khi làm nó,chỉ khoảng 5p-10p thôi.Mong được sự giúp đỡ nhiệt tình của các member vnecon.vn .Xin cảm ơn tất cả.
    Link survey:​http://www.esurveyspro.com/Survey.aspx?id=993923a2-1118-444a-9387-e117ae6498dd

Phản hồi: Khởi nghiệp bắt đầu từ Nghiên cứu thị trường

Ý tưởng của bạn tuyệt vời lắm, rất vui nếu được giúp gì đó cho bạn

chúc thành công

Ý tưởng của bạn rất thú vị, chúc bạn thành công!

chúc bạn thành công

với tình hình hiện nay mình nghĩ nếu làm cửa hàng secondhand thì còn được chứ mà làm chuỗi siêu thị thì lại thấy không khả quan cho mấy... hihi

Trích dẫn Gửi bởi pipi1311
    Xin chào tất cả các bạn và các anh chị,
    Con người ai cũng có ước mơ của riêng mình,có người ước mình sẽ trở nên giàu có,cũng có người ước mình được hạnh phúc,hay có được cuộc sống thoải mái không lo nghĩ.Riêng mình thì mình ước mơ rằng mình có thể đi nhiều nơi,giúp đỡ cho nhiều người có cuộc sống tốt hơn,tạo cho họ một động lực để họ sống và vươn lên,chính vì thế ngay từ bây giờ mình mong muốn tạo ra một doanh nghiêp để có thể giúp chính mình vươn lên trước khi muốn giúp người khác.
    Hiện tại thì mình cùng với nhóm 3 người đang lên kế hoạch thực hiện dự án khởi nghiệp "Chuỗi siêu thị secondhand" chuyên kinh doanh các mặt hàng đồ công nghệ đã qua sử dụng.Nói thật là từ hồi nào giờ chưa bao giờ lên plan thực hiện này nọ nên cũng gặp rất nhiều khó khăn,đặc biệt là ở những bước đầu tiên như Nghiên cứu thị trường.Ở bước này,mình đã làm lại lần này là lần thứ 3 rồi,nhóm mình dự định là làm khoảng 500 mẫu với đối tượng nghiên cứu là các bạn nam và nữ trong độ tuổi 18t-35t,và giờ thì bọn mình đã đi được 2/3 chặng đường rồi.Tuy nhiên thì vẫn còn thiếu khoảng 100 bảng khảo sát nữa thì mới đủ,vì thế hôm nay mình muốn xin mọi người góp chút ít công sức để có thể hoàn thành mảng nghiên cứu thị trường này,nhờ đó bọn mình có thêm động lực để có thể hoàn thành dự án này.Survey online này khá dài,nên xin mọi người có chút kiên nhẫn khi làm nó,chỉ khoảng 5p-10p thôi.Mong được sự giúp đỡ nhiệt tình của các member vnecon.vn .Xin cảm ơn tất cả.
    Link survey:​http://www.esurveyspro.com/Survey.aspx?id=993923a2-1118-444a-9387-e117ae6498dd

Bạn làm bài bản quá theo mình thì ko cần thế.

Để hiểu thị trường/ khách hàng thì có nhiều cách. 1 trong những cách mà các doanh nghiệp nhỏ thường làm là nghiên cứu các đối thủ vì các đối thủ hiện tại đã nghiên cứu khách hàng khá lâu rồi.

Theo mình thì cái bạn làm ko khả quan cho lắm vì những chú to to (thegioididong, mainguyen...) hay những chú nhỏ nhỏ (các cửa hàng điện thoại bé tí) cũng đều có dịch vụ bán đồ cũ, đồ mới abcd, này rồi và cái chuỗi của mấy chú này bao phủ cũng khá rồi.

Dù sao thì cũng chúc may mắn

Trích dẫn Gửi bởi pipi1311
    Ở bước này,mình đã làm lại lần này là lần thứ 3 rồi,
    Sau 3 lần làm lại, bạn rút ra được điều gì?
    Bạn cần thông tin gì để phục vụ quá trình khảo sát cứ comment nhé, mọi người sẽ chia sẻ với bạn.

Mình thấy bạn lana nguyen nói rất có lý:

Trích dẫn Gửi bởi lana nguyen
    với tình hình hiện nay mình nghĩ nếu làm cửa hàng secondhand thì còn được chứ mà làm chuỗi siêu thị thì lại thấy không khả quan cho mấy... hihi
    Link khảo sát của bạn tại topic báo như sau: "This survey is currently closed. If you need assistance, please contact the person who sent you the survey invitation or URL." nên không thể làm gi được.
    Bạn có thể mở topic khảo sát tại đây nhé:
    http://www.vnecon.vn/forumdisplay.php?f=128

Các Chủ đề tương tự

1. Vì sao doanh nghiệp Việt "quay lưng" với nghiên cứu thị trường ?
    Bởi dung@123 trong diễn đàn Chiến lược marketing
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-29-2016, 10:23 PM
  2. Nghiên cứu hiện trạng và dự báo khối lượng chất thải rắn công nghiệp
    Bởi quanghuongit trong diễn đàn Tài liệu chuyên ngành
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-25-2014, 10:02 PM
  3. Báo cáo nghiên cứu về xu hướng lựa chọn nghề nghiệp
    Bởi vlzmaytinh trong diễn đàn Sách kinh doanh, tài liệu tham khảo
    Bài viết cuối: 10-03-2013, 09:37 PM
  4. nghiên cứu CSI ở doanh nghiệp là làm gì?
    Bởi tungbvit trong diễn đàn Kiến thức marketing căn bản
    Bài viết cuối: 03-18-2010, 06:07 AM
  5. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-02-2009, 04:47 PM