Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 26
    Phản hồi: Cách nhìn mới về thiên ngọc minh uy

đó là công ti lừa đảo nhưng họ bik cách vận dụng luật pháp còn nhiều sơ hở ko chặt chẽ của nước mình và những ai hám kái lợi đến mù quáng ;sản phẩm của thiên ngọc minh uy theo tôi đc tham khảo là giá trên trời thì phải!thật là tiếc cho những ai bênh vực cho công ty dây

đó là công ti lừa đảo nhưng họ bik cách vận dụng luật pháp còn nhiều sơ hở ko chặt chẽ của nước mình và những ai hám kái lợi đến mù quáng ;sản phẩm của thiên ngọc minh uy theo tôi đc tham khảo là giá trên trời thì phải!thật là tiếc cho những ai bênh vực cho công ty dây

thêm 1 bạn bị dụ vào TNMH,nó dùng lời lẽ quá là ngọt ngào,không chừng bạn ghi bài viết này là có bài bản sẵn.
    Đã là đa cấp là không có mua sản phẩm gì mà số tiền bự như vậy.Sinh viên đi ăn cướp nhà băng mà cho lẹ
    Mình đang làm bên FPT NETWORK đây,muốn chỉ tiêu 2,5 triệu là đâu có ép, muốn là thì hoàn thành còn không thì thoai.Đó mới là đúng chất tự nguyện chứ không có ép vô là phải mua.Đó là lý do nhân bản,tuyến trên phải giúp tuyến dưới hoàn thành 2 chỉ tiêu.Mình có 1 ông anh làm chung và 3 đứa bạn,để cả 4 người này hoạt động thật là phê.Nhưng mình có đã có cách giúp và kiếm khách dài dài nhờ hình thức kinh doanh khác phụ cho MLM.Đây là kinh nghiệm sương máu mà tuyến trên như mình phải gánh,khi tất cả mạnh rồi thì chạy vù vù.Không phải mình ngu mà nhào vô ĐA CẤP làm đâu,do thấy bạn ông anh thành công rồi mới nhào vô kiếm ăn.Bạn nào không biết lựa công ty MLM tốt thì chết rán chịu ai biểu cái tội ....Thắng làm vua thua làm con cua trong nồi.Phải tìm hiểu chính sách rồi hãy làm.Còn không thì học kinh doanh hay là bị lừa vài lần là tởn hà

thêm 1 bạn bị dụ vào TNMH,nó dùng lời lẽ quá là ngọt ngào,không chừng bạn ghi bài viết này là có bài bản sẵn.
    Đã là đa cấp là không có mua sản phẩm gì mà số tiền bự như vậy.Sinh viên đi ăn cướp nhà băng mà cho lẹ
    Mình đang làm bên FPT NETWORK đây,muốn chỉ tiêu 2,5 triệu là đâu có ép, muốn là thì hoàn thành còn không thì thoai.Đó mới là đúng chất tự nguyện chứ không có ép vô là phải mua.Đó là lý do nhân bản,tuyến trên phải giúp tuyến dưới hoàn thành 2 chỉ tiêu.Mình có 1 ông anh làm chung và 3 đứa bạn,để cả 4 người này hoạt động thật là phê.Nhưng mình có đã có cách giúp và kiếm khách dài dài nhờ hình thức kinh doanh khác phụ cho MLM.Đây là kinh nghiệm sương máu mà tuyến trên như mình phải gánh,khi tất cả mạnh rồi thì chạy vù vù.Không phải mình ngu mà nhào vô ĐA CẤP làm đâu,do thấy bạn ông anh thành công rồi mới nhào vô kiếm ăn.Bạn nào không biết lựa công ty MLM tốt thì chết rán chịu ai biểu cái tội ....Thắng làm vua thua làm con cua trong nồi.Phải tìm hiểu chính sách rồi hãy làm.Còn không thì học kinh doanh hay là bị lừa vài lần là tởn hà

Mình nghĩ là ở nước ngoài hình thức kinh doanh này có hiệu quả vì họ có hành lang pháp lý cho loại hình này. Và những người kinh doanh là những người nghiêm túc, hướng đến lợi ích của người tiêu dùng. Và họ cũng là những nhà kinh doanh thực thụ, có kiến thức và kinh nghiệm.
    Ở nước mình thì sao? kinh doanh đa cấp vẫn là mới mẻ. Có câu: khách hàng là thượng đế. Cho dù bạn bán hàng theo bất cứ hình thức nào thì cũng nên hướng vào chất lượng của sản phẩm mà bạn kinh doanh, sự tôn trọng người tiêu dùng đó là cái mà các công ty ở VN còn thiếu. Vì nói cho cùng, thua thiệt hay kém chất lượng thì người dân tiêu dùng vẫn là người chịu.
    Tại sao mọi người lại nói: TNMU la công ty lừa đảo?
    Không có bằng chứng gì. Nhưng cái cách tiếp cận của các công ty KD đa cấp ở VN không hướng đến mục tiêu " khách hàng là thượng đế"
    Sản phẩm mà họ bán là gì? Chất lượng ra sao? Giá cả có đúng với giá trị của nó không? Hay họ chỉ chăm chăm mồi chài những người lần đầu biết đến bán hàng đa cấp để nhằm phát triển mạng lưới cho riêng mình?
    Thậm chí có cả những người quanh năm " chân lấm tay bùn" , cả đời không biết đến thế nào là kinh doanh, không biết rằng thương trường là chiến trường cũng từ quê ra, gom góp 3 triệu từ những vụ cấy, trồng để đổ vào TNMU, sau đó không "dụ dỗ" được những người khôn ngoan, tỉnh táo, có học hành thì quay ra lôi kéo bạn bè, người thân vào. Rùi chán, rùi bỏ.
    Có thể những nhóm trưởng có thể kiếm được 80 triệu/ tháng. Nhưng nếu tôi, bạn và tất cả đều kiên trì để có được mức lương đó thì thử hỏi ai là người mất những khoản đó để chúng ta có khoản thu nhập khổng lồ như vậy?
    Tôi nghĩ: sau 5 năm, 10 năm nữa bán hàng đa cấp có thể phát triển và được tôn trọng ở VN. Nhưng bây giờ mọi người nói kinh doanh đa cấp là lừa đảo cũng đúng. Vì họ đưa ra những con số hấp dẫn, những ảo mộng về cách kiếm tiền dễ như trở bàn tay, những lý thuyết rỗng tuyếch không thực tiễn, rùi cách tìm "cộng tác viên" hay " nhân viên kinh doanh" bừa bãi.
    Việt Nam đang trong thời kỳ công nghiệp hóa, hiện đại hóa, lực lượng được coi là nòng cốt là những trí thức, những người thợ lành nghề chứ không phải là học đòi thấy người ta ăn khoai vác mai đi đào.
    Khi nào có luật chặt chẽ cho kinh doanh đa cấp và khi nào các nhà kinh doanh đa cấp hướng tới lợi ích của người tiêu dùng, khi đó KD đa cấp không bị coi là lừa đảo.

Mình nghĩ là ở nước ngoài hình thức kinh doanh này có hiệu quả vì họ có hành lang pháp lý cho loại hình này. Và những người kinh doanh là những người nghiêm túc, hướng đến lợi ích của người tiêu dùng. Và họ cũng là những nhà kinh doanh thực thụ, có kiến thức và kinh nghiệm.
    Ở nước mình thì sao? kinh doanh đa cấp vẫn là mới mẻ. Có câu: khách hàng là thượng đế. Cho dù bạn bán hàng theo bất cứ hình thức nào thì cũng nên hướng vào chất lượng của sản phẩm mà bạn kinh doanh, sự tôn trọng người tiêu dùng đó là cái mà các công ty ở VN còn thiếu. Vì nói cho cùng, thua thiệt hay kém chất lượng thì người dân tiêu dùng vẫn là người chịu.
    Tại sao mọi người lại nói: TNMU la công ty lừa đảo?
    Không có bằng chứng gì. Nhưng cái cách tiếp cận của các công ty KD đa cấp ở VN không hướng đến mục tiêu " khách hàng là thượng đế"
    Sản phẩm mà họ bán là gì? Chất lượng ra sao? Giá cả có đúng với giá trị của nó không? Hay họ chỉ chăm chăm mồi chài những người lần đầu biết đến bán hàng đa cấp để nhằm phát triển mạng lưới cho riêng mình?
    Thậm chí có cả những người quanh năm " chân lấm tay bùn" , cả đời không biết đến thế nào là kinh doanh, không biết rằng thương trường là chiến trường cũng từ quê ra, gom góp 3 triệu từ những vụ cấy, trồng để đổ vào TNMU, sau đó không "dụ dỗ" được những người khôn ngoan, tỉnh táo, có học hành thì quay ra lôi kéo bạn bè, người thân vào. Rùi chán, rùi bỏ.
    Có thể những nhóm trưởng có thể kiếm được 80 triệu/ tháng. Nhưng nếu tôi, bạn và tất cả đều kiên trì để có được mức lương đó thì thử hỏi ai là người mất những khoản đó để chúng ta có khoản thu nhập khổng lồ như vậy?
    Tôi nghĩ: sau 5 năm, 10 năm nữa bán hàng đa cấp có thể phát triển và được tôn trọng ở VN. Nhưng bây giờ mọi người nói kinh doanh đa cấp là lừa đảo cũng đúng. Vì họ đưa ra những con số hấp dẫn, những ảo mộng về cách kiếm tiền dễ như trở bàn tay, những lý thuyết rỗng tuyếch không thực tiễn, rùi cách tìm "cộng tác viên" hay " nhân viên kinh doanh" bừa bãi.
    Việt Nam đang trong thời kỳ công nghiệp hóa, hiện đại hóa, lực lượng được coi là nòng cốt là những trí thức, những người thợ lành nghề chứ không phải là học đòi thấy người ta ăn khoai vác mai đi đào.
    Khi nào có luật chặt chẽ cho kinh doanh đa cấp và khi nào các nhà kinh doanh đa cấp hướng tới lợi ích của người tiêu dùng, khi đó KD đa cấp không bị coi là lừa đảo.

hãy tuyên truyền để mọi sinh viên ko bị công ty thiên ngọc minh uy lừa đảo nưa.hi vọng những bạn đã bị lừa rui đừng lôi kéo ng khác nữa chỉ vì va triệu mà mất đi hình ảnh cả một con người bạn trong suốt cuộc đời như vậy có đáng ko

Phản hồi: Cách nhìn mới về thiên ngọc minh uy.

Mình không hiểu tại sao có nhiều người nhìn nhận sự việc tiêu cực quá. Đúng là sản phẩm ở đây giá trên trời thật nhưng đến đây đâu phải là bạn không được gì. Chẳng cần nói đến chuyện kinh doanh thì đây là một môi trường cộng đồng rồi, quen biết nhiều sẽ rất vui. Hơn nữa làm ở đây, không biết phải học bao nhiêu buổi, có ai bắt đóng tiền đâu. Mình biết nhiều trung tâm dạy kĩ năng mềm giá còn trên trời hơn cả đi làm ở đây mà vẫn có người học đấy thôi, mà học chẳng có mục đích thực hành, cốt chỉ có cái bằng nộp cho đủ hồ sơ xin việc, chẳng biết hay ho gì. Cứ cho là nhiều người nghĩ đúng đi, môi trường này là lừa đảo nhưng biến từ một người bình thường thành một siêu lừa đảo thì chi phí bỏ ra là bao nhiêu, chẳng ai suy nghĩ như vậy sao? Mọi người cứ muốn người ta cho không mình à. Đây là cuộc sống thật mà, chẳng ai cho không ai cái gì đâu. Chỉ có những kẻ nhìn tiền là hoa mắt, bỏ tiền ra làm chỉ vì tiền mà không kiếm lại được tiền thì mới nói nơi đây lừa đảo, những kẻ a dua hưởng ứng làm nhiều người chạnh lòng. Quên nữa, cũng có nhiều công ty thấy lợi ham, hình thức kinh doanh bỏ ra vốn ít lời nhiều không quan tâm chất lượng sản phẩm nên làm ảnh hưởng tới hình ảnh những công ty khác thì cũng đáng chửi thật.

Phản hồi: Cách nhìn mới về thiên ngọc minh uy.

Toàn bị bọn nó dỗ ngon dỗ ngọt rồi xuống tiền. Bó tay, bị lừa mà không biết.

Việc bán hàng đa cấp, qua mạng không có gì là mới, nhưng lợi dụng nó để trục lợi thì ai cũng biết rồi. Sinh lợi hay không thì chưa biết, nhưng 3 triệu mua được có 3 cái răng giả thui, khi răng thật đã chẳng còn.

Một chút chia sẻ về cty Thiên Ngọc Minh Uy

Mình đọc trên mạng thấy nhiều người nói cty TNMU lừa đảo quá.nên mạn phép viết bài này để các bạn hiểu thêm về nó cho đúng nhé.Thực ra mình cũng là 1 thành viên trong TNMU,Nhưng mình sẽ không nói nó lừa đảo hay k mà chỉ chia sẻ những gì mình cảm nhận đc thôi:Thực ra công ty này giống như 1 quả bom vậy:mà các bạn biết đấy các nhà khoa học phát minh ra quả bom là để phá núi,nhưng có kẻ lại dùng bom để giết người.Công ty TNMU cũng vậy đó.
    Uu điểm nè:Đây là nơi cất cánh cho những bạn sinh viên năng động nhiệt tình,dám làm dám thất bại(vì ở đó có nhiều khóa học về kĩ năng khá hay,mà ở nhiều nơi mình chưa thấy có,rất phù hợp với người có máu kinh doanh)NHưng cũng là nơi để vùi dập những bạn lười biếng,không có tinh thần trách nhiệm,vẫn ham chơi(vì thực ra ngành đa cấp này khá kén chọn người không phải ai cũng theo đc).
    +môi trường của nó mình phải thú thật là năng động,vui vẻ lắm tiếng cười,lắm trò chơi bổ ích.Là nơi để cách bạn nào yếu về teamwork tham gia rất phù hợp,Khả năng ăn nói lưu loát cũng sẽ tăng nhanh chóng(mình cam đoan đấy ^^)
    khuyết điểm của nó:
    hơi phóng đại sự thật,vì thực sự mà nói chả có nơi nào kiếm tiền là đơn giản cả.Bất kể ở đâu cũng vậy thôi,Tiền đi liền với chữ bạc mà.vậy mà nó nói là kiếm xiền dễ dàng thì thành thật mà nói với các bạn đừng tin.
    +Tiếp theo là:chính sách ở đây không sai trái,nhưng chưa phù hợp với người Việt:Vì họ cho phép mời tràn lan mọi thể loại người vào đây.Điều đó sẽ dân đến có những người sẽ mời vào đây lung tung(có thể là mời những người không có nhu cầu về sản phẩm,và không có nhu cầu về môi trường,=>tâm lý chán nản dễ bỏ cuộc).Như ở nước ngoài thì chính sách này lại rất thành công vì dân trí họ cao,họ có ý thức tốt về sức khỏe=>phù hợp
    +thứ 3 là,cách đẩy khách vào của họ hơi vội,nên tạo cho khách hàng cảm giác chưa được suy nghĩ chín chắn(Vì khi vào hội trường ý,các bạn sẽ nghe nhiều tiếng nhạc với âm điệu khác nhau+ra ngoài nghe nhiều tiếng ồn lúc đó não sẽ bị tê liệt và sẽ làm theo sự sắp sếp của người khác)nên mới có chuyện ngồi bàn tròn nhiều người chưa muốn làm đâu,nhưng vẫn kí vào hợp đồng lia lịa=>đến lúc ra tỉnh táo lại không muốn làm nữa,muốn rút lại hợp đồng nhưng lại bị thuyết phục của các người cấp cao(dẫn đến tình trạng 1 bên muốn người ta làm,1 bên không muốn làm)=>2 trường hợp
    TH1:Người không muốn làm cảm thấy hơi bực mình:vì bị thuyết phục kinh quá.=>cãi nhau
    TH2:Người không muốn làm quyết định làm vì sự tác động của bạn be,người thân và tuyến trên của họ.(nhưng mình cam đoan những người dạng này vào được vài tuần thì lại đi ra là cái chắc,vì đây là những người có tính cả them chóng chán)

Kết luận nè(dành cho các bạn chưa tham gia nhé),Nếu có ai mời bạn đến nghe thì các bạn cứ đến nghe xem sao.Nhưng quan trọng lúc ra bàn tròn ý phải hết sức tỉnh táo(theo kinh nghiệm của mình là cứ đi sàn mà không dùng chất kích thích,uống bia rượu không để say thì chứng tỏ người đó rất tỉnh đó^^=>dễ thành công trong việc nè)
    Nếu các bạn không thấy hợp với mình thì thôi đi về đừng để bị thuyết phục rồi lại hối hận
    Nếu các bạn thấy hợp với môi trường này(như tớ chẳng hạn ^^)thì bỏ 3T ra mà vào làm thôi.đừng đắn đo cái gì cảJ
    Các nguyên tác để thành công trong môi trường này:
    +Nhà phải dư dả tài chính 1 tẹo,không lúc nợ ngập đầu là phiền phức đấy(túng quá hóa liều màJ
    +Làm không phải vì tiền(vì nơi đây kiếm tiền không đơn giản lắm,nếu không muốn bị chửi là lừa đảo)
    +Thích vui vẻ nhộn nhịp(cái này là cái hay của nó bạn có thể bỏ vài trăm nghìn hay vài triệu ra để đi mua những tiếng cười,nhưng cam đoan là không bao h vui bằng ở đây )
    +Thích được học các kĩ năng sống(giao tiếp,thuyết trình,tư duy v……..v) và đặc biệt là thích được ngồi quạt và điều hòa mà không muốn tốn điện gia đìnhJ)
    +Cảm thấy mình có tài có tầm(thật sự nhé không phải là kiểu chem. Gió thành bão tự nhận mình giỏi mà không ai công nhân đâu nha) thì vô đây hợp tác với mình(yên tâm chắc chắc sẽ thành công thôi ^^)
    Hết rồi(bàn nào muốn biết thêm gì về công ty hay muốn tham gia vào nếu cảm thấy mình thích hợp thì lien lạc với mình nhé(nick mình là boyxau_boykieu_saogirllaiyeu9x),sdt 01674539519

Trang 2 của 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Thiên Ngọc Minh Uy có phải là lừa đảo?
    Bởi benjamin239 trong diễn đàn MLM
    Trả lời: 111
    Bài viết cuối: 09-30-2016, 12:59 PM
  2. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 10-27-2015, 10:01 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-23-2013, 07:12 PM
  4. Công ty Thiên Ngọc MInh Uy Hà Nội
    Bởi conggameviet trong diễn đàn MLM
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-29-2013, 08:14 PM
  5. có nên vào làm ở thiên ngọc minh uy