Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Fcl/lcl

Phản hồi: Fcl/lcl

Mình cũng thắc mắt câu hỏi này. ý của câu hỏi là ai sẽ đại diện gom hàng? hay ít nhất hàng người of người nao người đó gom thì giấy tờ gì để nhận hàng?
    Updated:
    bít là vẫn nhận nhưng vận đơn chỉ có một ( hàng nguyên cont. mà). chẳng lẽ foto-copy phát mỗi người một cái sài chơi?

1. Quyền và trách nhiệm người gom hàng, bạn có thể tham khảo thêm tài liệu này.
    2. Sau khi biết hàng đã đến, người nhận hàng hàng phải mang Maser Ocean B/L( copy) và H B/L bản gốc đến FWD hay (người của nhà XK) để nhận hàng.

Mình cũng đang thắc mắc và muốn tìm hiểu đây. Có bà con nào biết không giúp mình với?
    Updated:
    Có You nào biết những khó khăn và thuận lợi khi doanh nghiệp áp dụng phương thức gửi hàng gửi nguyên, nhận lẻ (FCL/LCL) không?

Giúp mình với. Nếu có thì các bạn gửi mail cho mình hen.

Mail của mình là ttvan.agu@gmail.com
    Thanks.

theo langtuchudu1986 biết không có một doanh nghiệp nào áp dụng phương thức đó đâu bạn ơi . câu này thầy hỏi phải không ??

Fcl/lcl

cho mình hỏi về chứng từ của phương thức giao hàng theo kiểu giao nguyên nhận lẻ (FCL/LCL), mình thắc mắc là khi gửi nguyên thì người nhận chỉ có được vận đơn nhận hàng để xếp, chứ ko phải vận đơn gom hàng, vậy thì
    1. tại cảng nhận, ai sẽ nhận hàng, có xuất hiện vai trò của người gom hàng ở đây ko ?
    2. người nhận hàng sẽ xuất trình chứng từ gì để nhận hàng???
    Thanks ^^

theo mình thì vẫn LCL nhận hàng bình thường như FCL thôi