PDA

View Full Version : Doanh nhân với thương mại điện tử.

nguyenhungcase
01-10-2010, 09:11 AM
Chào mọi người , mình có một thắc mắc mong mọi người giúp đỡ đó là : Tại sao nhiều doanh nhân thường khởi sự kinh doanh Thương mại điện tử bằng cách nhảy vào ngành bán lẻ?
Mong mọi người giải đáp thắc mắc mình ,cảm ơn nhiều !

daothuhuyen93
01-10-2010, 06:50 PM
Phản hồi: Doanh nhân với thương mại điện tử.

Nếu có tài liệu nào nói về vấn đề này thì share cho mình với.

daothuhuyen93
01-14-2010, 03:40 PM

Mình nghĩ 1 điều hiển nhiên đó là " Mới khởi nghiệp thường thì số vốn không nhiều " vì thế lẽ dĩ nhiên làm bán lẻ là hợp lý #:-S

thienphu1504
01-14-2010, 05:18 PM

Chào mọi người , mình có một thắc mắc mong mọi người giúp đỡ đó là : Tại sao nhiều doanh nhân thường khởi sự kinh doanh Thương mại điện tử bằng cách nhảy vào ngành bán lẻ?
Mong mọi người giải đáp thắc mắc mình ,cảm ơn nhiều !
Bạn có thể nghĩ một cách đơn giản khởi sự với mức vốn ban đầu thấp thì thương mại điện tử bằng cách nhảy vào ngành bán lẻ mang lại giá trị lợi nhuận mức đầu tư phí thấp hơn mà nhất là khi doanh nghiệp bạn chưa có tên tuổi trên thị trường thị trường bán lẻ là ưu thế vì liệu ai có thể tham gia thị trường bán buôn bằng thương mại điện tử khi mới khởi sự. Và nếu thử xem đa phần khởi sự người ta chọn hàng hóa giá thấp và tương đối, nhưng có 1 điều là thương mại điện tử giúp bạn không mất chi phí trưng bày, tốn chi phí cho webs thôi. Rất phù hợp với doanh nghiệp trẻ. Nhưng dù sao thương mại điện tử chỉ bổ trợ chứ không thể thay thế thương mại truyền thống được vì đơn giản thị trường bán lẻ thường diễn ra trên net còn kênh phân phối cao hơn khi doanh nghiệp phát triển và nhất là hàng xa xỉ thì bạn phải sử dụng thương mại truyền thống vì dù sao đi nữa thương mại điện tử chỉ mang tính tương đối. Nhât là khi hành lang pháp lý về e - marketing hiện nay tại VN chưa có quy định rõ ràng để ràng buộc trách nhiệm các bên. Chút ý kiến bâng quơ, nong cạn của mình. Có gì chỉ giáo mình nhé, Bạn có thể tham khảo http://www.thuongmaidientu.edu.vn// Một số tài liệu căn bản ở đây! Chào bạn! Chúc tuần vui vẻ nhé!

thienphu1504
01-21-2010, 10:10 PM

theo minh phan lon doanh nghiep viiet nam điều có quy mô vừa và nhỏ.muốn kinh doanh lờn phải bắt đầu từ nhưng cái nhỏ nhất ,nhằm tích lũy vốn và kinh nghiêm., tìm kím thị trương tiềm năng.hình thức bán lẻ sẽ tiếp cận được vơi một lương. khách hàng lớn trên khắp mọi nơi,phù hợp với tưgf đối tương khách hành