PDA

View Full Version : Tại sao SEO liên tục mà từ khóa vẫn tuột nhỉ ?

duythangtmv
07-11-2012, 11:42 PM
Không biết Bạn đọc VnEcon có thể giải thích không nhỉ.Tiêu đề topic đã nói khá rõ rồi đó.Vừa rồi mình có anh bạn hỏi câu này,rằng SEO liên tục mà từ khóa vẫn tuột,không biết lý do là gì.Mình thật sự không hiểu quy tắc lắm.Nhà mình có ai rành thì có thể giải đáp hộ mình không nhỉ ?

huyit1992
07-12-2012, 07:28 PM
Phản hồi: Tại sao SEO liên tục mà từ khóa vẫn tuột nhỉ ?

SEO thất bại chủ yếu do vội vàng, bỏ qua các bước cơ bản mà lại quan trọng

furiyo
07-13-2012, 04:49 AM

content is king

lehuan_138
07-13-2012, 04:49 AM

content is king

kunnguyen
07-13-2012, 05:47 AM

Theo ý kiến cá nhân thôi nha!
Mình làm SEO, người ta cũng làm SEO. Mỗi người bỏ ra 100k để làm SEO, vậy có được xem là làm SEO giống nhau không? Nhưng tại sao kết quả lại khác nhau?
- Đó là do mình làm, người ta cũng làm cho nên muốn hơn người ta thì phải sáng tạo hơn, làm có năng suất hơn, tốt hơn, nhanh hơn, mới hơn...Còn có cả hàng đống các lý do để nói tại sao làm SEO nhiều mà vẫn bị tuột. Vì đâu phải chỉ có một mình mình làm, mình đâu có độc quyền!
- Muốn biết tại sao thành tích không cao phải xem xét rất nhiều khía cạnh về cạnh tranh. chứ không phải nói tại sao tôi làm nhiều mà vẫn thất bại. Vậy phải xem năng lực và hiệu suất làm đến đâu rồi.
- Đặt vấn để hàng ngày làm SEO một lần, đối thủ cũng làm một lần, mình hạ xuống thứ hai. nhưng có cả 10 đối thủ, vậy mình hạ xuống thứ mấy? Cách tốt nhất theo tôi là mỗi lần mình làm phải tạo được sự sáng tạo nhất, độc đáo nhất và đưa ra từ khóa có một không hai mới có thể giữ được thứ hạng cao. Cái này giống như hiểu được hành vi khách hàng để tạo ra công cụ SEO nào khách hàng thường dùng nhất!
That's all! My opinion!

furiyo
07-13-2012, 05:47 AM

Theo ý kiến cá nhân thôi nha!
Mình làm SEO, người ta cũng làm SEO. Mỗi người bỏ ra 100k để làm SEO, vậy có được xem là làm SEO giống nhau không? Nhưng tại sao kết quả lại khác nhau?
- Đó là do mình làm, người ta cũng làm cho nên muốn hơn người ta thì phải sáng tạo hơn, làm có năng suất hơn, tốt hơn, nhanh hơn, mới hơn...Còn có cả hàng đống các lý do để nói tại sao làm SEO nhiều mà vẫn bị tuột. Vì đâu phải chỉ có một mình mình làm, mình đâu có độc quyền!
- Muốn biết tại sao thành tích không cao phải xem xét rất nhiều khía cạnh về cạnh tranh. chứ không phải nói tại sao tôi làm nhiều mà vẫn thất bại. Vậy phải xem năng lực và hiệu suất làm đến đâu rồi.
- Đặt vấn để hàng ngày làm SEO một lần, đối thủ cũng làm một lần, mình hạ xuống thứ hai. nhưng có cả 10 đối thủ, vậy mình hạ xuống thứ mấy? Cách tốt nhất theo tôi là mỗi lần mình làm phải tạo được sự sáng tạo nhất, độc đáo nhất và đưa ra từ khóa có một không hai mới có thể giữ được thứ hạng cao. Cái này giống như hiểu được hành vi khách hàng để tạo ra công cụ SEO nào khách hàng thường dùng nhất!
That's all! My opinion!

kunnguyen
07-13-2012, 04:33 PM

Bạn vothiyenquyen1992 nói có lý đấy :eek:k:

furiyo
07-13-2012, 04:33 PM

Bạn vothiyenquyen1992 nói có lý đấy :eek:k:

thanhdocu@gmail.com
07-23-2012, 06:14 PM

rà soát lại xem mình thiếu những gì và cần làm gì...nói vậy sao ai biết đc...:D

thangttmobile
07-23-2012, 06:14 PM

rà soát lại xem mình thiếu những gì và cần làm gì...nói vậy sao ai biết đc...:D

thanhdocu@gmail.com
09-22-2012, 09:14 PM

kiên trì, kiên nhẫn và nỗ lực bạn sẽ thành công...chúc bạn mau lên top

luongha83p2
09-22-2012, 09:14 PM

kiên trì, kiên nhẫn và nỗ lực bạn sẽ thành công...chúc bạn mau lên top

phuoc_phuoc5
09-22-2012, 09:44 PM

Cái này thì mangod không có chuyên cho nên chỉ hiểu sơ sơ SEO là tối ưu hóa công cụ tìm kiếm tức là làm sao để trang wed bạn lúc nào cũng đứng vì trí đầu trang tìm kiếm. Nhưng mangod nghĩ vấn đề này rất dễ hiêu vì có rất nhiều người biết SEO và thiết nghĩ là hoàn toàn biết, cho nên việc từ khòa bị tuột liên tục là do nhu cầu đã bị giảm và có thể bên marketing của bạn yếu, có quá nhiều yếu tồ để trang wed bạn đứng đầu danh sách nhưng quan trọng nhất vẫn là nhu cầu của khách hàng, khách hàng muốn kiếm trang bán sữa thì không thể nào cho ra từ khóa bán bánh đầu trang được và thiết nghĩ thì SEO cũng chỉ là một hình thức quản cáo mà thôi. Mangod thấy cho dù có đứng đầu bảng thì không đáp ứng được nhu cầu của khách hàng thì cũng vậy thôi và thường đã là khách hàng thì sẽ có sự lựa chọn nhiều cho nên bạn nên tập chung chất lượng thì tốt hơn, bật mí kinh nghiệm một chút: hiệu ứng dịch bệnh từ người này qua người khác mấy bạn thấy lẹ không.

khanh.vo
09-22-2012, 09:44 PM

Cái này thì mangod không có chuyên cho nên chỉ hiểu sơ sơ SEO là tối ưu hóa công cụ tìm kiếm tức là làm sao để trang wed bạn lúc nào cũng đứng vì trí đầu trang tìm kiếm. Nhưng mangod nghĩ vấn đề này rất dễ hiêu vì có rất nhiều người biết SEO và thiết nghĩ là hoàn toàn biết, cho nên việc từ khòa bị tuột liên tục là do nhu cầu đã bị giảm và có thể bên marketing của bạn yếu, có quá nhiều yếu tồ để trang wed bạn đứng đầu danh sách nhưng quan trọng nhất vẫn là nhu cầu của khách hàng, khách hàng muốn kiếm trang bán sữa thì không thể nào cho ra từ khóa bán bánh đầu trang được và thiết nghĩ thì SEO cũng chỉ là một hình thức quản cáo mà thôi. Mangod thấy cho dù có đứng đầu bảng thì không đáp ứng được nhu cầu của khách hàng thì cũng vậy thôi và thường đã là khách hàng thì sẽ có sự lựa chọn nhiều cho nên bạn nên tập chung chất lượng thì tốt hơn, bật mí kinh nghiệm một chút: hiệu ứng dịch bệnh từ người này qua người khác mấy bạn thấy lẹ không.

phuoc_phuoc5
09-22-2012, 10:07 PM

ban hoi linh tinh qua

---------- Post added at 03:47 PM ---------- Previous post was at 03:46 PM ----------

http://hoanam.vn

---------- Post added at 04:07 PM ---------- Previous post was at 03:47 PM ----------

seo ko voi vang duoc dau ban ah

oneloveboy91
09-22-2012, 10:07 PM

ban hoi linh tinh qua

---------- Post added at 03:47 PM ---------- Previous post was at 03:46 PM ----------

http://hoanam.vn

---------- Post added at 04:07 PM ---------- Previous post was at 03:47 PM ----------

seo ko voi vang duoc dau ban ah

htxctv1
09-22-2012, 11:25 PM

Điều mình muốn nói thì gần như các bạn đã nói rồi và mình chỉ nhấn mạnh một điều rằng: Nội dung là điều quan trọng nhất trong SEO.

nhoc
09-22-2012, 11:25 PM

Điều mình muốn nói thì gần như các bạn đã nói rồi và mình chỉ nhấn mạnh một điều rằng: Nội dung là điều quan trọng nhất trong SEO.

nhoc
09-23-2012, 06:05 AM

nói chung cứ kiên trì làm, nội dung phong phú, từ khóa chính xác

nguyentientu4497
09-23-2012, 06:05 AM

nói chung cứ kiên trì làm, nội dung phong phú, từ khóa chính xác

phamlinhnd1010
09-24-2012, 01:17 AM

Khó hỉu quá :))

samnguyen
09-24-2012, 01:17 AM

Khó hỉu quá :))

phamlinhnd1010
10-19-2012, 05:43 PM

hay quá , toàn cái mình không biết

samnguyen
10-19-2012, 05:43 PM

hay quá , toàn cái mình không biết

luongha83p2
11-08-2012, 10:19 PM

kiên nhẫn, kiên nhẫn, làm seo quan trọng nhất là kiên nhẫn đấy bạn, mình cũng vậy, cày quài mà chẳng thấy lên, chỉ biết tiếp tục cày và đặt gạch ngồi hóng chờ ngày lên thôi,:d