PDA

View Full Version : Bạn ghét điều gì nhất khi tham gia giao thông?

mynghebaolong
07-27-2010, 06:53 AM
Rảnh rỗi làm cái poll mọi người cùng vote cho vui.

Khi tham gia giao thông, bạn sợ và ghét phải chứng kiến điều gì nhất?

Lạng lách, đánh võng, nẹt bô, phóng nhanh, lấn tuyến, vượt đèn đỏ.
Vật thể lạ từ người đi trước: Khói, tàn thuốc lá; rác; nước bọt;...
Người đi sau bóp còi liên tục khi còn vài giây đèn đỏ, khi đang kẹt xe, khi qua khu đông dân cư.
Khác.
Thanks for voting!

nhatlinhit88
07-28-2010, 09:39 PM
Phản hồi: Bạn ghét điều gì nhất khi tham gia giao thông?

Ghét tất cả những gì mà bạn đưa ra zzz
Chạy xe lạng lách đánh võng,
Bấm còi liên tục ... nhất là loại kèn độ, kèn hơi của mấy quái xế :$ đó là những tác nhân gay tai nạn giao thông

duythanhuct001
07-29-2010, 09:38 AM

còn tui ghét nhất là mấy người đua xe. tiếng động cơ inh ỏi nghe nhức đầu muốn chết. nhằm lúc ra đường sợ chết oan.

duythanhuct001
07-29-2010, 05:10 PM

Mình ghét nhất là tiếng còi xe inh ỏi!
Đặc biệt là khi có đèn đỏ, còn 3,4 giây mới tới đèn xanh mà đã bị người điều khiển xe máy, ôtô phía sau bấm còi inh ỏi, rất ức chế và phản cảm. Đó là một hành động thiếu văn hóa và cực kỳ vô ý thức!

seotn
07-31-2010, 05:31 AM

Ghét mấy tiếng còi xe khi còn đèn đỏ. mình dừng đúng luật chứ có sai đâu mà nhìu lúc còn bị chửi. Thêm cái vụ ý thức của ng dân, có công an thì thi hành đến khi ko có thì chạy xe loạn xạ, vượt đèn đỏ tùm lum... Ko nói thì thôi, nói ra thì nhìu vấn đề lắm

seotn
08-07-2010, 03:22 AM

ghét nhất thể loại phóng nhanh vượt ẩu, ko coi đèn đỏ ra gì. ko đi được thì bấm còi inh ỏi. ai cũng vậy tắc đường là đương nhiên. ai ý thức cũng tốt thì đường bé cũng không tắc đâu. em mà đi xe máy thì sẽ không bao giờ vượt đèn đỏ đâu ! em hứa^^

dat09
08-07-2010, 04:01 AM

Ghét nhất đang chạy xe thì bị mấy chú áo vàng đòi kiểm tra giấy tờ!

nomad123
08-07-2010, 03:51 PM

Mình nghĩ là đi đường thì không chánh khỏi việc đó rồi ,mình ghét tất cả những điều ấy nhưng bực mình hơn là mấy chú công an giao thông vô lý cực kỳ.
Hôm trước mình bị công an bắt vì tội rẽ mà không sinh nhan ức không tả nổi ,
mấy bọn đi lượn lách , không đội mũ , vượt đèn đỏ thì không bị bắt còn mình thì bị bắt cái lỗi rất chi là buồn cười ,khi mình đi đường thẳng có nối rẽ nhỏ nhỏ mà ở đó lại có đèn đỏ nữa chứ ,đường này không phân nàn đường,từ trước tới giờ mình cũng đi vậy mà có làm sao đâu .Tự nhiên có anh công an gia tuýt còi vào hỏi giấy tờ rồi lại còn nói luật với mình nữa chứ ''nào là đi sai nàn đường rồi rẽ mà không sinh nhan ''mình mới bực mình là ''ai cũng đi như vậy mà đâu phải mình em và lại đường đâu có phân nàn đường mà bảo em đi không đúng nàn đường ,em đi thẳng đâu có rẽ mà bảo không sinh nhan'' anh ta nói ''thích cãi à nếu như vậy thì nộp 300k hay 150k đây ''ghi chú ''300k thì được đi ngay không phải bị giữ giấy tờ và không phải đi ra kho bạc nhà nước nộp'' mình tức quá buông ra một câu ''thà tui nộp cho nhà nước còn hơn cho mấy ông ''thế là anh ta lập luôn biên bản xử phạt rồi bắt tôi đi nộp tiền vào kho bạc rồi còn nói sai địa chỉ mới tức chứ sau đó lại phải đi lấy bằng sau hôm đó mình ức chế không chịu được.
Không hiểu pháp luật Việt Nam cái kiểu gì nữa khi có mây ông đó không khác gì có người còn bảo là ''công an giao thông là cướp ngày còn cơ động là cướp đêm''.
tệ nạn xã hội còn nhiều vậy mà họ không lo bắt những cái đó mà còn bắt những người dễ bắt nạt như chị em thôi .

thanhdocu@gmail.com
08-09-2010, 10:38 PM

Tất + cả fần 4 nữa

thanhdocu@gmail.com
08-11-2010, 09:21 PM

Tất cả các ý kiến trên

thuyuncom
08-11-2010, 09:21 PM

Tất cả các ý kiến trên

fantasysl06
08-11-2010, 10:08 PM

Ghét nhất Người đi sau bóp còi liên tục khi còn vài giây đèn đỏ, khi đang kẹt xe, khi qua khu đông dân cư. Cứ như mỗi họ là có việc bận. Và có bấm thì cũng có đi được đâu. Ý thức kém cực

huyxt
08-11-2010, 10:08 PM

Ghét nhất Người đi sau bóp còi liên tục khi còn vài giây đèn đỏ, khi đang kẹt xe, khi qua khu đông dân cư. Cứ như mỗi họ là có việc bận. Và có bấm thì cũng có đi được đâu. Ý thức kém cực

nguyendinh
08-14-2010, 03:22 AM

em gét ý thức người tham gia giao thông không tốt!em gét ai vì kẹt xe mà lao lên vỉa hè gầm rú chiếm đương cuả người đi bộ!

fantasysl06
08-14-2010, 03:22 AM

em gét ý thức người tham gia giao thông không tốt!em gét ai vì kẹt xe mà lao lên vỉa hè gầm rú chiếm đương cuả người đi bộ!

kevin51
08-14-2010, 04:42 AM

gét nhất khi có vat cản, hay minh sảy ra tai nạn giao thông
ghét cả mấy chú áo vàng đứng ở ngã tư làm mình ko dám vượt đèn đỏ

khicaca
08-14-2010, 04:42 AM

gét nhất khi có vat cản, hay minh sảy ra tai nạn giao thông
ghét cả mấy chú áo vàng đứng ở ngã tư làm mình ko dám vượt đèn đỏ

ctthutrang85
10-08-2010, 10:00 PM

mình ghét nhất la Vật thể lạ từ người đi trước: Khói, tàn thuốc lá; rác; nước bọt... còn nhung thứ khac thì mình ghét nhì thui vì mình là thanh niên mà, nhung minh cung~ không ủng hộ những cái xấu kia.

luatruhung
10-08-2010, 10:00 PM

mình ghét nhất la Vật thể lạ từ người đi trước: Khói, tàn thuốc lá; rác; nước bọt... còn nhung thứ khac thì mình ghét nhì thui vì mình là thanh niên mà, nhung minh cung~ không ủng hộ những cái xấu kia.

ctthutrang85
01-27-2011, 07:19 AM

Tôi ghét nhất là mấy ông csgt .Mới đầu tháng 1/2010 tôi bị bắt vì tội đi moto rẽ phải không si nhang an uổng mà không biết cãi làm sao . Đã thế còn đòi phạt tôi 300k . Mồm nói thế nhưng tay lại viết về cái tội khác . Hỏi thì nó bảo viết tội đấy cho nó nhẹ tiền . Cùng lúc đấy có 1 bà cụ đứng đấy xem .Mấy ổng bảo với tôi không được nói mình bị phat vì tội không si nhang .Rồi bắt tôi lên xe đi ngay Thế là hôm đấy mất mẹ 150k không đâu vào với đâu .Bao nhiêu đứa vượt đèn đỏ qua mặt thì không bắt:2:

shopnmm
01-27-2011, 07:19 AM

Tôi ghét nhất là mấy ông csgt .Mới đầu tháng 1/2010 tôi bị bắt vì tội đi moto rẽ phải không si nhang an uổng mà không biết cãi làm sao . Đã thế còn đòi phạt tôi 300k . Mồm nói thế nhưng tay lại viết về cái tội khác . Hỏi thì nó bảo viết tội đấy cho nó nhẹ tiền . Cùng lúc đấy có 1 bà cụ đứng đấy xem .Mấy ổng bảo với tôi không được nói mình bị phat vì tội không si nhang .Rồi bắt tôi lên xe đi ngay Thế là hôm đấy mất mẹ 150k không đâu vào với đâu .Bao nhiêu đứa vượt đèn đỏ qua mặt thì không bắt:2:

kientao2016
01-31-2011, 03:50 PM

Hi!
Không ghét nhưng bực nhất là đi trên đường thấy nhiều người thiếu ý thức vứt rác khi đang trên xe tham gia giao thông, làm mất hết vẻ đẹp đường phố, trong khi đó có thùng rác trên vỉa hè mà. Tội cho mấy cô bác làm vệ sinh phải dọn mệt.

jenifer
02-12-2011, 05:41 AM

Có lần đi Saigòn , chạy đến ngã tư đường 3/2, Lê hồng Phong, đang ngon trớn gặp đèn đỏ mình vội thắng gấp. Một tay dân thành phố chạy đằng sau xe mình cũng vội thắng xe lại. Hắn tỏ ra bực dọc, hỏi tôi chạy kiểu gì vậy. Tôi hất hàm về phía trụ đèn giao thông nói: Đèn đỏ ! Hắn lách qua một bên rồi chạy tiếp sau khi quăng một câu : "Đèn đỏ, đèn đỏ cái gì. Đồ Hai lúa !" Nhìn theo tôi thấy xe hắn mang biển số 53. Như vậy đối với hắn, chạy xe đúng luật là dân hai lúa, còn dân thành phố chạy xe vượt đèn đỏ, vi phạm luật giao thông là văn minh ?

jenifer
02-12-2011, 04:40 PM

Gét nhất là mấy ông bác "CSGT" chỉ khổ cho mấy bác chở hàng xe hạng nặng đi từ Nam ra Bắc, hay đi từ Bắc vào Nam. Đường Quốc Lộ 1A cứ mỗi tỉnh là 3 trạm kiểm soát, thường là trạm đầu là 100k, trạm hai là 30k, trạm cuối là 50k. VD như trở xe từ Sài Gòn lên Trung Quốc thì mấy bác ấy không biết là hết bao nhiêu tiền "đút" nữa.
Mình được tận mắt thấy, khi đến trạm kiểm soát, bác tài rất nhanh rút tiền từ giỏ đã chuẩn bị sẵn từ trước ra tiền kẹp vào giấy tờ xe và đưa ra cho anh "CSGT" kiểm tra 1 cách chớp nhoáng rồi ok lên xe, còn mấy anh non mới vào nghề không hiểu "đạo" ấy thì còn bị bắt chẹt.

Giao thông thời nay là thế sao>>>???

jenifer
02-13-2011, 05:12 PM
Ghét nhất là đèn xanh mà phải đứng dòm k đi được phải đợi thêm 40s nữa vì người ta đứng đông quá át hết đường quẹo trái khi đèn đỏ đường đi thẳng mà đèn xanh cho quẹo trái

seoprovu1
02-13-2011, 06:42 PM

cả công an và người đi đường đều không tốt và hay đổ lỗi cho nhau. có lẽ tại luật và cách làm việc của chúng ta .vã tại xã hội chúng ta không thể trách được gì đâu.

seoprovu1
02-14-2011, 04:27 AM

Mình cũng ghét nhất mấy chú áo vàng, miệng ngậm còi và tay cầm dùi cui chạy ra chắn đg mình! ghét! ghét....

thuyuncom
02-14-2011, 05:48 AM

Mình cũng ghét nhất mấy chú áo vàng, miệng ngậm còi và tay cầm dùi cui chạy ra chắn đg mình! ghét! ghét.... nếu bạn không pháp luật thì lấy đâu mà sợ chứ hihi

thuyuncom
03-11-2015, 07:47 AM
ghét bị kẹt xe giữa trời nắng, còn bị bóp còi liên tục, ồn áo khói bụi