PDA

View Full Version : Tại sao cafe gói vẫn chưa được NTD thích?

zimmypro88
10-29-2009, 08:41 PM
Theo Bạn đọc VnEcon Tại sao cafe gói có nhiều ưu điểm như tiện dụng.... nhưng vẫn chưa được NTD yêu thích?

changmin629x
10-30-2009, 01:15 AM
Phản hồi: Tại sao cafe gói vẫn chưa được NTD thích?

Theo Bạn đọc VnEcon Tại sao cafe gói có nhiều ưu điểm như tiện dụng.... nhưng vẫn chưa được NTD yêu thích?Chào basatoan nhé ! mình thấy đây là câu hỏi rất hay , nhưng tranh thủ reply được đơn giãn thôi !
1/ sự đơn giản và tiện dụng ấy theo cách nghĩ của nhà sx.
2/ người sản xuất đang sai lầm khi phân tích sự thỏa mãn nhu cầu của khách hàng khi dùng ly cafe một cách đơn điệu !(khi dùng 1 ly cafe người ta cần đáp tối thiểu 3 nhu cầu).
3/ Không PR được cho người tiêu dùng giá trị và mong muốn của người sx(chỉ nghĩ đến QUẢNG CÁO thế là đủ_có lẽ họ không phân biệt được vai trò PR và QC , hơn nữa với cafe gói PR mới hửu hiệu chứ quảng cáo hoàn toàn sai lầm .
4/ Đây là cách nhìn nhận chung của doanh nghiệp Việt nam.
...v.v... mình phải đi bây giờ rồi ! việc này phải thảo luận nhiều hơn bằng sự phân tích cụ thể . Tuy nhiên với basatoan mình nghĩ sẽ hiểu ý mình !
câu hỏi hay đó ! tạm biệt nhé !.

Néu nhà SX không thay đổi tư duy VÀ thực tế vấn đề thì điều này không xoay chuyển được .

Hảy tạo một quán cafe và cho khách hàng biết rỏ "đây là cafe gói" chứ đừng đem cafe gói thỏa mãn người uống cafe !.

chuyenlambang1
01-17-2010, 04:45 PM

cafe gói hiện nay vẫn chưa được người tiêu dùng yêu thích? đúng vậy, bản thân tôi cũng là 1 người tiêu dùng, tôi thấy:
- với cafe sữa và cafe đen có đường: cafe quá ngọt và ngấy, vị cafe dường như bị át hẳn đi so với vị của sữa. nếu ai đó muốn dùng cafe với mục đích giúp tỉnh táo vào ban đêm thì cafe sữa là 1 sự lựa chọn tương đối sai lầm. bởi lẽ, có thể bạn ít uống hoặc lần đầu uống thì có phần nào đó tác dụng nhưng với người đã từng uống cafe trong thời gian dài sẽ không chọn nó vì uống vào ban đêm nó mang lại 1 tác dụng chủ yếu: bị béo lên do tác dụng của đường sữa trong đó.
- với cafe đen không đường: phải nói thẳng là vị của nó rất tệ. hầu hết sản phẩm loại này của nhiều hãng uống xong mình thấy dư âm để lại là rất chua. thêm vào đó, mình có cảm giác rằng mình đó không hẳn là cafe mà chỉ có 1phần là cafe thôi, còn lại là vỏ được rang lên?!?

ntthu.831
01-17-2010, 06:44 PM

Mình nghĩ rằng cà phê hay trà đó đều là những nét văn hóa đẹp. Mình rất đam mê cà phê và mình luôn mong mỏi sẽ có một không gian cà phê theo đúng nghĩa của nó, một không gian thưởng thức cổ điển và đẳng cấp tất nhiên mình sẽ kết hợp với trà nữa.
Theo mình nghĩ rằng, phong cách thưởng thức rất đa dạng,tuy nhiên để thưởng thức một ly cà phê "đúng gu" của dân "nghiện" cà phê là rất phức tạp, mà đây cũng là "lực lượng" chiếm số đông,do đó ma cà phê gói rất khó thỏa mãn được sự thưởng thức "rất rất gu" của họ và trong đó có mình nữa. Không gì thú vị bằng hương vị độc đáo, tự nhiên của một ly cà phê được pha fin và bạn có thể tùy ý sử dụng với đường, một xíu sữa, hoặc không bỏ thêm gì vào đó cả! Rất tự nhiên và rất tinh tế. Bạn hãy thử thưởng thức một ly cà phê đúng nghĩa kết hợp với trà nóng và nghe nhạc cổ điền nhé! Hơi bị tuyệt đấy!

ngotathanh
01-17-2010, 07:10 PM

Theo Bạn đọc VnEcon Tại sao cafe gói có nhiều ưu điểm như tiện dụng.... nhưng vẫn chưa được NTD yêu thích?thưong hiệu chưa mạnh thì làm sao mà NTD biết đến chứ. mà người tiêu dùng thì laij rất muốn dùng hàng có tiếng tăm trên thị trường..........và như thế thì.........

thangdpyb
01-21-2010, 07:07 AM

đúng là cà phê gói chỉ thích hợp cho dân văn pòng và sinh viên, những con người cần thức khuya mà không muốn tốn thời gian pha chế hay đợi cà phê nhỏ giọt, hãy đánh vào sự tiện dùng của cà phê gói mà quảng cáo tiếp thị.
còn về việc ý kiến hương vị mà người này chê ngọt người này chê đắng, nói là không hợp, hay không ngon sao chúng ta cách tân cách đóng gói cà phê, với gia vị tách riêng cho phù hơp với từng người, bạn thích gia vị thế nào thì tự pha chế cho phù hợp
mình thích uống cafe gói đơn giản vì nó nhanh và tiên dụng và mình nghĩ mọi người cũng vậy, hãy triệt để khai thác điều này ở cafe gói. hiiiii ý tưởng vừa mới nảy sinh trong đầu thôi, bạn nào có ý kiến góp ý nhé, thank

blogfordanlac
01-21-2010, 07:37 PM

Theo Bạn đọc VnEcon Tại sao cafe gói có nhiều ưu điểm như tiện dụng.... nhưng vẫn chưa được NTD yêu thích?Ka thật sự cảm thấy rằng hương vị cà phê nguyên chất, tự nhiên như đã bị mất đi khi bị xử lý trong quá trình sản xuất, sau đó đưa nó về dạng hòa tan sẵn, ta chỉ việc chế nước và sử dụng. Hương vị của nó đã bị thúc ép, không diễn ra theo cách tự nhiên của nó! Và đối với những "gu" cà phê đúng chuẩn sẽ rất khó thuyết phục họ. Ka có thể liệt kê một cách thẳng thắn như thế này, đơn cử một vài thương hiệu dạng cà phê hòa tan như: vinacafe- hơi chua, netcaphe-tạm được nhưng có lẽ bị xử lý quá nhiệt nên hơi bị khét, netcaphe mới ra đời loại cà phê việt dạng cà phê đen hòa tan thì quá khét thật sự là mất hẳn hương vị tự nhiên.
Không thể phủ nhận tính tiện dụng, nhanh gọn của nó, song điều cốt yếu là phải giữ được hương vị tự nhiên sẵn có của nó, và như thế có nghĩa là quá trình công nghệ xử lý cần phải được thay đổi để phù hợp với quy luật tự nhiên của nó, và biết đâu đó sẽ thuyết phục được số đông những vị khách " khó tính". Còn những vấn đề khác như bao bì,thương hiệu, chiến lược maketing... là tất nhiên không cần nói tới. xin cảm ơn.

songthubon
01-21-2010, 08:41 PM

Theo mình thì cà phê gói thì tiện lợi thật đó.Nhưng nhu cầu , thị hiếu của người tiêu dùng là rất đa dạng.

Mỗi người có sở thích khác nhau, khẩu vị cũng khác nhau nên NSX họ sản xuất ra cũng chỉ nghiên cứu về những khẩu vị đặc trưng mà thôi. Ngược lại NTD họ lại thích sự mới lạ và hấp dẫn, đặc biệt là họ thích cà phê pha bằng phin hơn. Sở thích của người VN là thích ngồi uống cà phê nhỏ xuống từng giọt để rồi nhâm nhi bàn chuyện công việc, làm ăn...chứ họ không muố có một sự vội vàng khi ngồi giải trí như thế.

Mình cũng đã nhiều lần uống cà phê gói nhưng mình chưa bao giờ thích thú nó cả. Mỗi khi học bài hay làm việc buồn ngủ quá thì mình mới dùng đến.Và hầu hết người dùng cà phê gói là phụ nữ tại vì họ ít khi uống được đắng nên dùng cà phê gói có sữa.

halongbaylc102
01-21-2010, 11:50 PM

cafe gói chưa được người tiêu dùng yêu thích vì:
- Dân mình đa số thích uống trà hơn,ta có thể thấy quán trà đá nhiều gấp mấy lần quán cafe là do nhu cầu.
- cuộc sống bây giờ ít ai có time dành cho mình tận hưởng 1 ly cafe gói cả đâu. Bạn thử với bạn xem, bạn uống đc mấy gói cafe trong 1 tháng?
- với lại cafe gói ngon thì ít mà không ngon thì nhiều
- cafe gói chưa thực sự đi vào thói quen sinh hoạt của người dân.
vậy thôi...đó có thể chỉ là quan điểm của tớ..mọi người tổng hợp lại rồi cho các hãng sx cafe lên chiến lược nha ;)

tradaquanmobi
01-21-2010, 11:56 PM

Nó cũng như kiểu mì gói ấy, tiện thì tiện thật nhưng mà vẫn thích ăn cơm nóng canh ngọt hơn.

Về phía em,nếu muốn thưởng thức cà phê thì sẽ đi uống cà phê rang xay hẳn hoi.Trước hết phải công nhận là nó thơm mê mẩn,thơm cả con phố, cái này thì gói không thể sánh đựơc.

Còn bình thường thì em bằng lòng với cà phê gói, trước đúng là không thích loại nào, giờ có g7 uống ngon lắm! hoàn toàn hài lòng.

vlvietlamvl
01-22-2010, 01:07 AM

Theo Bạn đọc VnEcon Tại sao cafe gói có nhiều ưu điểm như tiện dụng.... nhưng vẫn chưa được NTD yêu thích?Lâu rồi không thấy Toàn vào 4rum nhỉ :>.
Là một người rất thích uống cafe và nhất là đi thưởng thức các hương vị cafe mới lạ, mình thấy:
Nếu mà để uống cafe và thưởng thức nó theo một nghĩa đích thực thì nên uống cafe phin ấy, không đường, không đá, không gì cả...
Trong các thương hiệu cafe gói, nếu để thưởng thức thì cafe việt của Nestle là ngon nhất ( cafe đen hòa tan, không sữa), tuy nhiên mình thấy vẫn hơi nhìu đường chút ...
Còn cafe sữa thì....chẹp chẹp không nhuốt nổi......nhìu sữa quá, vị cafe thì ít #:-S

baobinh
01-22-2010, 02:17 AM

cảm ơn basaton! câu hỏi của bạn rất hay.
mình là một người yêu cafe,mình dùng cafe để thức khuya và chia sẻ niềm vui với bạn bè thật là tuyệt vời nếu được uống một ly cafe do chính tay bạn gái mình pha cho phải ko? hoặc là các chiến hữu của nhău cùng ngồi vừa nói chuyện vừa nhâm nhi ly cafe thì tuyệt.
các bạn đã có những ý kiến rất hay mình nghĩ là toan đã hài lòng với những câu trả lời của các bạn.
nhưng tớ xin góp một chút suy nghĩ của mình nha. theo mình sự tiện lợi của cafe hòa tan là không thể phủ nhận được chỉ 2 phút là có ngay một tách cafe rồi rất nhanh và tiện lợi phải ko?nhưng chúng ta uống cafe đâu phải là uống cho được chúng ta đang thưởng thức kia mà đâu cứ phải là nhanh mới hay trong cuộc sống đầy bận rộn những phút giây bên ly cafe cùng những người yêu thương của mình là một niềm hạnh phúc với mình,mình muốn kéo dài mãi nhưng phút giây ấy.
với lại cafe hòa tan cũng không có được hưong vị phù hợp với từng người.gói nào cũng như gói nào nó thiếu đi cái diêng biệt các sản phẩm hàng loạt này tất nhiên ko được ưa chuộng bằng những sản phẩm diêng biệt phục vụ chỉ một khách hàng

lebichvan888
02-05-2010, 09:07 PM

Cà phê gói chỉ có được một cái ưu điểm là tiện dụng thôi, ngoài ra không có cái gì để khi dùng một lần khổng thể nào quên được.
Thự sự khi uống cà phê, người ta còn cần phải có không gian, môi trường xung quanh chứ không chỉ đơn giản là cà phê. Một quán cà phê sẽ như thế nào nếu bán cà phê gói?
Chẳng có thằng nào lại ra quán uống ly cà phê gói cả, và quan trọng hơn đó là cách pha chế cà phê của từng quán đều khác nhau, mỗi quán đều có bí quyết pha chế riêng cho mình cả, và đó sẽ tạo thành nét riêng biệt cho từng quán cà phê.
Mỗi người đều có sở thích riêng, người thích ngọt, người thích đắng, kẻ thích sữa tươi, thằng thích sữa ông thọ, thằng thích cô giá Hà Lan,... trong khi cà phê gói chỉ có duy nhất một vị => quá nhàm chán.

viettopcare1
02-05-2010, 10:10 PM

Theo Bạn đọc VnEcon Tại sao cafe gói có nhiều ưu điểm như tiện dụng.... nhưng vẫn chưa được NTD yêu thích?Không thể phủ nhận sự tiện lợi của cà phê hòa tan, nhưng với nhiều người thì hương vị cà phê pha phin vẫn là số 1,bởi uống cafe vs uống trà rất khác so với uống các thức uống khác,không có ai mà cầm ly cafe cho 1 phát vào họng uống ngay được đúng không mọi người,mọi người thường dùng cafe vào buổi sáng là nhiều nhất.Họ ngồi trong khung cảnh bình minh cùng với tờ báo với 1 tách cafe phin thì còn gì bằng đậm đà hương vị Việt Nam.Nhưng tui thì khác tui từ nhỏ giờ chưa khi nào tôi dùng cafe phin bởi đơn giản tôi thích sự tiện lợi,tôi cũng là 1 người ghiền cafe lắm ngày nào cũng uống ít nhất 1 bịch cafe Moment rất tuyệt.Khi có bóng đá là phải uống để mà còn thức mà xem hehe,tui nghĩ nhất định trong tương lai khi đất nước Việt Nam ta phát triển hơn khi đó ai ai cũng tất bật lo cho công việc thì caife phin lúc đó sẽ chỉ còn hợp với các bác ngoài 50 thôi.Nhất định rồi sẽ có lúc cafe hòa tan sẽ chiếm lĩnh thị trường Việt.Lúc đó tôi sẽ có nhiều người cùng sở thích uống cafe hòa tann như mình....

heartless
02-05-2010, 11:50 PM

Theo mình thấy đây cũng chỉ là nhận định ở 1 khía cạch nào đó thôi. tại sao bạn lại nói nhiều ng ko thích? Như bạn thấy đó nếu cafe gói ngon tiện thì tại sao ko sản xuất 1 loại cf đó thôi mà lại phải sx nhiều laọi cf khác? đơn giản vì Không thể cùng 1 sản phẩm mà có thể đáp ứng được toàn bộ nhu cầu của khách hàng. và ko thể cùng 1 cách mà thu hút được 1 số lượng lớn NTD đúng ko? Mặt khác cafe gói nhắm tới là những ng ko có nhiều thời gian cần sự tiện dụng thay vì ngồi nhâm nhi thưởng thức ly cf được pha 1 cách tỷ mỉ và nghệ thuật?
Đó là ý kiến của mình. góp ý nha:))
Love./

yeuyeu90
02-06-2010, 12:04 AM

Đơn giản vì cafe gói không ngon bằng cafe pha phin!

kevin_cn08b
02-06-2010, 12:04 AM

Đơn giản vì cafe gói không ngon bằng cafe pha phin!

annguyen
02-06-2010, 05:23 AM

Ui da, có vẻ như là tớ được bạn basatoan chăm sóc hơi bị kỹ à nha! ^^ Câu hỏi của cậu cũng thú vị đấy. Theo tớ thì cafe gói tuy tiện dụng thiệt đó nhưng hương vị của nó thì xách dép cafe fin. Như tớ đây nì, là một tên chúa lười, ghét nhất mỗi lần uống cafe fin xong lại lọ mọ đi rửa, nhưng tớ thà lọ mọ rửa fin còn hơn là uống một tách cafe gói nhạt tệch. Hi, Hông bít bạn basatoan ở đâu hôm nào giao lưu cafe kái nhỉ? hihi

longcheng
02-06-2010, 05:23 AM

Ui da, có vẻ như là tớ được bạn basatoan chăm sóc hơi bị kỹ à nha! ^^ Câu hỏi của cậu cũng thú vị đấy. Theo tớ thì cafe gói tuy tiện dụng thiệt đó nhưng hương vị của nó thì xách dép cafe fin. Như tớ đây nì, là một tên chúa lười, ghét nhất mỗi lần uống cafe fin xong lại lọ mọ đi rửa, nhưng tớ thà lọ mọ rửa fin còn hơn là uống một tách cafe gói nhạt tệch. Hi, Hông bít bạn basatoan ở đâu hôm nào giao lưu cafe kái nhỉ? hihi

Chiến Chăm Chỉ
02-06-2010, 06:48 AM

Theo Bạn đọc VnEcon Tại sao cafe gói có nhiều ưu điểm như tiện dụng.... nhưng vẫn chưa được NTD yêu thích?Uống cà phê đen có nhiều điểm hay hơn cà phê gói chứ, chẳng hạn, bạn vào một quán cà phê và gọi một ly cà phê đen, bạn sẽ được tận hưởng không gian xung quanh trong lúc chờ cho từng giọt cà phê nhỏ xuống. Điều này thú vị hơn nhiều so với việc bạn pha một gói cà phê rồi uống là xong!

vq_duy
02-06-2010, 06:48 AM

Theo Bạn đọc VnEcon Tại sao cafe gói có nhiều ưu điểm như tiện dụng.... nhưng vẫn chưa được NTD yêu thích?Uống cà phê đen có nhiều điểm hay hơn cà phê gói chứ, chẳng hạn, bạn vào một quán cà phê và gọi một ly cà phê đen, bạn sẽ được tận hưởng không gian xung quanh trong lúc chờ cho từng giọt cà phê nhỏ xuống. Điều này thú vị hơn nhiều so với việc bạn pha một gói cà phê rồi uống là xong!

gahech93
02-06-2010, 08:50 AM

có thể thấy không những càe mà ah6u2 như tất cả những sản phẩm mang tính chất đóng gói và dùng nahnh nhằm mục đích tiết kiệm thời gian đều không được ưu thích.
> trên quan điểm kinh tế thì các món hàng này thực tế đang được dùng rất nhiều.

>trên quan điểm dinh dưởng và khẩu vị của người dùng thì rõ ràng nếu có nhiều thời gian thì họ chẵng dại gì dùng thức ăn hay đồ uống đóng gói cả. vì nó không những liên quan đến ý thích mà là quan điểm dinh dưỡng

nhatlinhit88
02-06-2010, 08:50 AM

có thể thấy không những càe mà ah6u2 như tất cả những sản phẩm mang tính chất đóng gói và dùng nahnh nhằm mục đích tiết kiệm thời gian đều không được ưu thích.
> trên quan điểm kinh tế thì các món hàng này thực tế đang được dùng rất nhiều.

>trên quan điểm dinh dưởng và khẩu vị của người dùng thì rõ ràng nếu có nhiều thời gian thì họ chẵng dại gì dùng thức ăn hay đồ uống đóng gói cả. vì nó không những liên quan đến ý thích mà là quan điểm dinh dưỡng

phuongxoan
02-07-2010, 03:59 PM

Cà phê gói thì tiện dụng nhưng không ngon bằng cà phê fin. Cà phê fin vừa đậm đà ngon hơn cà phê gói. Đa phần là người tiêu dùng thường thích pha cà phê fin uống.Còn cà phê gói thì kẹt lắm mới dùng thôi.

nhatlinhit88
02-07-2010, 03:59 PM

Cà phê gói thì tiện dụng nhưng không ngon bằng cà phê fin. Cà phê fin vừa đậm đà ngon hơn cà phê gói. Đa phần là người tiêu dùng thường thích pha cà phê fin uống.Còn cà phê gói thì kẹt lắm mới dùng thôi.

conggameviet
02-09-2010, 06:17 AM

mình đang sống ở sài gòn. phải nói rằng ở sg, nói đến đi cf rất phổ biến từ 5k quán cóc đến cao cấp.
mình thi thoảng cũng uống cf hòa tan & mình thấy k thik lắm. nếu chọn giữa trà và cf chắc mình vẫn chọn trà. hi. vì trà tốt cho sức khỏe hơn & hương vị cf hòa tan cũng k đc đặc sắc lắm

queen98
02-09-2010, 06:17 AM

mình đang sống ở sài gòn. phải nói rằng ở sg, nói đến đi cf rất phổ biến từ 5k quán cóc đến cao cấp.
mình thi thoảng cũng uống cf hòa tan & mình thấy k thik lắm. nếu chọn giữa trà và cf chắc mình vẫn chọn trà. hi. vì trà tốt cho sức khỏe hơn & hương vị cf hòa tan cũng k đc đặc sắc lắm

conggameviet
02-21-2010, 12:07 AM

uống cf là 1 nghe thuật............ mà:
-Nghệ thuật thì ko máy móc (sản xuất đại trà,chung chung dc)

-Nghệ thuật cần phải có tính thời gian (phải có chờ đợi thì cuộc sống thêm thú vị=>ko chơi ăn liền)

-Nghệ thuật thì phải phức tạp, trìu tượng để thưởng thức, để thẩy cái hay cái dở của mỗi loại cf, của mỗi người pha cf.

-Nghệ thuật thì ko nói nhiều(vậy thôi-đủ rồi).............^:)^

đọc cho vui thôi nha mọi người chứ nói thật em chưa bao h uống cf đó................nếu có dùng thì có cảm giác như trẻ con ấy(ko thích) mình là đàn ông rồi mà.
ko biết có xai chính tả ko? có gì chỉ bảo cái.

phatthu
02-21-2010, 12:07 AM

uống cf là 1 nghe thuật............ mà:
-Nghệ thuật thì ko máy móc (sản xuất đại trà,chung chung dc)

-Nghệ thuật cần phải có tính thời gian (phải có chờ đợi thì cuộc sống thêm thú vị=>ko chơi ăn liền)

-Nghệ thuật thì phải phức tạp, trìu tượng để thưởng thức, để thẩy cái hay cái dở của mỗi loại cf, của mỗi người pha cf.

-Nghệ thuật thì ko nói nhiều(vậy thôi-đủ rồi).............^:)^

đọc cho vui thôi nha mọi người chứ nói thật em chưa bao h uống cf đó................nếu có dùng thì có cảm giác như trẻ con ấy(ko thích) mình là đàn ông rồi mà.
ko biết có xai chính tả ko? có gì chỉ bảo cái.

hoaian
06-29-2010, 07:14 PM

cafe gói nếu tinh ý sẽ cảm thấy vị chua, hương cafe thơm ko thật..và thg cafe gói nhiều dg, bơ, sữa...nếu ko thì..ko thể uống.

daothuhuyen93
06-29-2010, 07:14 PM

cafe gói nếu tinh ý sẽ cảm thấy vị chua, hương cafe thơm ko thật..và thg cafe gói nhiều dg, bơ, sữa...nếu ko thì..ko thể uống.

nhakhoatrongrang
07-17-2010, 10:23 AM

tôi rất đồng ý với các ban về chất lượng dở ẹc của cfe gói. 1 điều cần nói đến nũa là. văn hóa uống cfe của người Việt?

sangdv291
07-17-2010, 10:23 AM

tôi rất đồng ý với các ban về chất lượng dở ẹc của cfe gói. 1 điều cần nói đến nũa là. văn hóa uống cfe của người Việt?

kevin_cn08b
07-28-2010, 04:32 AM

Thanks các bạn.....Thông cảm vì mình ko có thời gian đọc hết và nhấn nút thanks.....xin bỏ qua.

Túm lại:
Dở.
Sáng nào tui cũng thích ngồi quán cafe cùng với tờ báo và tâm sự với bạn bè. ....

Khi nào khắc phục nhược điểm đầu và văn hóa người Việt thay đổi sẽ bán chạy hơn.

seodinh
09-29-2016, 10:52 PM

Mình thấy nhiều người dùng cafe gói ấy chứ. Nhất là sinh viên. Hì hì. Nhưng với những đối tượng khác như công chức, người kinh doanh ... thì có vẻ cafe gói không được ưa chuộng lắm. Cafe gói khá rẻ nên hợp túi tiền của sinh viên. Nhưng với những người đi làm thì quan tâm đến chất lượng hơn. Cafe gói hay có vị chua, không giúp người sử dùng tỉnh táo được mấy. Ngoài ra uống cafe goi thì làm gì có những phút giây ngồi đếm giọt cafe rơi nhỉ? He He. Lấy đâu ra cảm hứng cho các nhạc sỹ sáng tác nữa chứ

quyend832

Mình thấy nhiều người dùng cafe gói ấy chứ. Nhất là sinh viên. Hì hì. Nhưng với những đối tượng khác như công chức, người kinh doanh ... thì có vẻ cafe gói không được ưa chuộng lắm. Cafe gói khá rẻ nên hợp túi tiền của sinh viên. Nhưng với những người đi làm thì quan tâm đến chất lượng hơn. Cafe gói hay có vị chua, không giúp người sử dùng tỉnh táo được mấy. Ngoài ra uống cafe goi thì làm gì có những phút giây ngồi đếm giọt cafe rơi nhỉ? He He. Lấy đâu ra cảm hứng cho các nhạc sỹ sáng tác nữa chứ

inoxsangtrong

oi! zoi oi! ban ngoc long oi...1kg cafe la 25>30k đó.bạn nói mjnh` cho ban 1 toi 2 ta thj```...hj nhug ko sao?mjnh` se~ dẫn bạn đi qua mấy vườn cafe nhà người ta..tha hồ mà lấy..thjc' nhiu cung dc ..cẩn thận mi' em dân tộc băt' lại..và lấy làm chống đó.cho long đi lượm cafe cả đời luôn đó...hehhe

daothuhuyen93

oi! zoi oi! ban ngoc long oi...1kg cafe la 25>30k đó.bạn nói mjnh` cho ban 1 toi 2 ta thj```...hj nhug ko sao?mjnh` se~ dẫn bạn đi qua mấy vườn cafe nhà người ta..tha hồ mà lấy..thjc' nhiu cung dc ..cẩn thận mi' em dân tộc băt' lại..và lấy làm chống đó.cho long đi lượm cafe cả đời luôn đó...hehhe

hoanglien6886

chào bạn!..mjnh` là dân cao nguyên ne`!
cafe goi' ko dc ưu thjc' theo mjnh` co' ly do :
1. ko đáp ứng dc nhu cầu nguoi td.
-đối tượng caef gói nhắm tới la ji?...la dân ghiền caffe? ôi ko,,cai vj cafe gói như nước fa laị lần thứ 5 va cho thêm sữa thôi,,,
thế đối tượng la dân văn fong` hay sv ..hay sao?..dân nay` co co' nhiu` thời gian va rảnh rỗi rất nhiu` do',,mỗi lần ngỉ ngơi hay cúp tiết học là bay ra quán ngồi cả tiếng.. vay thj uống cafe gói lam ji heng!

mjnh` co' lần dc mời đi dùng thử cafe..vi sắp co' 1 sp cafe mới sắp ra đời..ôi zdoi ơi..ngọt như an kẹo kéo ấy'.
..vjet nam mjnh` co' trà va cafe.nhug sao trà thành công vậy mà cafe lại ủn ỉn vay he????????

nếu ai thjc' lên thành phố buôn mê thuật mjnh cho vài xe oto cafe hạt về tự fa chế để uống thj` ngon gấp ngàn lan......hehhe

chungcuvinhomes1

-đối tượng caef gói nhắm tới la ji?...la dân ghiền caffe? ôi ko,,cai vj cafe gói như nước fa laị lần thứ 5 va cho thêm sữa thôi,,, Ok! Cafe gói chỉ phù hợp với những người muốn uống cafe mà không có thời gian, sang Nhật để biết thêm chi tiết :D bên đó người ta không uống cafe phin như mình.

..vjet nam mjnh` co' trà va cafe.nhug sao trà thành công vậy mà cafe lại ủn ỉn vay he????????Không thể trách được vì trà là thức uống truyền thống đã có từ lâu đời trong khi cafe chỉ mới du nhập vào Vn và nhiều lý do khác nữa không thể đề cập hết ở đây được.

nếu ai thjc' lên thành phố buôn mê thuật mjnh cho vài xe oto cafe hạt về tự fa chế để uống thj` ngon gấp ngàn lan......hehheLong là tín đồ cafe, không bao giờ thích dùng cafe gói, nếu có điều kiện lên thành phố của bạn cho mình xin tầm 2 tạ thôi bạn nhé!

quyend832

chào bạn!..mjnh` là dân cao nguyên ne`!
cafe goi' ko dc ưu thjc' theo mjnh` co' ly do :
-đối tượng caef gói nhắm tới la ji?...la dân ghiền caffe? ôi ko,,cai vj cafe gói như nước fa laị lần thứ 5 va cho thêm sữa thôi,,,
thế đối tượng la dân văn fong` hay sv ..hay sao?..dân nay` co co' nhiu` thời gian va rảnh rỗi rất nhiu` do',,mỗi lần ngỉ ngơi hay cúp tiết học là bay ra quán ngồi cả tiếng.. vay thj uống cafe gói lam ji heng!

mjnh` co' lần dc mời đi dùng thử cafe..vi sắp co' 1 sp cafe mới sắp ra đời..ôi zdoi ơi..ngọt như an kẹo kéo ấy'.
..vjet nam mjnh` co' trà va cafe.nhug sao trà thành công vậy mà cafe lại ủn ỉn vay he????????

nếu ai thjc' lên thành phố buôn mê thuật mjnh cho vài xe oto cafe hạt về tự fa chế để uống thj` ngon gấp ngàn lan......hehhe

quyend832

-đối tượng caef gói nhắm tới la ji?...la dân ghiền caffe? ôi ko,,cai vj cafe gói như nước fa laị lần thứ 5 va cho thêm sữa thôi,,, Ok! Cafe gói chỉ phù hợp với những người muốn uống cafe mà không có thời gian, sang Nhật để biết thêm chi tiết :D bên đó người ta không uống cafe phin như mình.

..vjet nam mjnh` co' trà va cafe.nhug sao trà thành công vậy mà cafe lại ủn ỉn vay he????????Không thể trách được vì trà là thức uống truyền thống đã có từ lâu đời trong khi cafe chỉ mới du nhập vào Vn và nhiều lý do khác nữa không thể đề cập hết ở đây được.

nếu ai thjc' lên thành phố buôn mê thuật mjnh cho vài xe oto cafe hạt về tự fa chế để uống thj` ngon gấp ngàn lan......hehheLong là tín đồ cafe, không bao giờ thích dùng cafe gói, nếu có điều kiện lên thành phố của bạn cho mình xin tầm 2 tạ thôi bạn nhé!