PDA

View Full Version : Bạn muốn làm việc trong môi trường nào?

Nlseo01
01-09-2011, 01:18 AM
Ai cũng bõ biết bao công sức vào những năm học ở trường đại học cao đẳng để mong có ngày cầm tấm bằng để xin việc, tự nuôi sống bản thân, gia đình. Việc đầu tiên chúng ta cần xác định: mình sẽ làm việc ở đâu? Trong 1 môi trường như thế nào? 1 nơ có công việc nhàn hạ, hay 1 nơi bon chen, người này lấn áp người kia nhưng đó cũng là 1 môi trường tốt để bạn rèn luyện.

Khi ra trường bạn thích làm việc trong môi trường như thế nào:

1. Ở quê: gần nhà, tiện đi lại, không có sự lấn áp, tranh giành. Nhưng có thể bạn sẽ tụt hậu, khó thăng tiến, môi trường làm việc không tốt.

2. Làm ở thị xã: Không quá xa nhà, Môi trường làm việc khá năng động, Có thể thăng tiến,

3. Làm việc ở thành phố:Môi trường làm việc cực kì năng động, cạnh tranh mạnh mẽ, đồi hỏi bạn phải có ý chí, thích nghi, chịu được áp lực, có năng lực thật sự.

4. Tùy, tới đâu hay tới đó. Chưa có dự tính

kevin_cn08b
01-09-2011, 10:32 PM
Phản hồi: Bạn muốn làm việc trong môi trường nào?

làm việc ở miền quê khổ lắm. Lại không đủ tiền nuôi gia đình nữa./:)$-):21:

kevin_cn08b
01-09-2011, 10:48 PM

hơ hơ t thích làm ở chỗ nào kiếm được nhiều tiền càng tốt( kiếm tiền trong sáng). ở đâu cũng được

kevin_cn08b
01-10-2011, 05:08 AM

làm việc ở miền quê khổ lắm. Lại không đủ tiền nuôi gia đình nữa./:)$-):21: Nhưng được cái có thể gần gủi chăm sóc cha mẹ, đỡi tiền nhà trọ, cơm nước,...

hơ hơ t thích làm ở chỗ nào kiếm được nhiều tiền càng tốt( kiếm tiền trong sáng). ở đâu cũng được Kiếm được nhiều tiền đồng nghĩa với công sức bỏ ra cũng sẽ rất nhiều, và còn có thể gặp gủi ro nữa. Chắc bạn nên làm việc ở thành phố sẽ thỏa mãn mơ ước của bạn.

vivi
01-11-2011, 04:28 AM

Mình thuộc típ người trẻ năng động đương nhiên là thích làm viếc ở thành phố hơn rồi, tuy bon chen nhiều hơn ở quê nhưng nó có đủ điều kiện để mình thăng tiến nếu có năng lực thực sự...khi làm việc có đủ điều kiên kinh tế thì sẽ lo đén việc dưỡng ông bà già.lúc đó chắc cũng không muộn đâu heng.hihi.

vivi
01-11-2011, 04:24 PM

nhà mình ở thành phố nên làm việc ở thành phố. hix. về quê là dành cho các bạn học xa nhà mà, còn những bạn học gần nhà ngay tại thành phố thì sao ? ý kiến về quê thật sự không sát với thực tế lắm.

vivi
01-18-2011, 05:51 AM
Re: Phản hồi: Bạn muốn làm việc trong môi trường nào?

Mình thuộc típ người trẻ năng động đương nhiên là thích làm viếc ở thành phố hơn rồi, tuy bon chen nhiều hơn ở quê nhưng nó có đủ điều kiện để mình thăng tiến nếu có năng lực thực sự...khi làm việc có đủ điều kiên kinh tế thì sẽ lo đén việc dưỡng ông bà già.lúc đó chắc cũng không muộn đâu heng.hihi. Um. mỗi người 1 suy nghĩ, một hoàn cảnh, không ai giống ai hết mà ^^

nhà mình ở thành phố nên làm việc ở thành phố. hix. về quê là dành cho các bạn học xa nhà mà, còn những bạn học gần nhà ngay tại thành phố thì sao ? ý kiến về quê thật sự không sát với thực tế lắm.Ý em nói cũng đúng. Nhưng em có nghĩ đến những tp lớn hơn, năng động hơn nơi em đang ở như Tp HCM, hoặc thậm chí có thể là ra nước ngoài?

BichNgoc101
01-18-2011, 04:43 PM

Hi!
Hầu hết các sinh viên ra trường đều muốn có 1 công việc thu nhập cao, đời sống hiện đại , đáp ứng được những nhu cầu thiết yếu như giải trí, văn hóa, xã hội.....thì sống và làm việc tại các thành phố lớn là không có gì khó hiểu. Bản thân mình thì nghĩ sống ở đâu mà mình thấy thoải mái, được là chính mình. Tuy nhiên khi mọi thứ phát triển nhanh chóng thì tính cạnh tranh càng cao, có muốn thoải mái cũng không dễ dàng, cân đong đo đếm thiệt hơn sống ở đâu cho có nhiều thuận lợi nhất cũng chẳng qua là chúng ta vẫn mong muốn có được cuộc sống sung túc hơn mà thôi. Nhưng hãy tự đánh giá năng lực bản thân, nếu thấy mình có thể vượt qua nhiều khó khăn, hay có 1 chút bước đệm để tiến thân thì làm việc trong môi trường sôi động ở các thành phố lớn ( có 1 số trường hợp có điều kiện hay có năng lực nhưng vì 1 số lý do gia đình hay cá nhân mà phải về quê lập nghiệp ) . Còn nếu tự thấy mình không có khả năng chịu đựng và chấp nhận những khó khăn ban đầu, hoặc có thể mong muốn 1 cuộc sống êm đềm hơn thì lựa chọn giải pháp về quê là tối ưu hơn cả. Nhưng dù bạn ở đâu, hay bạn làm gì, thì mỗi sự đóng góp của bạn đều mang lại sự phát triển cho toàn xã hội.

BichNgoc101
01-19-2011, 10:16 PM

Ai cũng bõ biết bao công sức vào những năm học ở trường đại học cao đẳng để mong có ngày cầm tấm bằng để xin việc, tự nuôi sống bản thân, gia đình. Việc đầu tiên chúng ta cần xác định: mình sẽ làm việc ở đâu? Trong 1 môi trường như thế nào? 1 nơ có công việc nhàn hạ, hay 1 nơi bon chen, người này lấn áp người kia nhưng đó cũng là 1 môi trường tốt để bạn rèn luyện.

Khi ra trường bạn thích làm việc trong môi trường như thế nào:

1. Ở quê: gần nhà, tiện đi lại, không có sự lấn áp, tranh giành. Nhưng có thể bạn sẽ tụt hậu, khó thăng tiến, môi trường làm việc không tốt.

2. Làm ở thị xã: Không quá xa nhà, Môi trường làm việc khá năng động, Có thể thăng tiến,

3. Làm việc ở thành phố:Môi trường làm việc cực kì năng động, cạnh tranh mạnh mẽ, đồi hỏi bạn phải có ý chí, thích nghi, chịu được áp lực, có năng lực thật sự.

4. Tùy, tới đâu hay tới đó. Chưa có dự tính
Bạn ơi!
Chủ đề của bạn rất hay, nhưng bạn thêm làm việc tùy ở đâu mình thích hay khắp mọi nơi hay nhiều chỗ được không?
Nói thật là bạn có 4 đáp án thì chanhuyjiji không biết chọn đáp án nào cả, 3 đáp án trên thì không phải, nhưng đáp án cuối thì quá ...

Theo quan niệm của mình, nếu bạn thêm 1 đáp án là tùy vào sở thích hay niềm đam mê mà ở đâu làm được thì làm > chanhuyjiji mình xin chọn đáp án đó.
Vì một Việt Nam phát triển thì sau này thành thị cũng sẽ là nông thôn và nông thôn cũng sẽ là những thành thị, sự kết hợp đó mình thấy rất hay và hài hòa. Mình muốn là sẽ không có 1 sự chia rẽ và khoảng cách xa quá như tình hình VN hiện nay, mình mong muốn nó sẽ hài hào và nhịp điệu.
Khi đó, khi người dân đi gặt lúa, thu lượm nông sản cũng là lúc phát triển du lịch. Và vân vân, đợi khi nào chanhuyjiji nghĩ được tiếp sẽ bổ xung sau nhé.

Vài dòng suy nghĩ!

simanhdung1
01-20-2011, 10:01 PM
Re: Phản hồi: Bạn muốn làm việc trong môi trường nào?

Bạn ơi!
Chủ đề của bạn rất hay, nhưng bạn thêm làm việc tùy ở đâu mình thích hay khắp mọi nơi hay nhiều chỗ được không?
Nói thật là bạn có 4 đáp án thì chanhuyjiji không biết chọn đáp án nào cả, 3 đáp án trên thì không phải, nhưng đáp án cuối thì quá ...

Theo quan niệm của mình, nếu bạn thêm 1 đáp án là tùy vào sở thích hay niềm đam mê mà ở đâu làm được thì làm > chanhuyjiji mình xin chọn đáp án đó.
Vì một Việt Nam phát triển thì sau này thành thị cũng sẽ là nông thôn và nông thôn cũng sẽ là những thành thị, sự kết hợp đó mình thấy rất hay và hài hòa. Mình muốn là sẽ không có 1 sự chia rẽ và khoảng cách xa quá như tình hình VN hiện nay, mình mong muốn nó sẽ hài hào và nhịp điệu.
Khi đó, khi người dân đi gặt lúa, thu lượm nông sản cũng là lúc phát triển du lịch. Và vân vân, đợi khi nào chanhuyjiji nghĩ được tiếp sẽ bổ xung sau nhé.

Vài dòng suy nghĩ!Tks chanhuyjiji đã gớp ý, Việc chọn nơ làm việc đương nhiên phải dựa vào sở thích và điều kiện riêng của cá nhân mỗi người rồi, có người thích làm gần nhà, có người thích làm ở xa nhà, có người lại thích khác nữa, ở đây mình cũng dựa trên sở thích của mọi người mà lấy ý kiến thôi vì bọn mình vẫn còn đi học, thích chỉ là 1 chuyện thôi. lần sau mình sẽ cho bạn nhiều lựa chọn hơn ^^

gaunhoiboom
03-02-2011, 12:41 AM

Thành phố sẽ hay hơn sẽ có nhiều cơ hội phát triển và thể hiện mình hơn :D

gaunhoiboom
03-02-2011, 02:08 AM

Hóa rà mình cũng thuộc số đông.

Hy vọng trong tương lai không xa sinh viên sẽ trả lời về quê phục vụ bà con.

gaunhoiboom
12-24-2011, 01:41 AM

Tới đó hẵng hay .

phimdaitao
09-22-2012, 03:51 AM

mình thích làm trong công ty lớn, có cạnh tranh, bị đào thải cũng được, ít nhất là làm việc với người giỏi hơn sẽ học được nhiều

phimdaitao
11-10-2012, 07:06 PM

Cái quan trọng ở đây không phải là làm việc ở đâu . Mĩnh nghĩ làm ở đâu cũng có cái tích cực và có cái tiêu cực hết . Nhưng mình mong muốn 1 một trường làm việc chuyên nghiệp , mọi người cùng giúp đỡ nhau, phấn đấu làm tốt công việc được giao . Đừng ghen ghét đó kỵ lẫn nhau chỉ vì những việc rất nhỏ không liên quan ji đến công việc ( ví dụ như cách ăn mặc , cách đi đứng.......)

cansaoviet
11-13-2012, 06:20 PM

Cái quan trọng ở đây không phải là làm việc ở đâu

tamdeptrai
11-13-2012, 06:24 PM

Hiiiii ......:eek:k:

gameonline10
11-13-2012, 09:13 PM

Môi trường nào mà có cơ hội phát kiển kỹ năng công việc là đc

tamdeptrai
11-13-2012, 09:13 PM

Môi trường nào mà có cơ hội phát kiển kỹ năng công việc là đc

gameonline10
11-13-2012, 10:45 PM

Môi trường chuyên nghiệp và ổn định!

sanxuattudien
11-13-2012, 10:45 PM

Môi trường chuyên nghiệp và ổn định!

seobookin
11-14-2012, 05:56 PM

mình cũng thjk làm việc thành phố lớn thôi

sanxuattudien
11-14-2012, 05:56 PM

mình cũng thjk làm việc thành phố lớn thôi

seobookin
11-14-2012, 06:03 PM

ở Tp có nhiều cơ hội phát triển hơn, năng động hơn.

sanxuattudien
11-14-2012, 06:03 PM

ở Tp có nhiều cơ hội phát triển hơn, năng động hơn.

vthao93hp
03-11-2013, 11:50 PM

Tới đó hẵng hay. Chỗ nào tốt thì làm.

love2806
03-11-2013, 11:50 PM

Tới đó hẵng hay. Chỗ nào tốt thì làm.

vthao93hp
03-13-2013, 05:05 AM

bài viết thứ nhất của em

love2806
03-13-2013, 05:05 AM

bài viết thứ nhất của em

vthao93hp
03-13-2013, 05:20 AM

làm việc ở những nơi có cơ hội thăng tiến và phát triển sẽ tốt hơn cả ở tp hay miền quê gì cũng vậy thui không có sự phân biệt ở đây

love2806
03-13-2013, 05:20 AM

làm việc ở những nơi có cơ hội thăng tiến và phát triển sẽ tốt hơn cả ở tp hay miền quê gì cũng vậy thui không có sự phân biệt ở đây

nguyenlan
03-13-2013, 08:33 PM

chủ đề hay, theo mình môi trường làm việc thoải mái mới đạt hiệu quả cao

haduyen
03-13-2013, 08:33 PM

chủ đề hay, theo mình môi trường làm việc thoải mái mới đạt hiệu quả cao

nguyenlan
03-14-2013, 12:06 AM

cái này k thể do mình qđ đc cogn phụ thuộc vào nhiều yếu tố

haduyen
03-14-2013, 12:06 AM

cái này k thể do mình qđ đc cogn phụ thuộc vào nhiều yếu tố

nguyenlan
03-14-2013, 06:31 PM

Mình nghĩ những người làm kinh doanh thì chắc làm ở thành phố là tốt hơn rồi, còn thiên về nghiên cứu thì chắc làm ở vùng quê thích hợp hơn.

haduyen
03-14-2013, 06:31 PM

Mình nghĩ những người làm kinh doanh thì chắc làm ở thành phố là tốt hơn rồi, còn thiên về nghiên cứu thì chắc làm ở vùng quê thích hợp hơn.

duccv
03-14-2013, 11:02 PM

ra trường gần 1 năm rui! mà jo vẫn koh có cv ổn định, thời nay xin việc minh thích kho wa.

--- Update ---

trước khi ra trường bao nhieu ước mơ. jo thi sao! vẫn hai bàn tay trắng. các pan ơi. làm ở đâu cũng được miễn là ở đó minh tìm được niềm đam mê, nhiệt huyết, có c/s hp.hehe

--- Update ---

hehe! mj mới tham gia, lên kòn nhiều bỡ ngỡ. mong các đàn anh, đàn chị giúp đỡ nha! mi ko vào được chủ đề giới thiệu bản thân.hjj
thak!!!!
:eek:k:

khuongtrungkt1
03-14-2013, 11:02 PM

ra trường gần 1 năm rui! mà jo vẫn koh có cv ổn định, thời nay xin việc minh thích kho wa.

--- Update ---

trước khi ra trường bao nhieu ước mơ. jo thi sao! vẫn hai bàn tay trắng. các pan ơi. làm ở đâu cũng được miễn là ở đó minh tìm được niềm đam mê, nhiệt huyết, có c/s hp.hehe

--- Update ---

hehe! mj mới tham gia, lên kòn nhiều bỡ ngỡ. mong các đàn anh, đàn chị giúp đỡ nha! mi ko vào được chủ đề giới thiệu bản thân.hjj
thak!!!!
:eek:k:

hungnt021849
04-02-2013, 06:37 PM

ai năng động làm ở thành phố rất tốt, về quê buồn thối ruột.... :)))

khuongtrungkt1
04-02-2013, 06:37 PM

ai năng động làm ở thành phố rất tốt, về quê buồn thối ruột.... :)))

gameonline10
03-11-2015, 07:46 AM
còn trẻ thích tp, nhưng sau này sẽ về quê

tiennu88
12-24-2016, 05:57 PM
mình thì chỗ nào phát triển được và dung hòa được với cuộc sống :cool: