PDA

View Full Version : Điểm tin thị trường-có nên tồn tại hay không ?

secutechvn
08-15-2008, 06:51 PM
Plasma mới lập ra topic có tên là "điểm tin thị trường" dùng để ghi nhận những diễn biến mới nhất, nóng hổi nhất về thị trường từng ngày qua, mọi người có thể xem đó như là một cuốn nhật ký về giá dầu, giá vàng, giá đô la, chứng khoán. Ở đó nêu ra nguyên nhân, ý kiến của các chuyen gia mà mình đã sàng lọc từ rất nhiều tờ báo điện tử.

=> Theo các bạn topic này có thật sự bổ ích hợp lý, có nên tồn tại nữa hay cho nó bốc hơi> Mọi người vote hộ mình cái. Thanks.
P/S: Mình tiếp nhận cả những ý kiến đóng góp của mọi người nữa. Xin cảm ơn. :41:

ketoanbacviet79
08-16-2008, 07:19 AM
Ðề: Điểm tin thị trường-có nên tồn tại hay không ?

nên post từng sự kiện trong mỗi topic cho dễ theo dõi. Thị trường có nhiều thị trường, người muốn theo dõi thông tin về vàng, người muốn theo dõi thông tin về đầu tư, người muốn xem thông tin về chứng khoán, ... nếu để vào sẽ thành 1 đống hỗn tạp và sẽ có những thông tin thừa đối với mỗi người. Mỗi sự kiện nên cho thành 1 topic.
PS: Thông tin thị trường không phải là cập nhật hôm nay giá vàng bao nhiêu, mà là những sự kiện nổi bật.

MuRom92
08-16-2008, 08:24 AM

đầu tiên mình hoàn toàn đồng ý vời axpro,có kẽ khi mở topic điểm tin thị trường thì tạo ra topic lớn với lượng bài cập nhập hàng ngày rồi dần dần các theard trong đó rất nhiều cũng có thể nói là rất hỗn tạp và đồ sộ nếu ko có sự sắp xếp.nhưng cũng phải nói rằng topic điểm tin thị trường giúp cho các thành viên theo dõi các tin tức một cách nhanh chóng và đầy đủ(tất nhiên là đảm bảo bài post thường xuyên,mà đã là điểm tin thì phải ngắn gọn chứ ko nên bình luận nhiều như riêng một topic được),và việc tồn tại topic này cũng ko ảnh hưởng đến việc post bài của các topic khác vì đây chỉ là những nội dung chính tổng hợp từ các báo để cho mọi người theo dõi còn topic khác khi post về một chủ đề thi phải kĩ càng.nhưng có lẽ hạn chế của topic này là các bài mới,tin tức mới lại lùi về phía sau như vậy là rất khó theo dõi đối với người đọc tin tức vì vậy mình đưa ra đề nghị là những tin mới bài mới trong topic điểm tin thị trường thì được ở phía trước còn những bài cũ tin cũ thì dần dần đẩy về phía sau, như vậy rất dễ theo dõi
mình đồng ý topic này tiếp tục hoạt động ^_^
ps:bác plasma tích cực xây dựng topic này nha hê hê

MuRom92
08-18-2008, 12:38 AM

^^ Bon chen đê ^^ Be yourself with vnecon ^^

nguyethoang
08-26-2008, 05:12 PM
Tôi nhất trí tán thành quan điểm của Thoigiandonghanh.
Nên để trang đó tồn tại để anh em còn mở rộng tầm mắt

hoahuongduong
08-26-2008, 06:24 PM
Em cũng đồng ý với mấy anh.Thị trường thì luôn biến động, do đó "điểm tin thị trường" cần tồn tại, vì rất hữu ích. Anh plasma tích cực xây dựng nha, em ủng hộ.HiHi

hoahuongduong
11-25-2008, 12:49 AM
Plasma mới lập ra topic có tên là "điểm tin thị trường" dùng để ghi nhận những diễn biến mới nhất, nóng hổi nhất về thị trường từng ngày qua, mọi người có thể xem đó như là một cuốn nhật ký về giá dầu, giá vàng, giá đô la, chứng khoán. Ở đó nêu ra nguyên nhân, ý kiến của các chuyen gia mà mình đã sàng lọc từ rất nhiều tờ báo điện tử.

=> Theo các bạn topic này có thật sự bổ ích hợp lý, có nên tồn tại nữa hay cho nó bốc hơi> Mọi người vote hộ mình cái. Thanks.
P/S: Mình tiếp nhận cả những ý kiến đóng góp của mọi người nữa. Xin cảm ơn. :41:Vấn đề là nó nằm ở chỗ nào thế bro?
Nào có thấy topic nào mang tên nó...