PDA

View Full Version : Vẻ bề ngoài của một Mr Sinh Viên Quản Trị

tamdeptrai
12-16-2007, 06:06 AM
Mời các bạn cho ý kiến và bầu chọn cho vẻ bề ngoài của một chàng sinh viên quản trị. Vừa lọt mắt xanh các nàng và lọt vào tầm ngắm các nhà tuyển dụng vừa tôi luyện được tính cách của nhà quản trị tương lai.

Hãy tự hỏi mình xem:
+ Bạn thích vẻ bề ngoài của bạn như thế nào
+ Và bạn thích một người có vẻ bề ngoài như thế nào.

Bạn đọc VnEcon có suy nghĩ như thế nào về vấn đề này?

vanvan.audio
12-16-2007, 03:17 PM
Ðề: Vẻ bề ngoài của một Mr Sinh Viên Quản Trị

Mời các bạn cho ý kiến và bầu chọn cho vẻ bề ngoài của một chàng sinh viên quản trị. Vừa lọt mắt xanh các nàng và lọt vào tầm ngắm các nhà tuyển dụng vừa tôi luyện được tính cách của nhà quản trị tương lai.

Hãy tự hỏi mình xem:

Bạn đọc VnEcon có suy nghĩ như thế nào về vấn đề này?Do không có option nào đúng ý mình nên mình chọn thế nào cũng được trong cái poll trên :p.

Theo mình thì nên mặc quần áo trẻ trung năng động nhưng vẫn phải gọn gàng ( ko thì các bạn mặc theo kiểu hiphop thì toi xD ). Đầu tóc thì gọn gàng ( bây giờ có MBH đố đứa nào vuốt keo nữa >:). Nhưng vẻ bề ngoài có được trau truốt đến đâu mà tác phong / phong cách vẫn như anh "nông rân" thì cũng bằng thữa =)).

vanvan.audio
12-16-2007, 07:46 PM

NamLe;1112"]Theo mình thì nên mặc quần áo trẻ trung năng động nhưng vẫn phải gọn gàng ( ko thì các bạn mặc theo kiểu hiphop thì toi xD ). Đầu tóc thì gọn gàng ( bây giờ có MBH đố đứa nào vuốt keo nữa >:). Nhưng vẻ bề ngoài có được trau truốt đến đâu mà tác phong / phong cách vẫn như anh "nông rân" thì cũng bằng thữa =)).- Trẻ trung. năng động thì không gọn gàng được sao? :39:
- Ai nói đội MBH thì không thể vuốt keo :-? mà đâu phải ai cũng đội MBH khi không đi xe đâu ;)) Những lúc không đi xe cũng đội MBH sao?
- Thì có ai muốn mình như hình ảnh "anh nông dân" của bác đâu nào. nói ra làm gì chớ ;))

Riêng mình khoái cái thứ nhất hơn.

vannguchau
12-19-2007, 05:28 AM

I May Not Perfect But I'm Always Me

cushinthang
12-20-2007, 05:59 AM

Cái "vẻ bề ngoài" này được áp dụng trong những tình huống cụ thể nào? Nếu như bạn đi học thì tui ủng hộ việc ăn bận gọn gàng,lịch sự. Song nếu bạn go out với bạn bè mà ăn bận như rứa thì không ổn rồi,hơi "bụi" chút xíu sẽ hay hơn.Right?Còn nếu bạn đi làm thì cũng còn tùy vào công việc của bạn.Là manager của khách sạn thì khôgn thể bận đồ hiphop đi làm được rùi,còn nếu là fashion designer thì phải chải chuốt 1 xíu,vì đó là cách để bạn tạo ấn tượng với đối tác.Phải thế khôgn???????

jichangwook
12-23-2007, 03:21 AM

Mình đang muốn nói đến cuộc sống hằng ngày và ở trường. Chứ không nói đến những ngày đặc biệt hay là liên hoan, hội họp, đi chơi, ...
Mình nghĩ cách ăn mặc thể hiện tính cách của một người nhưng cũng sẽ tác động ngược trở lại với tính cách của người đó.

connhendeno1
12-23-2007, 06:43 PM

Bạn nói cách ăn mặc sẽ tác động ngược trở lại với tính cách của người đó là sao?Mình không hiểu rõ lắm.Mong được chỉ giáo thêm.Thân

baloenglish.2015
12-24-2007, 12:01 AM

Tui thấy cách của ông Trường cũng tốt , tùy vào hoàn cảnh mà ta " chưng diện " sao cho ta cảm nhận thật thoải mái và mọi ngưởi cũng đồng tình ! thân gởi các bác !

sonseo9x5s
01-19-2008, 02:04 AM

Hãy tự hỏi mình xem:

Bạn đọc VnEcon có suy nghĩ như thế nào về vấn đề này?Cái đầu tiên tui nghĩ khi click nút trả lời là: Làm răng mà tên của tui lại ở trên bài viết đầu tiên :|. Giờ thì mới biết cách chèn mã thế này đấy, quả là ấn tượng. He he, vượt lề tý :>.

Mình chọn phương án thứ nhất rồi. Khi nói đến sinh viên thì hẳn là muốn đề cập đến cuộc sống trong nhà trường, do đó vấn đề này miễn bàn.
Mình thích vẻ ngoài của mình à? về cái gì nhỉ? quần áo tóc tai: càng nhẹ càng tiện càng đơn giản càng tốt. (Không đẹp nổi rồi nên đì cho nó xấu chết luôn :24:)

nguyenbahoang1
01-19-2008, 02:04 AM

Hãy tự hỏi mình xem:

Bạn đọc VnEcon có suy nghĩ như thế nào về vấn đề này?Cái đầu tiên tui nghĩ khi click nút trả lời là: Làm răng mà tên của tui lại ở trên bài viết đầu tiên :|. Giờ thì mới biết cách chèn mã thế này đấy, quả là ấn tượng. He he, vượt lề tý :>.

Mình chọn phương án thứ nhất rồi. Khi nói đến sinh viên thì hẳn là muốn đề cập đến cuộc sống trong nhà trường, do đó vấn đề này miễn bàn.
Mình thích vẻ ngoài của mình à? về cái gì nhỉ? quần áo tóc tai: càng nhẹ càng tiện càng đơn giản càng tốt. (Không đẹp nổi rồi nên đì cho nó xấu chết luôn :24:)

chevroletsg
02-18-2008, 06:13 AM

Càng lớn lên, cái tóc của mình càng ngắn đi. ;))

tddhcm148
02-18-2008, 06:13 AM

Càng lớn lên, cái tóc của mình càng ngắn đi. ;))

tvintec
02-21-2009, 03:52 AM
theo mình thì, vẻ bề ngoài được mình đánh giá cao trước tiên phải sạch sẽ, gọn gàng. vì nam giới theo quan niệm của mình là càng gọn nhẹ càng tốt, vì như thế họ sẽ không để vật chất vướng bận ý thức, cho người khác một cảm giác nhanh nhẹn và làm việc có hiệu quả, hiihihi. áo sơmi cũng rất tuyệt cho các bạn nam, vì trông các bạn chững chạc và đứng đắn, không nhất thiết phải là áo trắng, những chiếc áo màu nhạt, hay thêm thắt chút họa tiết không quá nổi bật giúp các bạn trông cũng rất năng động. còn khi đi chơi hay thăm thú đâu đó thì tuỳ, mình không bàn đến.

tranthinguyen1093
02-21-2009, 03:52 AM
theo mình thì, vẻ bề ngoài được mình đánh giá cao trước tiên phải sạch sẽ, gọn gàng. vì nam giới theo quan niệm của mình là càng gọn nhẹ càng tốt, vì như thế họ sẽ không để vật chất vướng bận ý thức, cho người khác một cảm giác nhanh nhẹn và làm việc có hiệu quả, hiihihi. áo sơmi cũng rất tuyệt cho các bạn nam, vì trông các bạn chững chạc và đứng đắn, không nhất thiết phải là áo trắng, những chiếc áo màu nhạt, hay thêm thắt chút họa tiết không quá nổi bật giúp các bạn trông cũng rất năng động. còn khi đi chơi hay thăm thú đâu đó thì tuỳ, mình không bàn đến.

chevroletsg
02-21-2009, 04:17 AM
dieu quan trong nhat cua mot sinh vien nganh quan tri la nang luc nhung tui nghi ve be ngoai cung rat la quan trong !

thardeco
02-21-2009, 04:17 AM
dieu quan trong nhat cua mot sinh vien nganh quan tri la nang luc nhung tui nghi ve be ngoai cung rat la quan trong !

chevroletsg
02-21-2009, 06:44 AM
tui cũng là sv ngành qt nên tui có 1 vài ý kiến của riêng tui như sau: một mr sv qt phải có vẻ bề ngoài mạnh mẽ , khỏe khắn( có thể là ở từng cách đi người ta cũng nhận ra được điều này). và ưa nhìn. ưa nhìn ở đây ko thiên về khuôn mặt có điể trai hay ko. mà còn nhiều yếu tố như cách ăn mặc, cách đi đứng, biểu hiện bên ngoài khi giao tiếp.
liệu tui có yêu cầu cao wa ko pa' con?

tindaica
02-21-2009, 06:44 AM
tui cũng là sv ngành qt nên tui có 1 vài ý kiến của riêng tui như sau: một mr sv qt phải có vẻ bề ngoài mạnh mẽ , khỏe khắn( có thể là ở từng cách đi người ta cũng nhận ra được điều này). và ưa nhìn. ưa nhìn ở đây ko thiên về khuôn mặt có điể trai hay ko. mà còn nhiều yếu tố như cách ăn mặc, cách đi đứng, biểu hiện bên ngoài khi giao tiếp.
liệu tui có yêu cầu cao wa ko pa' con?

lynhmark
02-26-2009, 06:03 PM
Theo tui, ngoài các yếu tố bên ngoài các bạn nêu ra thì "nụ cười " cũng rất quan trọng, tui rất thiện cảm với những anh chàng luôn vui vẻ, thân thiện với mọi người.

taitrochoifree11
02-26-2009, 06:03 PM
Theo tui, ngoài các yếu tố bên ngoài các bạn nêu ra thì "nụ cười " cũng rất quan trọng, tui rất thiện cảm với những anh chàng luôn vui vẻ, thân thiện với mọi người.

seotn
02-27-2009, 12:17 AM
Theo mình thì như phương án đầu tiên:Quần áo chỉnh tề, trang nhã, phong cách điềm đạm, lịch sự, nhưng có điểm mình thấy con trai IT thì đầu tóc hay vuốt keo lém đó( có lẽ do mình hay gặp những người như vậy ) hì hì.

tvhp2015
02-27-2009, 12:17 AM
Theo mình thì như phương án đầu tiên:Quần áo chỉnh tề, trang nhã, phong cách điềm đạm, lịch sự, nhưng có điểm mình thấy con trai IT thì đầu tóc hay vuốt keo lém đó( có lẽ do mình hay gặp những người như vậy ) hì hì.

shopdochoihanoi
11-13-2009, 07:35 AM
Phản hồi: Vẻ bề ngoài của một Mr Sinh Viên Quản Trị

theo mình thì lựa chọn một sinh viên quản trị thì cũng không nên quá lịch sự. mình thích bụi bụi một tí để thể hiện người đó thông minh chứ còn cứ như ông cha ta cứ phải là lịch sự gọn gàng.... thì mấy người đó không phù hợp để làm kinh tế đâu. thời buổi kinh tế thị trường thì phải chọn người thông minh, nhanh nhẹn là trên hết

thai93tb1
11-18-2009, 08:31 AM

Vẻ bề ngoài của một SV quản trị
Theo mình thì, vẻ bề ngoài được đánh giá rất cao trong mọi mỗi quan hệ nên trước tiên phải sạch sẽ, gọn gàng không nhất thiết phải mặc những bộ quần áo đắt tiền Dù bạn là người có dáng người như thế nào? Bạn phải biết cách ăn mặc hợp với vóc dáng của mình sẽ thấy lịch sự và trẻ trung hơn

ngocdatit
11-18-2009, 10:47 PM

tôi cũng đồng quan điểm với phần lớn câu trả lời trong này,theo tôi nghĩ thì một mr sinh viên quản trị ngày nay thì nên có quần áo trẻ trung,năng động,phong thái lịch sự,chững chạc,tất nhiên không chỉ là mr sinh viên quản trị,mà cỏn phải là tất cả giới trẻ,bởi vì giới trẻ bây giờ rất biết cách ăn mặc và rất năng động

thienho
11-19-2009, 12:48 AM

theo mình vẻ bề ngoài rất quoan trọng trong việc thành bại của một sự nghiệp.bề ngoài khi tiếp xúc vói một người khác trong lần đầu sẽ được coi như là tín hiệu phát ra từ bản thân,gây thiện cảm hay ác cam,đáng tin hay là không thể tin được .:)
Updated:
chúng ta chr sống có một lần vây thì hãy sông hết mính vì lẽ sống của mình bạn nhé!

viettopcare10
11-19-2009, 02:28 AM

lanh lợi và nhanh nhẹn người ta có thể hiểu khác nhau đấy! với mình thì:
quần áo chỉnh tề,đầu tóc gọn gàng,trang nhã,lịch sự và nhanh nhẹn hoạt bát.

otootin
01-14-2010, 10:05 PM

theo e đã là 1 sinh viên thì phải chỉnh tề về trang phục và tác phong là điều đương nhiên rùi! nói riêng cho sv quản trị thì ......càng phải chỉnh chu hơn nữa! đúng ko các pác quản trị!???? mình đã học quản trị thì phải làm sao cho ra tác phong của 1 nhà quản trị chân chính.
nhưng mà cũng đừng quá chăm chút cho vẻ ngoài mà quên củng cố thực lực bên trong các mr ạ !
e cung là dân quan tri nhưng e lai là girl ! thế các pác nghĩ 1 Ms.quan tri cần vẻ ngoài ntn đây?