PDA

View Full Version : Khí thế lên các bạn ơi

htxctv1
11-01-2008, 05:57 AM
#:-S
Vừa ngồi chat với bác ẹt min buổi chiều.
Lâu lâu không vào thấy Vnecon mình đìu hiu quá :)). Bài vở hay không ít nhưng hầu hết là sưu tầm + ít người post quá :)).

Một trong vài ý tưởng mình là hình thành box Thương Mại tại ngó qua ngó lại cứ thấy thiếu thiếu nó ^^
Thiết nghĩ, một mình Ax thì không thể cáng đáng mọi việc được. Một cây làm chẳng nên nương, ba cây chụm lại ắt vươn tới trời <):) Sao mọi người không trực tiếp đề đạt ý kiến vào 1 topic nhỉ ?

Làm quả servey cho anh em vote một phát cho nó khí thế nhé

1.

"NÊN HÌNH THÀNH BOX THƯƠNG MẠI và đặt box THƯƠNG MẠI ĐIỆN TỬ thành SUBBOX của BOX Thương mại hay ko ?"

2.
Mình nghĩ là Vnecon nên có một Slogan mới. Sao không mở một cuộc thi nho nhỏ nhỉ, với 1 phần thưởng nho nhỏ kèm theo :-$

Ai có ý kiến gì khác để Vnecon ngày một đông vui và hoàn thiện hơn thì mọi người thẳng thắn đóng góp nhé. :41:
(Nhớ kèm theo phần dự đoán có bao nhiêu người trả lời giống bạn nhé :-c)

(Ax đọc được thì announce hộ mình nhé <):))
(Vội quá mình ngại :">)

Chào thân ái và quyết chiến. >:/

otootin
11-02-2008, 05:07 AM
Trustee kể từ hồi nghỉ khỏe cũng ít ghé qua diễn đàn, thỉng thoảng vào thấy diễn đàn chẳng có gì mới, toàn đồ đi copy thôi, lại thêm quảng cáo và các thông tin về giải trí nhiều quá. Nhiều lúc muốn khuấy động phong trào nhưng lại thôi.

Mình đồng ý là nên mở một cuộc thi Thiết kế Slogan và logo cho Vnecon. Giải thưởng phải có để khích lệ phongtrào các bạn.

Ngoài ra, cuối tháng Admin có thẻ gửi quà hoặc lời cảm ơn...gì gì đó cho một số mem hoạt độngt ích cực và hiệu quả nhất.

otootin
11-02-2008, 05:13 AM
Mình là một trong số những người gắn bó với vnecon từ những ngày đầu. Vẫn luôn cố gắng hết để làm diễn đàn đi lên. Nhưng bây giờ các MOD có lẽ quá bận bịu với cuộc sống, học tập nên cũng ít vào diễn đàn. Không sao, diễn đàn trên cơ sở tự nguyện, không bắt ép một ai cả. Tuy bây giờ công việc học tập cuộc sống cũng làm cho quỹ thời gian của mình dành cho econ vơi đi nhưng mình sẽ không bao giờ bỏ cuộc
NEVER GIVE UP

otootin
11-02-2008, 05:35 AM
Hello các bạn,
ATrIL và Trustee ắt hẳn là có những ý tưởng để mở cuộc thi sáng tác Slogan và Logo cho vnecon.com rồi. Vậy ATrIL có thể đưa ra một kế hoạch và đứng ra tổ chức cuộc thi này không?
ATrIL cho mình biết nội dung của Box Thương Mại, đồng thời ai có thể đứng ra quản trị Box mới?
Đang tính đưa vài member xuất sắc lên hội trường để mọi người biết đến và được phỏng vấn.
Tổ chức nhân sự forum mình còn yếu quá, nên việc gì admin cũng phải nhúng tay vào, làm việc trồng chéo và bỏ sót. Chưa có lập được các team Editor, Marketing, Tòa Án, Nhóm tổ chức sự kiện,... Xong đợt tuyển Mod này, cần nhanh chóng thành lập và tổ chức các team để làm việc hiệu quả hơn. Bây giờ, Forum cần một số Super Mod biết hoạch định và điều hành hoạt động nhóm.

thethitotiu
11-02-2008, 05:43 AM
Tớ thì không ham hố mấy việc đó lắm,thật ra là kỳ cuối rồi, lại bận nên bận xuống lo việcở trường ở khoa. Nhiều lúc thấy kiệt sức................. Các các làm đi, tớ sẽ hỗ trợ cho. Khoản về làm việc theo team tớ rất khoái. Kỳ sau tớ rảnh, tớ lại setting làm mod.

favourhn
11-02-2008, 06:02 AM
Biết vậy nên mình giao cho ATrIL. ^^
ATrIL mà không làm thì chắc là admin lại phải xắn tay áo lên làm típ.
Có bạn nào muốn thử sức tổ chức sự kiện này không nhỉ?

favourhn
11-02-2008, 06:03 AM
Trustee nói đúng... Thực sự mình đang kiệt sức sau nhiều thát bại trước thềm vinh quang ^^ xozyyyyyyyy

nguyenvinh16121993
11-02-2008, 07:09 AM
Khí thế ATrIL vừa thổi vào đã bị đè bẹp. Cần một luồng gió mới. Không biết ATrIL có đuối và buông xuôi luôn không nhỉ?

nguyenvinh16121993
11-02-2008, 07:23 AM
He he, tớ không đuối và buông xuôi. Tớ đang trong giai đoạn khá là khó khăn nên gọi là chủ trì hẳn một event nào chắc là khó lắm. Tớ nghĩ là ax nên họp nhóm tất cả mod của diễn đàn 1 phát.
Rồi tổ chức ntn, nếu tiện sắp xếp thời gian, tớ sẽ xắn tay áo giúp 1 tay ^^ hứa ^^

... Thật ra, tớ nghĩ mình nên nhờ một vài pro đã tốt nghiệp và có kiến thức thật sự UYÊN THÂM để xây dựng mảng nội dung thay vì copy quá nhiều như hiện nay.
Mình nghĩ là có thể nhờ ở nhiều nơi. Bên Cao học kinh tế chẳng hạn :p

bumchiu.lost
11-02-2008, 07:55 AM
Vậy là kế hoạch tổ chức cuộc thi đang đi dần vào bế tắc.
Trong quy định của forum đã ghi rõ: (Không khuyến khích copy bài viết từ các website khác, nếu copy thì phải ghi rõ nguồn). Việc copy để tổng hợp kiến thức từ các nguồn khác (website, ebook,...) rất cần thiết, còn việc copy thông tin cho thì mình hoàn toàn đồng ý với các bạn (nặng database thì BQT tốn thêm chi phí chứ có được gì đâu ^^)
Việc copy tin tức cũng rất cần thiết, vì mục đích của việc copy thông tin này không phải chỉ là để biết, mà để chúng ta nhìn nhận và nói lên ý kiến của mình trước mỗi sự việc.
Hiện tại forum đang có sự trợ giúp của một số giảng viên về định hướng phát triển. Một vài người có kiến thức uyên thâm thì cũng không thể support hết cho các thành viên được, mà chủ yếu là mọi người chia sẻ kiến thức cho nhau, người biết chỉ cho người chưa biết. Xây dựng nội dung không phải chỉ là tự viết bài, vì nếu có thì đã đăng báo lấy tiền nhuận bút uống cafe rồi. (Không hiểu sao báo dantri.com.vn hay baomoi.com vietbao.vn chuyên đi copy từ các báo khác mà vẫn thuộc những từ báo có lượng độc giả nhiều nhất Việt Nam. Phải chăng vì người dùng vào đó là có thể nắm bắt được nhiều thông tin mà được tổng hợp sẵn. (mục tin tức của chúng ta mà làm được như vậy thì cũng hay đó chứ)
Các bạn lưu ý, forum không phải là báo, forum dùng để chia sẻ kiến thức và để thành viên gửi ý kiến của mình, hỏi đáp, trao đổi kinh nghiệm, tính tương tác giữa người dùng với nhau rất cao. Chúng ta nên sử dụng những ưu thế đó của forum.

Trong forum có rất nhiều member đang học cao học kinh tế, mình đang xây dựng một số chuyên mục hấp cho các member cao học. ^^

bumchiu.lost
11-02-2008, 04:00 PM
Ơ, sao mà lại bế tắc hả Ax :p.
Vấn đề 1, chúng ta phải có phần thưởng. ^^
Rồi theo mình tổ chức cuộc thi (Mở topic, kêu gọi mọi người, chấm thi )+ 1 buổi Offline gọi là họp mặt mọi người + phát phần thường thì cũng không quá khó khăn mà ^^.

thethitotiu
11-07-2008, 04:22 AM
ATrIL quên chưa cho mình biết về nội dung của Box Thương Mại. Nội dung của nó có gì khác với các box khác, đừng để trồng chéo với các box khác nghen.

thethitotiu
03-11-2010, 01:20 AM
Phản hồi: Khí thế lên các bạn ơi

mình cũm như các bạn khác bận lên bạn xuống chắc khó dc như vậy lém