PDA

View Full Version : Cơ hội KD - cho xin ý tưởng

huudatfee
03-10-2010, 10:40 PM
Tôi mới đã trường và cũng có một số vốn không lớn, nhưng tôi lại muốn kinh doanh mà không muốn đi làm thuê nữa.
Kinh nghiệm của tôi không có gì liên quan đến kinh doanh hết.
Nhưng tôi có niềm tin là tôi làm đươcj.
các bạn có thể cho tôi mọt ý tưởng kinh doanh không?
Nếu được hãy giúp tôi, vì tôi đang hướng tới hai mục tiêu:
1. Kinh doanh nhà hàng nhỏ - lấy sự phục vụ tốt để khách hàng nhớ tới.
2. Kinh doanh tạp hóa - hướng tới vùng nông thôn khi đã có nguồn hàng ổn định tại HN ( tôi muốn bắt đầu từ HN)
3. ....
Hãy phân tích giúp tôi và cho ý kiến cũng như lượng tiền mà tôi sẽ phải đầu tư - hay cùng kinh doanh thì càng tốt.
Trân trọng chờ hồi đáp.
mail: bien_nguyen_duc@live.com

vivi
03-13-2010, 06:57 AM
Phản hồi: Cơ hội KD - cho xin ý tưởng

Bạn thử mở quán net, hay game online xem sao. Mình thấy vốn ko lớn nhưng mà dễ làm.
Search trên Google để tìm kinh nghiệm mở hàng game online

iseovip1
03-13-2010, 07:40 AM

Theo tôi thì trước tiên bạn nên tìm hiểu về thị trường chung. Bạn dự định kinh doanh ở đâu thì hãy tìm hiểu xem ở đó cần gì, nhu cầu về lĩnh vực nào đang hot, điểm mạnh của bạn là gì (vốn lớn,có kiến thức chuyên môn về..., có bạn bè là người hiểu biết về...)...Phải tìm hiểu kỹ rồi mới biết mình nên kinh doanh cái gì.
Bên cạnh đó bạn có thể tham khảo những ý tưởng kinh doanh sáng tạo trên các diễn đàn, biết đâu bạn lại chọn được một ý tưởng để bắt đầu tự kinh doanh. Chúc thành công

thanhdocu@gmail.com
03-13-2010, 08:33 AM

Số vốn bạn có là bao nhiêu? bạn có chuyên môn về lĩnh vực gì? bạn đã từng làm trong 1 công ty thương mại vừa và nhỏ? cty đó kinh doanh gì?
bạn có nhiều bạn bè ko? và số bạn đó có ai có khả năng hợp tác với bạn về vốn không?

Bạn chưa có kinh nghiệm quản lý? chưa có khả năng điều khiển vốn, và đặc biệt bạn chưa thể lập cho mình 1 dự án kinh doanh cụ thể?

Nếu ý tưởng của bạn là kinh doanh nhà hàng nhỏ hoặc hàng tạp hóa thì bạn vướng phải vô số những khó khăn mà đòi hỏi bạn cần phải có chuyên môn trong ngành.
Dù ý tưởng đó không lớn nhưng nếu không dược tính toán, phân tích và lên kế hoạch sâu xát thì khác nào bạn đem tiền vứt ra cửa sổ.

Nếu thực sự bạn đang cần một dự án kinh doanh phù hợp với mình thì
hãy liên lạc với tôi.
Tôi sẽ cung cấp cho bạn một dự án kinh doanh hoàn chỉnh.
Còn nếu bạn đã có ý tưởng và quyết tâm theo đuổi ý tưởng đó, thì tôi sẽ giúp bạn: đi khảo sát thị trường, thu thập số liệu, phân tích, tổng hợp và lên kế hoạch cho bạn...

Liên lạc với tôi: đt 01678.525.838.
email: quandh86@gmail.com.

thanhdocu@gmail.com
03-14-2010, 02:38 AM

m là sv ngành qtkd có thẻ ý kiến của mình là không đầy đủ mong các bạn góp ý nhiều. theo mình về vấn đề kinh doanh nhà hàng mình có ý kiến như sau

nếu với quy mô nhỏ khó lòng cạnh tranh được với các nhà hàng khác lớn cho dù với chất lượng phục vụ tốt
các nhà hàng lớn vì lớn nên tổng chi phí trung bình sẽ thường nhỏ hơn cho mỗi sự phục vụ
một nhà hàng cần phải co uy tin chât lượng phục vụ tốt thi làm ăn mới có lãi nhưng để xây dưng được điêu áy thi mất khoang thời gian là khá lâu
nhà hàng chỉ phục vụ phần lớn cho các đối tương có tiền nên không khai thác được triệt để nguồn lợi từ các đối tượng khác
điều quan trọng nhất là địa điểm nhưng để có được địa điểm tốt nhất thi bạn phải mất một khoản tiền rât lớn
co được địa điểm tốt rồi nhưng với quy mô nhỏ thi không thể cạnh tranh nổi
bạn cần phải có kinh nghiệm điều hành quản lý
cho vậy minh khuyên bạn không nên đầu tư vào lĩnh vực này
còn về việc kd các đồ tạp hóa ở hn m tháy cái nay khả thi hơn nhung cũng không ít khó khăn vì mình là một người ở vùng nông thôn hn m tham khảo cho bạn một số ý kiến sau

hiện nay không ít của hàng tạp hóa mọc nên thậm chí còn rất nhiều ý tưởng của ban sẽ là thành công nếu như bạn áp dụng nó cách đây 5 năm
dã mở thì đại lý của bạn phải thật sự có quy mô thì mới thu hút được khách hàng
phần lớn những người kd tạp hóa ở đây là những người dân trong vùng nên họ có nhiều các mối quan hệ với khách
kd tạp hóa tuy ko sợ lỗ nhưng lãi thì ít
dó là một vài quan điểm của mình mong các bạn bổ xung thêm để cùng tao cho nhau những kinh nghiệm
email: haiyenqtc@gmail.com

totinhte
03-14-2010, 04:34 PM

vốn ít, kinh nghiệm lại ko nhiều mà làm tư thì vất vả lắm.. trước đây mình cũng đã từng làm. và kết quả là kinh nghiệm nhớ đời...đang tạo nền tảng để trở lại chắc chắn hơn..dù sao cũng muốn chia sẻ, học hỏi kinh nghiệm...
email:''vantaidang@gmail.com ''

totinhte
03-14-2010, 04:40 PM

Mình xin ti toe góp chút ý kiến: bạn nên tìm hiểu địa điểm bạn kinh doanh thuận tiện cho lạo hàng hóa, dv nào? khách hàng của bạn là ai? cái gì mà khách hàng cần nhiều. Và mới kinh doanh thì nên chọn lĩnh vực ít rủi ro.
Kinh doanh rất cần kinh nghiệm, mối quan hệ và cả nhiệt huyết nữa. Chúc bạn sớm có ý tưởng hay và thành công!