PDA

View Full Version : Có nên hay không nên thành lập doanh nghiệp?

ole
06-03-2010, 08:29 PM
Phản hồi: Có nên hay không nên thành lập doanh nghiệp?

Mình thấy bạn nên tiếp tục phát triển trên những gì sẵn có thì hơn quan trong là KD thế nào doanh thu ra sao
Chứ quy mô thế mà lap công ty riêng thì một mớ thứ rối rít nó vây quanh là bạn chỉ có tẻng tèng teng thôi(Thuê, nhan sư, chiến lược...) chưa nói tới cái quan trọng nhất là vốn là kỹ năng quản trị

Đồng ý là làm giàu và phát triển thì ai cũng muốn nhưng phải đúng thời điểm và XD rõ năng lực hiện có

alias_va
06-07-2010, 04:45 AM

Tính đến cuối tháng 5 vừa qua cả nước ta có thêm 29 000 DN mới được thành lập, Một con số không nhỏ chỉ trong vòng 150 ngày phải không nào ? :))

Nhưng thành lập là 1 chuyện còn kinh doanh được hay không lại là chuyện khác, bạn nên cân nhắc lại chút nhé, thử xem bạn đã có những gì và chưa có những gì. Và tất cả những điều đó có giúp cho bạn kiếm thêm được nhiều lợi nhuận trong việc thành lập DN mới hay ko ?

blogstud1
09-29-2016, 05:29 PM
Hiện mình đang phân vân giữa việc nên hay không nên thành lập doanh nghiệp ( hoặc công ty tư nhân), vì vậy mình lập nên toppic này rất mong nhận được thật nhiều ý kiến phản hồi từ các anh, các chị và các bạn.

Giờ mình đang kinh doanh trong lĩnh vực viễn thông: Điện thoại, sim thẻ, phụ kiện & sửa chữa.
anh trai mình đang kinh doanh lĩnh vực Điện Dân Dụng - Đồ Nước - Đồ Sắt.

Địa điểm kinh doanh: Tại cùng 1 nhà.

Hiện tại mình và anh trai mình có 2 giấy phép đăng kí kinh doanh khác nhau. Giờ nên giữ nguyên như vậy hay thành lập doanh nghiệp tư nhân hoặc công ty tư nhân??? Cái lợi và hại của mỗi mặt như thế nào?

Rất mong có được thật nhiều ý kiến đóng góp. chân thành cảm ơn.

ole
09-29-2016, 05:29 PM

khi thành lập cty, bạn phải xác lập được phương hướng hoạt động & phát triển kinh doanh. phải lập được kế hoạch, cung cách quản lý, nhân lực. còn như bạn nói, tôi nghĩ vẫn chưa được," để thành lập cty rất đơn giản, nhưng phát triển ntn mới là quan trọng". tôi khuyên bạn, hợp tác với anh của bạn đầu tư sâu vào một lĩnh vực, có khi tốt hơn.