PDA

View Full Version : 5 triệu có thể làm đc gì?

tienhuy111
06-03-2010, 08:22 PM
Phản hồi: 5 triệu có thể làm đc gì?

UI mấy bác toàn tính chuyện trên trời con người ta còn nhỏ mà

Theo Anh em nên kiếm một cong việc j đó phù hop với khả năng của mình để kiếm them chút thu nhập và hoc hỏi kinh nghiệm chứ từng đó vốn với miếng đất thì đủ để mở ra làm 1 cái j đó.............trong 1 tuần rồi lai lỡ hết học hành dính vô kinh doanh rồi khó hoc hành tốt dc

thanhlong243
06-03-2010, 08:22 PM

UI mấy bác toàn tính chuyện trên trời con người ta còn nhỏ mà

Theo Anh em nên kiếm một cong việc j đó phù hop với khả năng của mình để kiếm them chút thu nhập và hoc hỏi kinh nghiệm chứ từng đó vốn với miếng đất thì đủ để mở ra làm 1 cái j đó.............trong 1 tuần rồi lai lỡ hết học hành dính vô kinh doanh rồi khó hoc hành tốt dc

linhti1
06-21-2010, 04:49 PM

Bạn Gì đó ơi ! hiện tại bạn chỉ có 2 3 điều kiện
1.250m2
2. 5tr tiền mặt
3. Ielts 7.0

Bnaj chưa nói rỏ là hiện tại bạn đang ở đâu tp nào chẳng hạn ?
vì việc bạnowr đâu liên quan rất nhiều đến việc kinh doanh của bạn
ví dụ; ở tphcm với
1. 5tr bạn có thể mở được xe Hữu tiếu gỏ lợi nhuận mổi ngày 400k chi phí ban đầu thấp có thể mở 2 xe
2. 250m2 đất bạn có thể cho thuê ít nhất vài triệu và nhiều hơn 1 tháng ( cũng tùy theo quận nào nửa )
3. Ielts 7.0 có thể đi dạy thêm ít nhấ 3tr/ tháng

4. 250m2 có thể vay ngân hàng ! được ít nhấ 200tr có thể kinh doanh điều mà bạn đã nghĩ trong đâu của mình do không có vốn đúng không bạn

chúc bạn thành công

phamtuanktdt
06-22-2010, 02:53 AM

Mình rất đồng ý với ý kiến mở hiệu rửa xe máy. Chỉ cần xem mặt bằng có tiện hay ko thôi. Vì mở cửa hiệu rửa xe máy thì rất dễ dàng, cần vốn ít, mà thu hồi vốn thì lại nhanh.

Công việc này đòi hỏi ít trách nhiệm, mà chất lượng dịch vụ hiệu nào cũng như nhau. Chỉ cần tiện là người ta ghé qua à.

Trường hợp bạn đang khó khăn thì tự rửa cũng được, có sự giúp đỡ của gia đình nữa. Bạn mở kèm 1 quán trà đá để khách họ ngồi uống, bạn vừa rửa xe vừa bán hàng.

Chúc bạn thành công với mô hình này!

phamtuanktdt
06-22-2010, 03:32 AM

hix. em chưa bao giờ được có trong tay đến 5 triệu!

phamtuanktdt
06-22-2010, 03:40 AM

chà đúng đó bạn phải nêu rõ là ận ở đâu thỳ mới quân sư rõ đc ^^!điều kiện môi trường cũng rất quan trọng! bạn có tầm lòng vs bố mẹ!
đó là 1 suy nghĩ tôi thấy rất đáng khen ngợi! cố lên bạn nhé(*)

SacoJetvn
06-23-2010, 03:38 PM

Ngoài cách trên thì Pạn có thể tìm hiểu kĩ thuật làm nến được không( chủ yếu là nến dùng trong sinh nhật đo), vì theo mình được biết thì chi phí nó không cao lắm. Còn pạn hàng có thể bỏ ở các cửa hàng bán lẻ, tạp hóa, cửa hàng bán đồ cho teen...

SacoJetvn
06-30-2010, 06:30 PM

Hiện em chỉ có trong tay 5 triệu ( có đất 250 m2 nhưng ko thể bán đc ) liệu em có thể kinh doanh những gì để kiếm ra tiền ạ. Pama em đang gặp khó khăn nhưng ko muốn con cái phải làm việc mà em ko thể đứng nhìn. Có ai giúp em với ạ=(( em đang rối bời quá, muốn góp vốn mở 1 cửa hàng bán quần áo hay quà lưu niệm nhưng ko biêt bắt đầu từ đâu cũng ko rõ có đủ vốn chưa nữa
Updated:
Tiện cho em hỏi luôn. Em có bằng Ielts 7.0, nhưng chưa học xong cấp 3, với nó thì em có thể làm thêm được gì ko ạ ( nếu câu hỏi của em nhảm nhí quá thì em xin lỗi ạ :2: mong mọi người bỏ qua)Như vậy anh có thể biết là: Em có 5tr + 250m2 đất + Ielts 7.0 + lòng hiếu thảo muốn giúp đỡ cha mẹ + ham muốn kinh doanh. Và anh hiểu là nếu chỉ muốn làm thêm bằng khả năng ngoại ngữ thì em đã ko nêu vấn đề này cùng với các thứ khác em có thể có ra ở đây. Ta thử phân tích 1 chút:
1- 5 triệu thì đã rõ, quá nhỏ bé để gọi là vốn kinh doanh;
2- 250m2 đất: không rõ ở vị trí nào, thành phố hay nông thôn? hang cùng ngõ hẻm thâm sơn cùng cốc hay mặt đường thành phố; và chắc ko phải em có quyền định đoạt, vậy ý kiến của pama về việc sử dụng đất đó như thế nào?
3- Ielts 7.0 nhưng chưa học xong cấp 3: ngoại ngữ như vậy là rất ổn và chứng tỏ em chịu khó học và có năng khiếu ngoại ngữ - ngoại ngữ cũng sẽ giúp ích rất nhiều nhưng để kinh doanh thì phải có kiến thức về kinh tế và quản lý-mà em chưa học xong cấp 3 e rằng cái này em còn yếu
4- lòng hiếu thảo và ham muốn kinh doanh: sẽ là động lực tốt cho công việc kinh doanh.
Em có thể nói rõ hơn về mục phân tích số 2, anh sẽ có thể cho em một góp ý cụ thể, anh Linh: linh7621107@yahoo.com

honganh_dn
06-30-2010, 09:48 PM

5 tr thì khó làm ăn lắm, bạn làm nhỏ như mở quán ăn, bán sim thẻ, bán nước uống tinh khiết, bán nc chè......

honganh_dn
07-01-2010, 12:40 AM

- Đất :250m2
+mặt đường : đẹp đẽ tiện thì góp ý bố mẹ để cho thuê
+Ko tiện để kinh doanh: Thui thì tạm thời để đấy trồng rau tiết kiệm tiền đi chợ
- Tiền : 5 triệu
+ Tốt nhất là đầu tư cho giáo dục, em nên để tiền học thêm, đóng học phí. Có thể đi dạy thêm với trình độ ngoại ngữ tốt như thế.
+ Đừng bi quan với những khó khăn gia đình em gặp phải, hãy gỡ rối dần dần, cái quan trọng nhất của em bây giờ là học và chia sẻ cùng bố mẹ, có thể chưa có gì về vật chất nhưng hãy có gì đó về tinh thần.

Thietbigiadinh
07-02-2010, 05:14 AM

Người ta thường hỏi tôi ?tại sao ? tôi luôn đde nghi ho lam kinh doanh theo mang dac biet la toi tham gia vo nghanh cong nghiep nay.toi biet nhieu nguoi quen cua toi lam kinh doanh theo mang.va toi da co thai do rat tieu cuc va quan diem bao thu ve nghanh nay , .nhung toi da thay doi va coi mo suy nghi cua minh ,toi bat dau tim hieu ve kinh doanh theo mang va tim thay la dieu vo cung co ich ,dac biet cho nhung ai muon thay doi tu nhom nguoi lam cong an luong sang nhom nguoi lam tu.va tiep theo tu ben phai kim tu do sang ben trai kim tu do .vay thi nhung loi diem cua kinh doanh theo mang la gi ?kinh doanh theo mang thuc su day cho chung ta nhung ki nang mang tinh khoa hoc ,cam xuc va tinh than can thiet de thanh cong trong nhom lam chu .kinh doanh theo mang cung cap mot he thong tao dao tiem nang ,co the hon 500 nguoi .nhung dieu ma kinh doanh theo mang day chung ta la nhung ki nang rat quan trong ,de dat dc nhung su thanh cong trong nhom lam chu ,va kha nang phat trien ban than .trong kinh doanh truyen thong ban phai ban,phai giao tiep,phai thue nhan vien,phai dau tu von ,va tiep can khach hang .vi vay kha nang giao tiep va su hoan thien ban than rat can thiet doi voi nhung ai muon tro thanh mot trong nhom nguoi lam chu .tuy khong phai tat ca ,nhung co vai cty kinh doanh theo mang co nhung truong trinh huan luyen xuat sac ,day chung ta nhung ki nang do ,kinh doanh theo mang giup chung dat dc su tu tin.nhieu nguoi ko dam chon hoac doi huong sang nhom lam chu ben phai cua kim tu do .boi vi noi so bi that bai.kinh doanh theo mang day cac ban doi dien voi noi so ban than .vuot qua noi so bi tu choi va xay dung su tu tin .nhung dieu nay rat can thiet trong nhom lam chu .kinh doanh theo mang cung cho chung ta thoi gian,trong the gioi thuc te cach day bon nam khi toi lam viec cho cty alpha voi vi tri la mot nguoi lam cong an luong ,neu toi khong ban .toi se bi sa thai .kinh doanh theo mang khong hoat dong nhu the ,ban co dung nhieu thoi gian nhu ban mong muon de dat dcc nhung ki nang nay,khi nhung ki nang nay tang len thi thu nhap cua ban cung tang theo ,nhung dieu nay co the can o ban mot nam ,2 nam 5 nam .can phai co thoi gian de ban phat trien nhung ki nang nay .kinh doanh theo mang giao duc chung ta ,va khi thoi gian troi qua thi chung ta tu tin hon ,mot khi chung ta xay dung doanh nghiep chung ta phat trien .luc nay cashlow rat qua trong .vi khi ban co nhieu tien ban se bat dau dau tu .cashlow day chung ta dau tu doanh nghiep va lam sao de tro thanh nguoi dau tu thanh cong .tren duong dua nhanh, do la nhung li do tai sao toi de nghi nghanh kinh doanh theo mang den cho cac ban .
Trong tat ca cac mo hinh kinh doanh .anh chon mo hinh kinh doanh nao ?.mot trong nhung li do khien toi quan tam den nghanh cong nghiep kinh doanh theo mang la vi cty ma ban lam viec se cung cap cho ban nhung ki nang kinh doanh giup ban tro nen giau .hay luon nho rang khong phai tien ma chinh la nhung ki nang kinh doanh moi giup ban giau .sao toi chon nghanh kinh doanh hoan hao nay .viec ban muon co nhung ki nang kinh doanh de lam ra tien nhanh hay cham ,la tuy thuoc vao ban .va do la nhung ki nang can ca doi de hoc. kinh doanh theo mang cho phep ban khoi nghiep voi so tien rat it , co the duoi 500 usd va dat dc nhung ki nang nay .doi voi nhung ai muon chuyen doi sang nhom lam chu ben phai kim tu do .toi khuyen ban nen xem xet mot trong nhung cty kinh doanh theo mang .vi ban co the hoc dc nhung gia tri tu nhom ben phai kim tu do. tu nhung cty nay .do la li do tai sao toi noi chuyen voi moi nguoi ve viec nen quan tam den kinh doanh theo mang.neu ban muon xay dung doanh nghiep microshop ban can phai co hang tram trieu usd nhung nhung cty kinh doanh theo mang cho phep ban khoi nghiep voi so von rat thap va se kien nhan voi ban vi ban can thoi gian thay doi ban than .li do ma hau het chung ta la thoi gian rat quan trong la vi chung ta can thoi gian de thay doi nhung gia tri tu nhom nguoi nay sang nhom nguoi kia.dieu quan trong nhat la ban phai mat mot nam ,2 nam hoac 5 nam de thay doi nhung gia tri cot loi cua nhom nay sang nhom kia.ngay hom nay toi se ko quay lai tim kiem mot cv ,ma nhung gi toi da lam la dung o nhom ben nay ,toi se xay dung cty ,dong thue va lam ra tien ,diem mau chot o day la phu thuoc vao nguoi muon thay doi nhung gia tri tu nguoi cha ngheo ,sang nhung gia tri cua nguoi cha giau,va nhung cty KDTM cho ban thoi gian ,se lam viec voi ban ,giup ban thuc hien su thay doi nay ,co phai anh da dc day rang phan dau them them nhung nac thanh thanh dat trong kinh doanh truyen thong .se giup anh dat dc su thanh cong !,nhieu nam truoc day toi quyet dinh ko theo nhung nac thanh nay don gian vi chung nguoc lai nhung gia tri cua kim tu do .nguoi cha ngheo luon noi rang”hay den truong tim kiem mot vi tri cao trong bo may chinh phu hay mot cty lon “nhung nguoi cha giau lai noi”tai sao con cu phai lam viec cham chi cho nhung thu ma chang bao gio thuoc ve con ,con co the la an kinh doanh rieng,con co the danh nhieu thoi gian hon cho con cai cua minh”doi voi toi nhung nac thang kinh doanh nay ko co gia tri gi, ma viec thanh lap cty rieng va thue nguooi khac lam viec cho minh la co y nghia nhieu hon mot trong nhung nac thanh toi khong chon nhung nac thanh kinh doanh la vi toi ko dc nhieu quyen kiem soat ,vi du ban co the bi sa thai ,doi khi mot cty bnay co the mua mot cty kia,tuy rang ban co the lam mot nguoi lam cong an luong thanh cong ,nhung ban co the bi sa thai boi cty moi vua mua lai cty ban dang lam ,hay khoan nghe co ve la de dang de dat dc su giau co .co phai vay ko? De dat dc su giau co ko phai la mot viec de dang ban phai can thoi gian va phan dau ca doi .lan dau tien khi toi quyet dinh thay doi nay la vao nam 1998.khi ay toi da bo viec ,va xay dung cty rieng cua chinh minh .toi da thanh lap cty ,tu xoay so moi viec,vi vay toi hieu dc noi so hai .dieu quan trong nhat ma toi nho la co hai dang nguoi tren the gioi nay ,dang nguoi thu nhat luon noi voi ban rang ,ban se ko bao gio thuc hien dc dieu do ,nhieu ban be va nguoi nha cua toi da noi rang dieu do that dien ro.dung lam dieu do.dang nguoi thhu se khuyen ban ,hay chon no di, ban co the lam dc ma. dung lo lang ve dieu do, hay lam viec cham chi vi chinh minh .vi vay dieu quan trong o day la doi khi ban be va gd cua chung ta rat chan ,ho co the se phan doi ban ,mot trong nhung ly do toi khuyen ban chon nghanh kinh doanh theo mang la :nhung cty nay se ho tro cho ban ,cho den khi thuc hien dc su thay doi tu ben trai kim tu do.sang ben phai kiim tu do .anh dang noi rang lam chu dang bien mat trong giac mo cua nguoi myphai vay ko ? nhung thach thuc cua viec lam chu la ban lam ong chu cua chinh minh ,ban giai quyet moi viec .ban tu than doc lap.ban tu than van dong lam het moi viec.neu ban o nhom lam chu .ban la ong chu cua mot nhom .ban cung lam viec voi nhom cua minh .vi du khi ban lam tu neu ban gap tai nan giao thong ban se mat thu nhap va khi ban gia di.ban tiet kiem ko du tien de nghi huu.ban se lam viec lam viec trong suot quang doi con lai.boi vi ban khong co ai de dua giam vao va y lai ,ban ko co mot nhom lam viec cho minh hau het moi nguoi noi rang .ho hai long voi cv cua ho tu giai quyet moi viec.ho dua ban chinh ban than minh .tuy nhien voi ca nhan toi ,toi muon la thanh vien cua mot nhom hon .ho cong huong voi toi ,va toi cong huong voi ho,nghe co ve la mot con dg bang phang .nhung Thay doi thi rat kho ,tat ca chung ta biet rang, the gioi da va dang thay doi ,nhung doi khi dieu kho khan nhat la thay doi chinh ban than minh ,.vi du la nguoi dan ong da lon tuoi .toi buon khi thay minh tang can qua muc toi biet rang minh can phai thay doi ,nghanh kinh danh theo mang that su la mot nghanh kinh doanh hoan hao cho moi nguoi .no cho ban thoi gian de dat dc su thay doi ben ngoai .cam xuc va tinh than de chuyen doi tu ben trai kim tu do sang ben phai kim tu do.cua nhom nguoi cha giau va toi nghi kinh doanh theo mang that tuyet voi no la mot con duong tot va kien nhan ho tro ban va giup ban dat dc su thay doi hay luon nho rang thay doi la ca mot qua trinh .doi khi tat ca chung ta biet rang la chung ta can phai thay doi,va neu ban biet dieu nay toi nghi da den luc ban bat dau tien hanh su thay doi roi.va nghanh kinh doanh hoan hao cho ban co le la nghanh kinh doanh theo mang .vi vay kinh doanh theo mang co the la nghanh kinh doanh hoan hao cho ban

huongcao
09-29-2016, 05:29 PM

với 5 triệu bạn và 250m2 đất. nếu bạn có kiến thức tài chính có thể tham gia ttck

seovietdang
Hiện em chỉ có trong tay 5 triệu ( có đất 250 m2 nhưng ko thể bán đc ) liệu em có thể kinh doanh những gì để kiếm ra tiền ạ. Pama em đang gặp khó khăn nhưng ko muốn con cái phải làm việc mà em ko thể đứng nhìn. Có ai giúp em với ạ=(( em đang rối bời quá, muốn góp vốn mở 1 cửa hàng bán quần áo hay quà lưu niệm nhưng ko biêt bắt đầu từ đâu cũng ko rõ có đủ vốn chưa nữa
Updated:
Tiện cho em hỏi luôn. Em có bằng Ielts 7.0, nhưng chưa học xong cấp 3, với nó thì em có thể làm thêm được gì ko ạ ( nếu câu hỏi của em nhảm nhí quá thì em xin lỗi ạ :2: mong mọi người bỏ qua)

namtv91

chào baby! Nhoc nghĩ rằng câu hỏi của bạn chứng tỏ bạn đã suy nghĩ được nhiều rồi đấy. Nhoc đoán bạn là người thành phố. theo ý kiến của nhóc thì với 5 triệu, thật sự cơ hội kinh doanh của bạn khó khả thi lắm. ngay cả việc mở một shop nhỏ bán hàng lưu niệm hay là góp vốn kinh doanh với ai đó. ielt của bạn quá tuyệt vời, trên mạng có nhiều công việc liên quan đến việc sử dụng english. bạn nên thường xuyên vào các web việc làm và tìm cơ hội cho mình. chúc baby thành công.

duhocvic

Mình nghĩ với số mặt bằng là 250m2 bạn có thể cho thuê vì hiện giờ giá mặt bằng cho thuê rất được giá đó. Còn số tiền 5 triệu thì bạn có thể chung vồn mở một cửa hàng bán đò lưu niệm nho nhỏ. Nhưng trước hết bạn nên hỏi ý kiến pama bạn đã. Chúc bạn thành công

nguyenthanh01

Tui đồng ý với ý kiến mở trạm rửa xe máy,oto nếu vị trí của mảnh đất tương đối thuận lợi. còn 5 triệu để mua trang thiết bị. Bạn có thể ra chợ lao động hoặc tìm ở quê cũng được khoảng vài thợ rửa xe làm thuê. Bạn làm quản lý được rồi. Lượn lờ kiếm xiền bằng cái bằng Ielts 7.0 cho qua ngày đoạn tháng tích tụ tư bản cái đã rồi tính tiếp. Chú ý quản lý cho tốt mấy thằng lao động là okia

tienhuy111

Tui đồng ý với ý kiến mở trạm rửa xe máy,oto nếu vị trí của mảnh đất tương đối thuận lợi. còn 5 triệu để mua trang thiết bị. Bạn có thể ra chợ lao động hoặc tìm ở quê cũng được khoảng vài thợ rửa xe làm thuê. Bạn làm quản lý được rồi. Lượn lờ kiếm xiền bằng cái bằng Ielts 7.0 cho qua ngày đoạn tháng tích tụ tư bản cái đã rồi tính tiếp. Chú ý quản lý cho tốt mấy thằng lao động là okia

tienhuy111

Bình có thể cho bạn 1 cách đấy!
Mặt bằng 250m, 5triệu -10triệu vốn thì bạn có thể: Mở quán ăn đi.
Hãy chọn món ăn có những đặc điểm sau: dễ làm, dễ bán, nhu cầu nhiều, đặc biệt, ngon, chưa ai bán...
Bình biết 1 món như vậy đấy, nếu bạn thực sự muốn hay bạn nào thực sự thích thì mời Bình 1 ly cafe, B chỉ cho, hihi. Chúng ta giúp nhau cùng vươn lên!

blkaka

Với 5tr thì hãy mở một cái chòi nhỏ và kinh doanh vốn tự có đi bạn .... Con đường tuy vất vả nhưng thành công nhanh chóng.:D

blkaka

Nếu mặt bằng đất không có nhà, chỉ với 250m2, thì rất khó làm gì với nó.
Nếu đất không có nhà thì ai sẽ thuê, thuê để làm gì? Nếu thuê thì lại bỏ tiền xây dựng nhà, quá phiền phức để 1 người nhảy vào làm việc đó. Chưa tính đến việc đất bạn có ở vị trí thuận lợi hay kg nữa chứ.

Với 5 triệu và mảnh đất trên, bạn nên mua cây giống có thời gian thu hoạch ngắn ngày về trồng, thu hoạch và lấy lời. Vừa có đồng ra vào, vừa có cho gia đình bạn sử dụng hàng ngày. Tôi có người bạn trông lá Giang, loại lá chua chua dùng để nấu lẩu gà hay canh chua đó, không cần chăm sóc nhiều, nhưng với mảnh vườn 60m2 bạn ấy có thu hoạch 1 triệu đồng/tháng. Ngoài ra bạn có thể trồng lặt vặt nhiều thứ khác để tăng độ phong phú của sản phẩm.

Đây là thực tế bạn có thể làm được. Tích góp từng ngày để có vốn lớn làm việc khác bạn nhé. Chúc may mắn!

blkaka

em giữ 5 triệu đó trong tay và nghe anh trình bày kế hoạch của mình, nếu em cảm thấy oke thì chúng ta cùng hợp tác, 5 triệu đã là quá nhiều rồi em...nguyentrannhatkha@yahoo.com...anh luôn chào đón các bạn có chí kinh doanh và còn trẻ để hợp tác...

namtv91

với IELT 7.0 bạn có thể đi dạy để kiếm thêm 3 lần 5 triệu nữa. Sau đó tính kế hoạch khác. Lúc đó sẽ dễ tính hơn. Với 20 triệu làm việc nho nhỏ cũng được.

Nếu bạn ở thành phố mà có diện tích đất như vậy, kiếm mấy cái ô, dọn cây cảnh đẹp vào, ...có thể mở 1 quán nước cho tuổi teen là có thể giúp bố mẹ rồi.

ctthutrang85

theo tôi.. bạn lên cho thuê mặt bằng,, hoặc là bạn mua phụ tùng về rửa xe máy, ô tô.. đổ xăng dầu.( cái này ko cần học, chịu khó là làm được ) giá thành mua các thiết bị.. 5 triệu là thoải mái.. chúc bạn thành công

ctthutrang85

theo tôi.. bạn lên cho thuê mặt bằng,, hoặc là bạn mua phụ tùng về rửa xe máy, ô tô.. đổ xăng dầu.( cái này ko cần học, chịu khó là làm được ) giá thành mua các thiết bị.. 5 triệu là thoải mái.. chúc bạn thành côngko dc rùi hết chuyện lại đi khuyên lam rửa xe là như thế nào
tôt nhất là cho thuê cái mạc bàng đó đi
nêu còn đi học thì cố gắng học cho tốt đi anh ko mong em vì chuyên tiền bạc mà xa xút việc học thi ko nên
còn hết đi học mà có vốn tiếng anh như ban thì cố thể lên mang và kiếm nhưng công việc như phien dich chẳng hạn nói chung là vốn tiêng anh của bạn có thể dùng tới là đc

GOODLUCK!!!(*)

thanhlong243

Bình có thể cho bạn 1 cách đấy!
Mặt bằng 250m, 5triệu -10triệu vốn thì bạn có thể: Mở quán ăn đi.
Hãy chọn món ăn có những đặc điểm sau: dễ làm, dễ bán, nhu cầu nhiều, đặc biệt, ngon, chưa ai bán...
Bình biết 1 món như vậy đấy, nếu bạn thực sự muốn hay bạn nào thực sự thích thì mời Bình 1 ly cafe, B chỉ cho, hihi. Chúng ta giúp nhau cùng vươn lên!

Thietbigiadinh

em giữ 5 triệu đó trong tay và nghe anh trình bày kế hoạch của mình, nếu em cảm thấy oke thì chúng ta cùng hợp tác, 5 triệu đã là quá nhiều rồi em...nguyentrannhatkha@yahoo.com...anh luôn chào đón các bạn có chí kinh doanh và còn trẻ để hợp tác...

tungover

theo tôi bạn nên hỏi ý kiến ba mẹ về chuyên cho thuê mặt bằng đất đai vì bạn chưa học hết cấp 3 chưa chắc bạn đủ khả năng chịu trách nhiệm pháp luật với việc cho thuê!
Còn với 5 triệu bạn nên làm những việc thời vụ vừa cho lợi nhuận cao, vừa tiết kiệm thời gian để tiếp tục học tập
các việc thời vụ như: - bán hoa nhân ngày 20-10,20-11,8-3
- phục vụ các chương trình PR của các công ty
bây giờ việc quan trọng nhất đối với bạn là học tập ngoài ra làm thêm những công việc đó vừa ko mất thời gian nhiều mà còn cho bạn được nhiều bài học thực tế và giao tiếp!
đó là những kĩ năng rất cần để bạn phát triển sau này
ĐỪNG VÌ SUY NGHĨ TRƯỚC MẮT mà làm hỏng tương lai của mình=những việc làm kiếm tiền mà nghỉ học!
khi bạn học và giỏi kết hợp với thực tế bạn sẽ giúp bố mẹ mình an nhàn được cả đời chứ ko học ko làm việc với cái đầu thì bạn sẽ mãi sống trong lo lắng và cần sự giúp đỡ của ng khác thôi!
chúc bạn sớm thành công!